[Hỏi han] Anh em ở Hải Phòng có thấy công việc ở nơi đây có vấn đề không ?

abc2008

Reaction score
0
Vốt dơ là cứ phải hết 3 hoặc 6 tháng thử việc , cầm cái bằng đh là lương 1x 2x ngay
Đâu cũng thế thôi , ở Hp nó ko cần bằng đh nhiều lắm đâu , hp nó thiên về công nghiệp nặng , còn học it thì lên Hà Nội kiếm ăn , học kỹ thuật thì về Hp , vậy thôi
Đơn giản học đh hàng hải tiếng Anh Trung , đi làm đại lý hãng tàu , nhân viên thì cũng 2 xịch 1 tháng rồi , ở Hp chịu khó bám dọc cảng biển mà kiếm ăn , làm cái gì cũng thế , ko nhanh nhẹn hoạt bát thì vứt

comrang_123

Reaction score
0
Hải Phòng rất phát triển và đáng sống nhé thớt
công việc dần đa dạng và phong phú lên nhiều rồi
lương thì đúng là thấp hơn trên HN và HCM, nhưng mức sinh hoạt cũng thấp hơn
đường ko tắc và cuộc sống cũng đỡ ngột ngạt hơn trên HN
từ ngày bác Thành về làm chủ tịch TP , phê duyệt đầu tư nhiều lắm, công viên, cầu đường, ks nhà cao tầng mọc lên ầm ầm.. cuộc sống ng dân nhiều cái thay đổi
tôi sinh ra ở HP, lên HN học và làm việc trên HN 7 năm rồi quay về Hải Phòng, đến nay cũng đc 6 năm rồi. nói chung là trộm vía đến h cảm thấy quyết định quay về Hải Phòng ko sai..

comrang_123

Reaction score
0
Hải Phòng rất phát triển và đáng sống nhé thớt
công việc dần đa dạng và phong phú lên nhiều rồi
lương thì đúng là thấp hơn trên HN và HCM, nhưng mức sinh hoạt cũng thấp hơn
đường ko tắc và cuộc sống cũng đỡ ngột ngạt hơn trên HN
từ ngày bác Thành về làm chủ tịch TP , phê duyệt đầu tư nhiều lắm, công viên, cầu đường, ks nhà cao tầng mọc lên ầm ầm.. cuộc sống ng dân nhiều cái thay đổi
tôi sinh ra ở HP, lên HN học và làm việc trên HN 7 năm rồi quay về Hải Phòng, đến nay cũng đc 6 năm rồi. nói chung là trộm vía đến h cảm thấy quyết định quay về Hải Phòng ko sai..

blackfish

Reaction score
0
Tháng tới em có dự định xin làm kỹ thuật trong cty đỉnh vàng,các bác có thể cho em biết thông tin về đãi ngộ, công việc hay các thứ liên quan đến công ty này không ạ.
Với em là sinh viên điện tử mới ra trường,không biết ở Hải Phòng em có thể lựa chọn cty nào khác ngoài đỉnh vàng k ạ

blackfish

Reaction score
0
Tháng tới em có dự định xin làm kỹ thuật trong cty đỉnh vàng,các bác có thể cho em biết thông tin về đãi ngộ, công việc hay các thứ liên quan đến công ty này không ạ.
Với em là sinh viên điện tử mới ra trường,không biết ở Hải Phòng em có thể lựa chọn cty nào khác ngoài đỉnh vàng k ạ