Giữ lửa ngày đầu + Kiểm soát nguồn cung tình ái.

thaygiaogiang

Reaction score
12
Ngừng liên lạc một thời gian rồi thử lại. Nhưng nếu đánh mất sự thu hút với gái ngay từ giai đoạn cưa cẩm thì khó.

Hero_Cyber said:
Nếu mình đã làm mất sự thu hút với gái lúc đó nên từ bỏ hay reset lại mối ưuan hệ để tiếp tục vậy bác ?

Hero_Cyber

Reaction score
0
thaygiaogiang said:
Ngừng liên lạc một thời gian rồi thử lại. Nhưng nếu đánh mất sự thu hút với gái ngay từ giai đoạn cưa cẩm thì khó.
Em cũng thấy vậy, nếu bị mất từ đầu mà cứ cố đấm ăn xôi, gái lùi 1 mình tiến 2 thì chỉ có vào osinzone , tiếp tục nữa thành luỵ gái, đến khi gái có osin khác sẽ bị gái sút không thương tiếc :lol:

rongdaen

Reaction score
0
Hero_Cyber said:
Em cũng thấy vậy, nếu bị mất từ đầu mà cứ cố đấm ăn xôi, gái lùi 1 mình tiến 2 thì chỉ có vào osinzone , tiếp tục nữa thành luỵ gái, đến khi gái có osin khác sẽ bị gái sút không thương tiếc :lol:
Trong giai đọan cưa cẩm nên có nhiều lựa chọn bạn ạ, yêu nhiều cô thì sở khanh, còn tìm hiểu nhiều cô thì chả ai cấm cả. Bị cô này lạnh nhạt thì kiếm cô khác, sẽ không bao h có chuyện lụy đuợc. Đến lúc đó bạn có thể là bạn với những cô gái bạn đánh mất sự hấp dẫn (hoặc cô ta không bị hấp dẫn từ đầu) :sogood:

smithangel

Reaction score
0
Tương tự, khi gái hỏi câu "Anh yêu em nhiều không?" thì thay vì "Có, nhiều lắm" một cách phát chán, hãy nói rằng: "Anh luôn yêu em thấp hơn mức em yêu anh một chút."
Mình thấy câu trả lời này ko được lòng với 100% số gái.
Trong giai đoạn cả hai đang yêu nhau mà trả lời như vậy sẽ gây cho gái cảm giác hoang mang và ko tin tưởng.

thaygiaogiang

Reaction score
12
Gái được lòng hay không không quan trọng, quan trọng là câu này đưa ra thông điệp rằng: "Trong mối quan hệ này, tao là người dẫn dắt chứ không phải mày".

smithangel said:
Mình thấy câu trả lời này ko được lòng với 100% số gái.
Trong giai đoạn cả hai đang yêu nhau mà trả lời như vậy sẽ gây cho gái cảm giác hoang mang và ko tin tưởng.

Hero_Cyber

Reaction score
0
rongdaen said:
Trong giai đọan cưa cẩm nên có nhiều lựa chọn bạn ạ, yêu nhiều cô thì sở khanh, còn tìm hiểu nhiều cô thì chả ai cấm cả. Bị cô này lạnh nhạt thì kiếm cô khác, sẽ không bao h có chuyện lụy đuợc. Đến lúc đó bạn có thể là bạn với những cô gái bạn đánh mất sự hấp dẫn (hoặc cô ta không bị hấp dẫn từ đầu) :sogood:
Thím có skype hay fb ko ợ :3

smithangel

Reaction score
0
thaygiaogiang said:
Gái được lòng hay không không quan trọng, quan trọng là câu này đưa ra thông điệp rằng: "Trong mối quan hệ này, tao là người dẫn dắt chứ không phải mày".
Điều đó chỉ đúng khi mình đang có thế, thế ở đây với mình là tiền hoặc quyền hoặc một phẩm chất gì đó rất xuất chúng. Hoặc gái đang rất lụy mình, còn ko câu nói đó sẽ khó đem lại tác dụng, mà ở đây là để truyền tải thông điệp kia.
Cá nhân mình nghĩ như vậy.

Hero_Cyber

Reaction score
0
thaygiaogiang said:
Nguyên tắc này áp dụng chính là để bạn bảo vệ và gìn giữ mối quan hệ sao cho nó luôn lung linh và bền vững như ngày đầu mới yêu. Bản thân câu "đặt tình cảm nghiêm túc vào mối quan hệ" cũng là hoặc bạn tự suy diễn hoặc bạn nghe từ mồm gái (mà gái nói gì mặc định đéo cần quan tâm) thôi, chứ có phải thế thật đâu.

Bạn càng kiễm soát nguồn cung tình cảm, thì gái càng chết bạn mà thôi, chứ đéo có đứa nào dừng cuộc chơi đâu, trừ chính bạn.
Nếu mình đã làm mất sự thu hút với gái lúc đó nên từ bỏ hay reset lại mối ưuan hệ để tiếp tục vậy bác ?