Hearthstone sao ít nươi chơi quá nhỉ

Azuforth

Reaction score
0
Krazy1 said:
chả hiểu sao mà thằng bạn với ông anh mình chuyển qua shadowverse hết rồi.
vn nhiều ông mê manga lắm, shadowverse thì y như rằng toàn boobs tits panties các kiểu, em nhìn cũng mê lắm chứ :shame:

beautypop258

Reaction score
0
Azuforth said:
vn nhiều ông mê manga lắm, shadowverse thì y như rằng toàn boobs tits panties các kiểu, em nhìn cũng mê lắm chứ :shame:
Không bác ơi, cái đó là 1 phần nhỏ thôi.
Em chuyển sang shadowverse 15 ngày và rất ưng, đôi lời nhận xét về trò này:
1) Tỷ lệ ra card ngon rất cao. Nhiều người sẽ nghĩ rằng cái này là đánh giá chủ quan nhưng thực sự đúng là vậy, 1 pack tận 8 lá và rất dễ mở ra lá gold (tương ứng với epic heartstone). Còn lá legendary thì 10 pack luôn có ít nhất 1 lá. Lá silver thì nhiều như mưa.
2) Disenchant không chát như heartstone: với hearthstone thì disenchant chỉ nhận được 1/4 giá trị của lá bài, còn ở shadowverse thì sẽ nhận được hơn 1/2 cho các lá bronze, silver và 1/3 cho gold và legendary (với các lá animated - ảnh động, thì disenchant còn ngon hơn nhiều).
3) Ít RNG, cái này rất hay, ko ngu học như hearthstone. Đến giờ vẫn phải chửi con Yog-Saron ngu học. :canny:
4) Vừa mới vào game đã cho hơn 40 pack, thừa sức để tạo tối thiểu 1 top tier deck (có thể là 2 nếu thích chơi aggro).
5) Hình anime gái gú ngon hơn nhiều. :beauty:

Chơi heartstone khoảng 3 năm rồi, gắn bó với blizz từ khi mới chỉ có bản Kel'thuza nhưng dần dần thì chán ghét cái meta của blizz (đỉnh điểm là từ pirate warrior). Bài viết chỉ là quan điểm riêng của mình về 2 game thôi, xin nhận gạch từ ae gắn bó lâu năm với heartstone. :gach:

KhungLongTaiTho

Reaction score
2
Nhân dịp VN mới thắng Ba Lan nên nhớ ra chốn này
Iem cũng chơi HS được một thời gian đầu, sau này bỏ vì ko có thời gian và ko lôi kéo đc bạn chơi cùng
Card game nói chung là một thể loại kén người chơi. Ở JP nó là một nét văn hóa tồn tại song song với anime và manga, cũng như các công ty chuyên phát hành thẻ bài bài bản. Ở NA và EU thì sự thống trị của MtG đã trở thành huyền thoại, là bước đệm ko nhỏ cho HS phát triển :byebye:
Định kiến về cardgame ở VN, mặc định là bài bạc từ lâu. Vẫn cay vụ bị bà cô cấp 2 thu 2 bộ bài YGO trên lớp. Mặc dù lối chơi trí tuệ của loại game này rất được các nước khác khuyến khích, dân VN lại thích game chặt chém thể hiện khả năng phản xạ hơn :gach:
Vấn đề cày card trong game ntn em ko rành nên cũng ko lạm bàn
Cũng tiện nói luôn, em là một người rất thích thể loại cardgame chiến thuật, nên cũng đã nghĩ ra ko ít thể loại kiểu này. Tự nghĩ luật rồi tự make card, cảm giác rất trí tuệ theo một cách nào đó :beauty::beauty:
Hy vọng tương lai có cuộc thi làm cardgame, hay gì đó tương tự để có thể đưa đứa con của mình ra ánh sáng :beauty: