[DIY] MonitorDuino - Theo dõi hệ thống trên màn hình ngoài

Megapixels

Reaction score
0
mod_hardware said:
Lâu rồi em không xem, mà muốn xem cũng không có cái mà thử, bác chỉ cần copy cái file .dll của OHM vào cái thư mục debug của em là được :gach:
frozenboy said:
b thay lib mới vào là chạy như bác mod bảo đó.
OK rồi các bác. Lúc đầu cũng nghĩ do library nhưng ko biết làm thế nào :byebye:
Nếu đc thì bác frozenboy thêm phần tốc độ download/upload vào app C# của bác nhé :byebye:, em xin luôn cái source, trong trường hợp em muốn đổi Mbps sang MBps hoặc các thứ khác nữa. Thật ra app C# của bác mod_hardware đã đầy đủ với em nhưng bị thiếu mất mấy phần autostart, auto connect device, tự thu gọn xuống tray giống app bác frozenboy. Trình độ có hạn nên chả biết sửa/thêm thắt kiểu gì luôn :byebye:
Gửi từ HTC 10 bằng vozFApp

batmans0

Reaction score
0
minh cũng bị 0 độ C bác fix sao vậy mình chạy i3 8100, laptop mình i5 6400 thì hiện bình thường

mod_hardware

Reaction score
0
Megapixels said:
Nếu đc thì bác frozenboy thêm phần tốc độ download/upload vào app C# của bác nhé :byebye:, em xin luôn cái source, trong trường hợp em muốn đổi Mbps sang MBps hoặc các thứ khác nữa. Thật ra app C# của bác mod_hardware đã đầy đủ với em nhưng bị thiếu mất mấy phần autostart, auto connect device, tự thu gọn xuống tray giống app bác frozenboy. Trình độ có hạn nên chả biết sửa/thêm thắt kiểu gì luôn :byebye:

Của em mặc định auto connect comp rồi mà nhỉ, còn autostart bác copy shortcut vào Startup xem có được không bác nhé.:chaymau:

mod_hardware

Reaction score
0
Megapixels said:

Của em mặc định auto connect comp rồi mà nhỉ, còn autostart bác copy shortcut vào Startup xem có được không bác nhé.:chaymau:

mod_hardware

Reaction score
0
batmans0 said:
minh cũng bị 0 độ C bác fix sao vậy mình chạy i3 8100, laptop mình i5 6400 thì hiện bình thường
Bác tải OpenHardwareMonitor về, sau đó copy file .dll vào thư mục debug của em sau đó chạy lại ạ.

Megapixels

Reaction score
0
mod_hardware said:
Cái vụ auto connect em chưa test :shame: Tối qua mới mò sắp xếp lại chuỗi ở code Arduino tạm ổn, còn autostart em có tham khảo code bác frozenboy. Bác ấy dùng Microsoft.Win32. Taskscheduler.dll. Mặc dù đã copy file dll ấy vào thư mục debug, copy cả mấy dòng code liên quan đến cái thư viện kia thì lúc build app báo lỗi thư viện ko tồn tại thì phải. Nói chung bó tay :byebye: Để tối em thử Google tiếp xem sao, vẫn muốn nó tự khởi động hơn làm thủ công.

nguyentuananh076

Reaction score
0
mod_hardware said:
Bác muốn ăn xổi không code thì chỉ có nước dùng đúng phần cứng như của em, cắm là chạy, còn lại đã thay đổi phần cứng bắt buộc phải tự mày mò lại cách kết nối cũng như thư viện sau đó sửa lại code, chứ không thì không hiện được đâu :byebye:
Vì thường giờ đa số ae chơi toàn i2c là chủ yếu và cũng dễ tim, màn i2c chạy cũng được nhiều thứ mà chủ tóp không build lại sourc code cho em nó nhỉ? hóng đợi xem sao.

nguyentuananh076

Reaction score
0
frozenboy said:
màn i2c thì b chỉnh code ardruino, còn ko found LCD là soft trên pc b chỉnh port com lại xem
Như code chủ thót share thì chỉnh lại phần nà, em có chỉnh thử nhưng không nạp được, hướng dẫn phần code nào bác ơi

nguyentuananh076

Reaction score
0
frozenboy said:
màn i2c thì b chỉnh code ardruino, còn ko found LCD là soft trên pc b chỉnh port com lại xem
Như code chủ thót share thì chỉnh lại phần nà, em có chỉnh thử nhưng không nạp được, hướng dẫn phần code nào bác ơi

frozenboy

Reaction score
1
Megapixels said:
Cái vụ auto connect em chưa test :shame: Tối qua mới mò sắp xếp lại chuỗi ở code Arduino tạm ổn, còn autostart em có tham khảo code bác frozenboy. Bác ấy dùng Microsoft.Win32. Taskscheduler.dll. Mặc dù đã copy file dll ấy vào thư mục debug, copy cả mấy dòng code liên quan đến cái thư viện kia thì lúc build app báo lỗi thư viện ko tồn tại thì phải. Nói chung bó tay :byebye: Để tối em thử Google tiếp xem sao, vẫn muốn nó tự khởi động hơn làm thủ công.
để tối e lục lại, autostart với connect dc mà xong ko gỡ ra dc, h app vẫn auto dưới tray:gach:
Gửi từ HTC 10 bằng vozFApp[/quote]

nguyentuananh076 said:
Vì thường giờ đa số ae chơi toàn i2c là chủ yếu và cũng dễ tim, màn i2c chạy cũng được nhiều thứ mà chủ tóp không build lại sourc code cho em nó nhỉ? hóng đợi xem sao.
b thay thư viện lcd gphone thành thư viện lcd i2c thôi, còn lại print ra với tọa độ thì màn hình đâu có ảnh hưởng j, nếu dùng lcd nextion thì tha hồ màu mè hoa lá luôn