Đua nhau học cntt lúc này là sai lầm!

axitphunvodit8

Reaction score
0
Foxpro said:
Bác đọc hết bài chưa :gach:.

Đã nói hiện nay giá gia công chúng ta còn rẻ hơn Ấn Độ 30% nên vẫn giữ mức tăng trưởng khá chủ yếu giành đơn hàng của nó. Vấn đề là lạm phát và tăng trưởng của ta 5 năm nữa sẽ vượt Ấn Độ thôi. Ai có kinh nghiệm thì còn đỡ vì ngành này vốn cần người có kinh nghiệm, chỉ tội mấy em sv năm nay thi vào cntt :chaymau:
đoán đúng rồi nhé :look_down: chủ thớt năm nay thi đại học ngành CNTT nên dùng chiêu này để giảm tỷ lệ chọi đó mà :gach:

Donv2

Reaction score
0
khó nhưng ko phải ko có,
sao nói bi quan thế
nói thế thì có out hết ah
khó nhưng ai làm được vẫn có đất dụng nhé,
có đam mê thật sự là làm được, đừng đi nửa chừng !

anothersnoob

Reaction score
0
zamakkat.clone said:
Số còn lại mà giỏi, biết tự học thì nếu rất giỏi là làm công ty to lương nghìn đô:adore: thiếu 1 số kĩ năng quan trọng như tiếng anh, thuyết trình vẫn có thể ấm bụng lượng chục triệu:sexy: Còn 1 số bác khác làm lương bèo thì đúng là thiếu may mắn thật:sosad:
Cái này bác hơi mâu thuẩn, những thằng tự học thì cái đầu nó cũng không phải thường mà không biết 2 món đó quan trọng, huống hồ cái ngành cntt như gắn liền với tiếng anh :byebye:.
Nhiều người càng sợ CNTT thất nghiệp không dám chui vào mình càng thích :byebye:.
À, mà cntt không có nghĩa chỉ làm outsource đâu thread, nếu bác làm coder mà chỉ nghĩ đến nhiêu đó thôi thì suốt đời làm coder nhé

L.N.T.A

Reaction score
0
axitphunvodit8 said:
đoán đúng rồi nhé :look_down: chủ thớt năm nay thi đại học ngành CNTT nên dùng chiêu này để giảm tỷ lệ chọi đó mà :gach:
Bác đoán sai rồi. Chủ thớt đi làm rồi. Nhưng chắc là không có đam mê với nghề :surrender:

axitphunvodit8

Reaction score
0
L.N.T.A said:
Bác đoán sai rồi. Chủ thớt đi làm rồi. Nhưng chắc là không có đam mê với nghề :surrender:
vậy dự là đang thất nghiệp nên lập kế để giảm tỷ lệ chọi khi xin việc :look_down:

psyblade

Reaction score
0
Vì gia đình mà lao đầu vào cái ngành này, giờ muốn dẹp lắm mà éo thể dẹp nổi, lỡ theo lao phải lao đến cùng thôi chứ sao.

Thấy ở trường trong ngành CNTT có 1 phân ngành là "Hệ thống thông tin", không biết thằng này với "hệ thống thông tin kinh tế" có liên quan gì đến nhau không, thấy danh sách môn học cũng có mấy môn về kinh tế. Nếu có thì đánh bài chuồn qua nó cho rồi. :sosad:
Chứ lập trình của mình yếu kém thế này, học còn chẳng nổi thì mần răng đi làm :sosad::sosad:

anothersnoob

Reaction score
0
LienHiepQuoc.ver14 said:
Em đăng kí CNTT trường KHTN tp.HCM rồi:sosad:
Nhân tiện hỏi luôn:em muốn làm 1 người thiết kế nhân vật game thì phải học về gì ạ, ko học đại học có thể làm 1 người thiết kế nhân vật game ko?:stick::stick:
Đăng ký học CNTT mà không biết à, muốn học thiết kế nhân vật game thì học đồ họa nhé, nó cũng chả liên quan gì đến CNTT đâu thím, lên amazon kiếm mấy tựa sách về 3d graphics mà tải về ngâm :byebye:

Phần mềm chuyên về 3d hay dùng là 3ds_Max, còn mới tập tành, làm chơi thì thử món này SketchUp
// Khuyên bác nào thấy mình có khả năng search google, wiki, đọc manual thì hãy vào

Đây là manual của PHP, bác nào năm nay định thi cntt có thể vào ngâm thử, nếu thấy hứng thú với nó thì hãy tính vào nhé :byebye:

nhienphan

Reaction score
0
thím mà ngu thì học ngành nào chả như nhau, thớt xàm vl ra :bochim