Hai thằng bị đâm ở Bình Thạnh đã chết

nhattalas

Reaction score
0
kaibavi said:
Mình dân Bình Thạnh gốc hơn 30 năm nay. Anh em lớn tuổi giờ chan hòa lắm chứ không om sòm như mấy anh em nhỏ tuổi. Riêng khu Hàng Xanh bạn nào nói anh em hay kiếm chuyện chứ mình thấy khúc này anh em đàng hoàng nhất đó nhé.
P/s: Nhà mình lẩu dê Ba Thọ :)
hi chào anh,
em Ốc Đêm đây,
hàng xóm.:byebye:

colpanci

Reaction score
0
Hôm bữa đang chạy xe Phan Đăng Lưu thấy 2 thằng trâu bò đi exciter quẹt vào chiếc oto,bà trên oto hạ kính xuống chưởi xong kéo kính lên,2 thằng đó phi theo chặn oto lại đấm đá vào chiếc xe bum bum bum,ông tài xế sợ quá ko dám chạy luôn,hóng tới đó xong chạy mất ko biết sau đó thế nào,lúc đó khoản 10h tối

quyds86

Reaction score
0
colpanci said:
Hôm bữa đang chạy xe Phan Đăng Lưu thấy 2 thằng trâu bò đi exciter quẹt vào chiếc oto,bà trên oto hạ kính xuống chưởi xong kéo kính lên,2 thằng đó phi theo chặn oto lại đấm đá vào chiếc xe bum bum bum,ông tài xế sợ quá ko dám chạy luôn,hóng tới đó xong chạy mất ko biết sau đó thế nào,lúc đó khoản 10h tối
Làm nhớ 1 chú trẻ trâu cũng lâu rồi, 2-3 năm r,mình từ ngã 6 quẹo vào Nguyễn Trãi, mình chạy từ từ, đường đông, thấy trước là 1 chú choai choai đi chiếc Nouvo 2, ốm ốm nhìn dơ dơ mang đôi đóc tờ, chở 1 em gái xì teen, đường đông nên chiếc oto đi ngoài nhích lên thì ảnh lấy chân đạp vào capo, kiểu "đm đường bố đang đi, chen à". Đạp lên còn gườm gườm vào trong xe.

Mình hóng coi sao, ai dè gặp phải ông lái xe lớn tuổi, cũng máu, thằng cu vừa qua khỏi đầu xe, thấy chiếc oto vút lên, tấp ép sát thằng cu vào lề, thằng cu còn ngồi trên xe lơ ngơ, ổng mở cửa xe xuống, lao vào bợp tai mấy cái, đá mấy phát...

Mấy ng xunh quanh bu lại thấy vậy bênh thằng trẻ trâu, kêu nó nhỏ sao đánh nó, bu lại múc ông oto tè le luôn, bà vợ với con trong xe cũng ra can ngăn tùm lum, mà rõ ràng thằng trẻ trâu đáng bị vậy...

boypz0vjp3

Reaction score
0
bloodseeker_thekingwraith said:
t xạo lol cho nào chỉ ra hộ.
nó bất ngờ với mấy công việc ko lấy gì làm tốt đẹp ấy , có chửi ông xạo lol đ đâu

IH.NTD

Reaction score
0
anan said:
thanh đa ở lúc nhỏ chục năm đâu có gì giang hồ giang hủi lớn đâu ta. cơ mà sau đó ko biết sao. 3 ông anh thân hồi nhỏ thì 1 ông đi tù 1 ông đi cai nghiện!

bình thạnh có 3 khu giang hồ gốc

1 là sở thùng khúc phan văn trị giáp gò vấp. mới bắt sòng bài xong

2 là mấy hẻm trong p21. 2 đàn em năm cam là hà trề với luông điếc bao nguyên khu này. năm ngoái ca tphcm vừa bắt xong mà ko có tang chứng nên chưa xử dc.
chỗ đánh nhau hôm qua cũng là p21 luôn. công an phường cách chỗ này 50m!
kế phường 21 là phường 22, có mấy lò trộm cắp đá xe chuyên nghiệp trong đây. hầu như mấy vụ trộm trong bình thạnh q1 đều là dân p22 làm

3 là khu lò heo bà chiểu và bùi hữu nghĩa. khu này hồi xưa nức tiếng đá xe đạp. giờ cũng đỡ do đời sống cao chứ hồi xưa mất xe đạp ra khu đó mô tả và chuộc lại 2/3 giá trị xe là 1 tiếng sau có ngay.
Em ở trọ ngay trong mấy hẻm phường 21 , chắc e hiền nên 3 năm rồi chưa bị gì , năm ngoái vụ bắt ma túy cả trăm cơ động đứng chật cả hẻm , ra vô bị dò xét lên xuống . Còn chích xike hay đập đá thì công khai rồi , hầu như ngày nào cũng thấy , ngồi giữa đường mà chích luôn , đám con nít thì khỏi nói , tội mấy anh giao hàng đứng lớ ngớ là tụi nó giật chạy liền , mấy ông KFC hay Lotteria bị mấy lần đứng ngó luôn , nhà trọ em thì bị thó mất 2-3 chiếc xe đạp rồi :gach:

tinvaoanh

Reaction score
0
IH.NTD said:
Em ở trọ ngay trong mấy hẻm phường 21 , chắc e hiền nên 3 năm rồi chưa bị gì , năm ngoái vụ bắt ma túy cả trăm cơ động đứng chật cả hẻm , ra vô bị dò xét lên xuống . Còn chích xike hay đập đá thì công khai rồi , hầu như ngày nào cũng thấy , ngồi giữa đường mà chích luôn , đám con nít thì khỏi nói , tội mấy anh giao hàng đứng lớ ngớ là tụi nó giật chạy liền , mấy ông KFC hay Lotteria bị mấy lần đứng ngó luôn , nhà trọ em thì bị thó mất 2-3 chiếc xe đạp rồi :gach:
trước ngay hem 294.cũng may là chủ nhà là công an khu vực nên chưa bị gì cả.ăn uống thi 24h lúc nào cũng có chỗ bán đồ ăn trong bán kinh 100m.Sau khi chuyến đi thi thấy khu này lên báo suốt:go:

EddyWata2008

Reaction score
0
MikiHonoka said:
Đù má con bồ bó ngon vãi
Toàn lũ con nít ranh tí tuổi đầu đã hổ báo cáo chồn yêu đương son phấn săm trổ.Thăng kia tội 8 thì con ranh này phải tội 10.Học hành chưa tới nơi tới chốn không biết đã kiếm tiền chưa mà có tí chuyện cũng alo bạn trai ra xử.Mà nó chở thằng kia chạy về nhà có cấu thành tội giúp tội phạm lẩn trốn không nhỉ.Cho chết mie các em teen zời thích đú choai choai đi :sogood::sogood:
P/s :Thằng em mình làm CA thị xã bảo cứ về đồn đi thì biết,chúng nó đánh cho đéo còn gì luôn.Cứ cùi chỏ với gối mà lên thôi.Đánh chán thì vứt đó lấy cung sau.:chaymau::chaymau:

ThanhThatTha

Reaction score
0
Trươcs đi học cũng trọ ở bình thạnh 1 thời gian. Bên khu bùi đình tuý. Có phòng thằng bạn trọ cái nhà mặt đường. Đóng cửa xem đi xem c1. Thắng độ được mấy triệu. Về nhà cửa mở toang. 4 con xe máy ko cánh mà bay.