Hỏi chổ mod/làm heatsink cho VRM main

baby_demon

Reaction score
0
Em có cái main Asrock ITX revision đời đầu bị lỗi tản nhiệt VRM, nhiệt toàn 100-110 độ xài xót quá.
Nay em cần tìm chổ bán hoặc làm cái heatsink này

Bác nào nhận làm hoặc chỉ chổ em mua được ko ạ

buianhvu

Reaction score
0
baby_demon said:
Em có cái main Asrock ITX revision đời đầu bị lỗi tản nhiệt VRM, nhiệt toàn 100-110 độ xài xót quá.
Nay em cần tìm chổ bán hoặc làm cái heatsink này

Bác nào nhận làm hoặc chỉ chổ em mua được ko ạ
Bạn đừng tìm nữa, cái tản Enzotech đó nếu có giá cũng mắc lắm; miếng mút dẫn nhiệt trên tản rất tệ, bạn lột bỏ thay bằng kem dẫn nhiệt, nếu mút dày quá có thể chêm thêm miếng đồng.

baby_demon

Reaction score
0
buianhvu said:
Bạn đừng tìm nữa, cái tản Enzotech đó nếu có giá cũng mắc lắm; miếng mút dẫn nhiệt trên tản rất tệ, bạn lột bỏ thay bằng kem dẫn nhiệt, nếu mút dày quá có thể chêm thêm miếng đồng.
cái heat sink của mình là revsion đầu (cái bên phải trong hình) có miếng thermal pad dầy tổ bố.
Nếu chêm đồng thì giờ mua đồng ở đâu bác, mà mua xong cũng phải cắt CNC chứ sẽ không có miếng đồng nào đúng như hình dạng trên cả

buianhvu

Reaction score
0
baby_demon said:
cái heat sink của mình là revsion đầu (cái bên phải trong hình) có miếng thermal pad dầy tổ bố.
Nếu chêm đồng thì giờ mua đồng ở đâu bác, mà mua xong cũng phải cắt CNC chứ sẽ không có miếng đồng nào đúng như hình dạng trên cả
Bạn tháo bỏ 2 con ốc đệm 2 đầu miếng nhôm, lột thermal pad bôi kem dẫn nhiệt, lấy mấy miếng lông đền giấy (loại xài cho ốc bắt main) đệm thay vào, tìm 2 con ốc ngắn để bắt tản.

zboy2106

Reaction score
1
Sao ko mang ra TTBH của ASRock kêu họ làm dịch vụ cho. Chêm thêm vật liệu khác thì cải thiện được bao nhiêu, bản chất heatsink phải là 1 khối mới dẫn nhiệt tốt được.

LinkPRO.V2

Reaction score
0
Theo mình nghĩ thay tản không phải là cách giải quyết. Bác nên kiểm tra lại xem về tiếp xúc, về miếng pad dẫn nhiệt. Lắp chặt, thay ngon, mà vẫn nóng như vậy thì dù bác có thay cái khác cũng vẫn thế.

ptscs3

Reaction score
0
Theo mình bác nên tự mod tản mới, dễ lắm , nhìn cái tản zin nó một cục thế này diện tích tiếp xúc với không khí nhỏ hơn loại có cánh rất nhiều .

Mua tản cánh loại cao cao một tí , cưa tay , ít keo tản nhiệt , một miếng thermal pad hoặc miếng phim nhựa mỏng mỏng để dán lên chỗ tiếp xúc , chỗ 2 cái lỗ ốc kia bác tháo cái long đen nhựa trên con vít bắn tôn ra chêm vào thì vừa ngay . xong gọn nhẹ , chắc tốn tầm 30k .

baby_demon

Reaction score
0
ptscs3 said:
Theo mình bác nên tự mod tản mới, dễ lắm , nhìn cái tản zin nó một cục thế này diện tích tiếp xúc với không khí nhỏ hơn loại có cánh rất nhiều .

Mua tản cánh loại cao cao một tí , cưa tay , ít keo tản nhiệt , một miếng thermal pad hoặc miếng phim nhựa mỏng mỏng để dán lên chỗ tiếp xúc , chỗ 2 cái lỗ ốc kia bác tháo cái long đen nhựa trên con vít bắn tôn ra chêm vào thì vừa ngay . xong gọn nhẹ , chắc tốn tầm 30k .
Em tìm khắp nơi ở SG mà chưa tìm ra bạn.
Bạn gợi ý mình khu nào bán được không?

buianhvu

Reaction score
0
baby_demon said:
Em tìm khắp nơi ở SG mà chưa tìm ra bạn.
Bạn gợi ý mình khu nào bán được không?
Bạn mua cái tản intel P4 cũ rồi cưa cắt mà dùng, có thể tìm được ở các tiệm sữa chữa PC hoặc chợ Nhật Tảo.

BOT

Administrator
Reaction score
4
Mình ở HN rồi bro ơi. HCM chắc bác ra nhật tảo kiếm rồi. Hơi khó tẹo chỗ cắt cái miếng nhôm thôi

Gửi từ OPPO A37f bằng vozFApp