-RedSky-

Reaction score
1
C52 said:
Image dc trúng tuyển thì đừng quên sen tôi nhé anh bạn. anh code làm sao cho shop tôi nổi nhất shopee dc ko Image
Ko nhé sen ơi. Tôi ko có phép thuật để làm chuyện đó đc :sad:

Sent from Xiaomi Redmi Note 5 using vozFApp

thatnghiep111

Reaction score
0
Line có nhiều mảng, nhưng chia ra chính là 2 cái: Dev center và product.

Nếu làm cho Dev center thì làm outsource với project bên Nhật Hàn, lương ngon vp đẹp, cơ hội đi nước ngoài làm cũng có.

Còn làm product là làm cho thị trường VN, các sản phẩm ở VN, lương trung bình, nhiều product thọt do áp dụng tư duy Hàn/Nhật vào thị trường VN, rất dễ nhận được tiền bồi thường nếu như product méo sống nổi.

:go:

-RedSky-

Reaction score
1
thatnghiep111 said:
Line có nhiều mảng, nhưng chia ra chính là 2 cái: Dev center và product.

Nếu làm cho Dev center thì làm outsource với project bên Nhật Hàn, lương ngon vp đẹp, cơ hội đi nước ngoài làm cũng có.

Còn làm product là làm cho thị trường VN, các sản phẩm ở VN, lương trung bình, nhiều product thọt do áp dụng tư duy Hàn/Nhật vào thị trường VN, rất dễ nhận được tiền bồi thường nếu như product méo sống nổi.

:go:
Thanks bác hình như chỗ mình đang pv vô là dev center thì phải :chaymau:

showmethemoney

Reaction score
0
-RedSky- said:
Line cty Hàn mà bác. Với lại mình ko thấy ai phàn nàn về nó trên itviec với tamsudev hết.

Mình apply vị trí 2 bên là team server backend. Mình có 1 năm kinh nghiệm làm full stack node với react thôi. Mà cũng chán làm FE nên chọn vị trí backend thôi. Này là ko phải mình tự apply. Mình đc mấy bạn HR liên lạc nên cũng đỡ vòng cv.

Còn quá trình pv thì chắc tối rảnh mình review cho :chaymau:

Mà chủ yếu cũng ko có gì cao siêu đâu. Lên leetcode luyện bài bền bỉ là đc :chaymau:

Bác có biết thông tin gầm giường gì bên shopee ko cho mình inbox hỏi tí với :sexy:

Hóng review phỏng vấn. Quá trình training trên leetcode của bạn ntn vậy? Có điểm gì cần lưu ý không bạn ơi?
Làm cty vn cảm thấy lương lậu lẹt đẹt vl, không biết bao giờ mới bứt phá lên được :(

luat1203

Reaction score
0
-RedSky- said:
Mình apply vị trí 2 bên là team server backend. Mình có 1 năm kinh nghiệm làm full stack node với react thôi. Mà cũng chán làm FE nên chọn vị trí backend thôi. Này là ko phải mình tự apply. Mình đc mấy bạn HR liên lạc nên cũng đỡ vòng cv.

Còn quá trình pv thì chắc tối rảnh mình review cho :chaymau:

Mà chủ yếu cũng ko có gì cao siêu đâu. Lên leetcode luyện bài bền bỉ là đc :chaymau:
vozFApp[/i][/size]
Có thời gian kể anh em tham khảo nha bác. Em cũng đang hướng tới sing. Tiếng Anh thì giao tiếp thôi hay cần bằng gì không bác.
Đã thank và tín dụng :sogood:

momotico

Reaction score
0
nếu chưa vướng bận gì việc gia đình thì cứ đi Sing, tìm cơ hội sang Úc làm. Chứ Sing chi phí đắt đỏ lắm.
còn nếu có gia đình rồi thì cứ ở VN đi

-RedSky-

Reaction score
1
showmethemoney said:
Hóng review phỏng vấn. Quá trình training trên leetcode của bạn ntn vậy? Có điểm gì cần lưu ý không bạn ơi?
Làm cty vn cảm thấy lương lậu lẹt đẹt vl, không biết bao giờ mới bứt phá lên được :(
luat1203 said:
Có thời gian kể anh em tham khảo nha bác. Em cũng đang hướng tới sing. Tiếng Anh thì giao tiếp thôi hay cần bằng gì không bác.
Đã thank và tín dụng :sogood:
Mình có ielts 8.0 nhưng cũng ko cần bằng cấp gì đâu. Chả ai hỏi bằng tiếng anh mình cả. Quá trình luyện leetcode cũng bình thường thôi. Mình chủ yếu làm để ôn lại do hồi trước mình có thi olympic acm trước rồi. Mấy bạn có thể tìm guide cho những người mới bắt đầu. Trên leetcode viết guide đầy dạng bạn nên làm bài nào, học topic nào...

momotico said:
nếu chưa vướng bận gì việc gia đình thì cứ đi Sing, tìm cơ hội sang Úc làm. Chứ Sing chi phí đắt đỏ lắm.
còn nếu có gia đình rồi thì cứ ở VN đi
Thanks bác mình cũng còn trẻ nên muốn đi đây đi đó vài năm :chaymau:

duckkn9 said:
Thớt pv shopee VN hay Sing
Ngay tiêu đề đó bác shopee sing :D

duckkn9

Reaction score
0
team VN bên đấy nhiều vl >100 mạng, văn hoá thì cũng try hard vl luôn, đến cty cắm đầu vào code ko đứa nào nói chuyện đứa nào, không khí luôn căng thẳng, lương entry ~ 5k