Đi làm lâu rồi vẫn nhìn đời màu hồng

thientritri

Reaction score
0
Xcing2 said:
Do thằng xxx hết. Nó đi nhật 2 năm có nhà rồi nên thớt mới bị so
đất thì cha mẹ nó cho, nó xây cái nhà cấp 4 lên thôi thím, giờ vẫn ở nhà phụ cha mẹ trông coi việc nhà (trồng dưa hấu, nuôi heo) :pudency:

godlupin

Reaction score
0
vkl nhìn đời màu hồng
thế mới thấy lắm đứa già mà vẫn ngu vkl
cứ đi làm loanh quanh sáng dắt xe đi tôi 5h dắt xe về lương tháng vài triệu bạc là vênh lắm, là vương là tướng rồi đấy
ai bỏ công bỏ sức ra đầu tư kinh doanh hoặc cùng lắm là bỏ tiền tối đi học thêm thôi là cũng bị chửi "nhìn đời màu hồng, ngựa non háu đá, không lượng sức mình..." mẹ sư sống an phận thế nên nghèo như chó, ăn thì đéo có tiền mà ăn ngon cả đời đ dám bước chân ra khỏi cái đất an nam mà dhs lấy cơ sở đâu mà khệnh như chó

sunflower22

Reaction score
0
thientritri said:
đất thì cha mẹ nó cho, nó xây cái nhà cấp 4 lên thôi thím, giờ vẫn ở nhà phụ cha mẹ trông coi việc nhà (trồng dưa hấu, nuôi heo) :pudency:
Sao kh chém y vậy lúc các cụ hỏi:shame:

gbpham

Reaction score
0
godlupin said:
vkl nhìn đời màu hồng
thế mới thấy lắm đứa già mà vẫn ngu vkl
cứ đi làm loanh quanh sáng dắt xe đi tôi 5h dắt xe về lương tháng vài triệu bạc là vênh lắm, là vương là tướng rồi đấy
ai bỏ công bỏ sức ra đầu tư kinh doanh hoặc cùng lắm là bỏ tiền tối đi học thêm thôi là cũng bị chửi "nhìn đời màu hồng, ngựa non háu đá, không lượng sức mình..." mẹ sư sống an phận thế nên nghèo như chó, ăn thì đéo có tiền mà ăn ngon cả đời đ dám bước chân ra khỏi cái đất an nam mà dhs lấy cơ sở đâu mà khệnh như chó
Cuối cùng thì cũng quy ra tiền thôi mà bạn; đi làm công hay tự làm chủ, cuối cùng thằng có tiền vẫn là hơn cả. Mà nói thật đã ra ngoài làm chủ, thu nhập bấp bênh mà vẫn ko hơn dc thằng sáng cắp ô đi chiều xách cặp về thì là do bản thân mình chưa đủ lực; vì ít ra làm thuê nó còn cái thu nhập ổn định. Chứ còn tự kinh doanh rồi có nhà riêng ô tô các kiểu thì nhà kia khéo lại chẳng trải thảm mời thím thớt về nhà :sexy:

Tự kinh doanh mà thành công, có tiền thì được gọi là có bản lãnh, có ý chí, có đầu óc.

Còn tự kinh doanh mà sau vài năm ko phất lên nổi thì người ta đánh giá là nhìn đời màu hồng, non nớt, mơ mộng.

bachden1

Reaction score
1
Bỏ đi thớt ạ, nhà ai mà họ tử tế thấy người còn trẻ mà đã có chí như thớt chắc quý hơn vàng. Còn nhà kia nghe cái giọng là đã muốn xiên rồi.

