ScaTteRedLife

Reaction score
0
eternitynts271 said:
Đa số các bác trong này đều vote MRL. Cũng thấy MRL gọn nhẹ sướng vkl, kiểu sang sang nữa.

Con xt100 ngó ngon ghê bác. Mà mới search 16-55, ngon thật mà giá thì thôi nghỉ khỏe luôn. :sosad:
Bạn phải hiểu là bản thân mình muốn gì nữa, mỗi đường đều có ưu nhược khác nhau như mình đã nói sơ.

MRL thì mình đang cầm fuji XA3 35f2 đây (hàng 2nd thì 11tr vừa đẹp cho 1 cuộc tình). Combo này du lịch nhẹ nhàng mình rất hay xài, nhẹ nhàng, tinh tế và có hứng thú. Nhưng fuji chụp cảnh rất đuối (detail và DR thấp). Với mình thì body nào cũng được, lens mới quan trọng. Bạn mua con XA3/xt100/xt20 35f2 đều ngon :beauty: Đúng là cầm nó sang. Mình hay cầm fuji làm phụ kiện chụp hình.

fA_l0v3_96

Reaction score
0
Nếu đi kiếm ăn thì hãy nghỉ đến DSLR, lúc trước cầm con 700D+50f1.8 mà chụp cho thằng ku mệt vãi
giờ đổi qua MRL nhẹ nhàng hơn

Gửi từ Samsung SM-A705F bằng vozFApp

tieupham103

Reaction score
0
__Paradise__ said:
A7m2 cũng không tệ lắm đâu. Chụp phong cảnh lẫn người đều ngon.
Nghe nói a7 2 lấy nét ngu lắm à bác?
Gửi từ HUAWEI LND-L29 bằng vozFApp

Lingzo

Reaction score
0
Mua combo như dưới sign của mình nhé! vả sml bọn smartphone luôn

kekoten123

Reaction score
0
ScaTteRedLife said:
Bạn phải hiểu là bản thân mình muốn gì nữa, mỗi đường đều có ưu nhược khác nhau như mình đã nói sơ.

MRL thì mình đang cầm fuji XA3 35f2 đây (hàng 2nd thì 11tr vừa đẹp cho 1 cuộc tình). Combo này du lịch nhẹ nhàng mình rất hay xài, nhẹ nhàng, tinh tế và có hứng thú. Nhưng fuji chụp cảnh rất đuối (detail và DR thấp). Với mình thì body nào cũng được, lens mới quan trọng. Bạn mua con XA3/xt100/xt20 35f2 đều ngon :beauty: Đúng là cầm nó sang. Mình hay cầm fuji làm phụ kiện chụp hình.
sắp tết rồi, cũng định quất xt 100 hoặc xt20 nếu từ giờ đến tết nó xuống giá nữa :shame:

Dj_nguyenvu

Reaction score
0
Nhỏ gọn, ngon lành tầm 30 củ thì Canon EOS Rp + 50 f/1.8 STM nha thím, đầy đủ công nghệ, chụp gái thì khỏi bàn

Gửi từ LGE LG-H918 bằng vozFApp

Shikamaru Huhuhu

Reaction score
0
Quan trọng biết chụp nữa, hôm trc tính mua con fuji xt20 len kit 18-55 20 củ, thằng bạn nó can, rồi cho mình mượn con sony 6000 chụp ra ảnh xấu vc, thế là từ bỏ luôn :pudency:
Lingzo said:
Mua combo như dưới sign của mình nhé! vả sml bọn smartphone luôn :)

Ezio Auditore

Reaction score
0
Lingzo said:
Mua combo như dưới sign của mình nhé! vả sml bọn smartphone luôn :)
2 con zeiss đã quá budget của thớt rồi :sweat::sweat::sweat:

banggautruc

Reaction score
0
Cá nhân mình được chọn thì mình vẫn chọn dslr =))

Không phải dân chuyên, nhưng rất để ý đến chất lượng, độ sắc nét của ảnh. Nên nếu chọn lựa giữa nhỏ gọn nhẹ crop hay to cồng kềnh dslr thì mình sẽ chịu khổ với dslr

Tuy nhiên nếu dư dả mình sẽ xúc a7r2 không phải suy nghĩ