Gửi từ Samsung SM-G975F bằng vozFApp

thientritri

Reaction score
0
gbpham said:
Cuối cùng thì cũng quy ra tiền thôi mà bạn; đi làm công hay tự làm chủ, cuối cùng thằng có tiền vẫn là hơn cả. Mà nói thật đã ra ngoài làm chủ, thu nhập bấp bênh mà vẫn ko hơn dc thằng sáng cắp ô đi chiều xách cặp về thì là do bản thân mình chưa đủ lực; vì ít ra làm thuê nó còn cái thu nhập ổn định. Chứ còn tự kinh doanh rồi có nhà riêng ô tô các kiểu thì nhà kia khéo lại chẳng trải thảm mời thím thớt về nhà :sexy:

Tự kinh doanh mà thành công, có tiền thì được gọi là có bản lãnh, có ý chí, có đầu óc.

Còn tự kinh doanh mà sau vài năm ko phất lên nổi thì người ta đánh giá là nhìn đời màu hồng, non nớt, mơ mộng.
bác nói đúng, nhiều lúc em cũng nghĩ mình mơ mộng quá nhưng lại không có tham vọng :pudency:
Em lúc nào cũng suy nghĩ làm đủ ăn, đủ tiêu thôi. Em cũng chưa vợ con, không vướng bận cha mẹ - ít nhất là cho đến hiện tại (mẹ em đã qua đời, còn cha em thì tự kiếm tiền lo cho bản thân được) :shame:. Chỉ mong giúp đỡ được người chăn nuôi (em là dân thú y nên hiểu rõ người chăn nuôi khổ thế nào) :adore:

gbpham

Reaction score
0
thientritri said:
bác nói đúng, nhiều lúc em cũng nghĩ mình mơ mộng quá nhưng lại không có tham vọng :pudency:
Em lúc nào cũng suy nghĩ làm đủ ăn, đủ tiêu thôi. Chỉ mong giúp đỡ được người chăn nuôi (em là dân thú y nên hiểu rõ người chăn nuôi khổ thế nào) :adore:
Nếu thế thì trong giai đoạn hiện tại bạn chỉ nên tập trung vào công việc sự nghiệp thôi, gác lại chuyện yêu đương lấy vợ sang một bên. Vì thực tế mà nói thì lấy vợ, sinh con đẻ cái, hiếu kính cha mẹ 2 bên thì cái nào chẳng cần tiền; mà con gái đến tuổi lấy chồng thì người ta cũng chỉ mong gả con gái được cho người có khẳ năng lo cho con họ. Công việc của bạn có thể rất ý nghĩa và có triển vọng, tuy nhiên bạn có dám khẳng định là thu nhập của bạn nó đủ để lo cho gia đình nhỏ của mình? Nói ước mơ thì to tát nhưng khi tiền ko có thì đến gói mì để húp cũng là ước mơ xa vời.

Cơ mà mình khuyên, nếu đã dốc tâm huyết cho công việc, thì bản thân bạn phải có hoài bão, phải có mục tiêu cho mình. Người làm nghệ thuật nhiều lúc còn phải đi làm trái nghề để nuôi sống đam mê của mình; suy nghĩ cho người khác là tốt nhưng chỉ vậy thôi thì chưa đủ. Nếu muốn giúp đỡ người khác thì bản thân mình phải lo được trước bạn ạ.

P/s: Dù sao cũng ủng hộ bạn. Đường đến thành công ko trải đầy hoa hồng đâu, cố lên:gach:

pql1234

Reaction score
1
chốt lại quả tuổi obz người ta làm thủ tướng, ctn, bộ trưởng các kiểu rồi

WENBIE

Reaction score
4
Thôi bỏ đi, ny nó nghe lời bố mẹ nó thôi. Cỡ ông tuổi lol mà nó theo
Mà trả lời ngu vãi, sao ko nói :
- Con đang mở doanh nghiệp tính chế protein, chất béo cô đặc từ sữa bò. Sản phẩm sau khi lên men được giá cao lắm

NuaDoiNguoi

Reaction score
0
Bộ tính ở bên đó hay sao mới lăn tăn họ hàng gái nói này nói nọ, còn ko đối phó qua loa :doubt: để kẹp nách gông cổ con ghệ về bên mình.
Sóng gió phủ đời trai
Tương lai nhờ nhà ngoại
Đừng chui chạn nha mai phen :sosad: