HaiPhong.MeLaptop

Reaction score
0
VozStore said:
Main đó thiếu gì bạn ơi :D ko có sẵn thôi chứ order về đầy mà
Hàng trung nhiều lắm, order là có liền. Nhưng mà main usa ( gọi là main tháo máy ) thì khá hiếm. Đến giờ vẫn chưa tìm ra được main usa cho chủ thớt. Bùn gì đâu :)
Sorry chủ thớt, nhiều khi thị trường không có thì anh cũng bất lực

Toankul

Reaction score
1
vler bác VozStore nói dông nói dài vẫn không hiểu được vấn đề đang nằm ở đâu:stick::stick:
giải thích có cái đúng có cái sai nhiều khi gây hiểu nhầm cho chủ thớt và bên huy hoang nữa:gach::gach:

noobms

Reaction score
0
Update tình hình ngày 20/12/2017: mới gọi qua bên laptopcali thì lại hẹn với lý do sửa quán chưa xong, lại hẹn tiếp cuối tuần sẽ ráng xong... Bây giờ ko biết làm sao mới lấy được máy đây các bác ạ.......

KOTAKAKAJI

Reaction score
0
noobms said:
Update tình hình ngày 20/12/2017: mới gọi qua bên laptopcali thì lại hẹn với lý do sửa quán chưa xong, lại hẹn tiếp cuối tuần sẽ ráng xong... Bây giờ ko biết làm sao mới lấy được máy đây các bác ạ.......
Mua ở đây hai con (cho người quen), tổng chi gần 60tr. Chỉ một lân đi gắn caddy bay khá bực mình vì bị chém lác đít, nhưng phải cắn răn gắn vì còn tem trong hạn bảo hành.

Kể ra không trầy trật cả năm trời như thớt thì mình cũng may thật :sweat:

noobms

Reaction score
0
Update 25/12/2017: tình hình mới gọi bên laptop thì lại vẫn điệp khúc hẹn... Bác chủ bên đó nói xong rồi (ko phải máy em sửa xong nhé) nhưng anh ko có ở nhà, hẹn em mai anh về anh ráp rồi tối lấy.... Bảo đảm mai gọi lại vẫn điệp khúc hẹn với lý do khác cho xem.....

VozStore

Reaction score
0
noobms said:
Update 25/12/2017: tình hình mới gọi bên laptop thì lại vẫn điệp khúc hẹn... Bác chủ bên đó nói xong rồi (ko phải máy em sửa xong nhé) nhưng anh ko có ở nhà, hẹn em mai anh về anh ráp rồi tối lấy.... Bảo đảm mai gọi lại vẫn điệp khúc hẹn với lý do khác cho xem.....
lên lấy về luôn cho xong :D

1282151

noobms

Reaction score
0
^ Giờ cái máy ko chạy, em thì ko biết test kỹ, nếu em mang xác máy ra khỏi cửa hàng là bên đó hết trách nhiệm...
Update ngày 26/12/2017: đúng như mình dự đoán, gọi cho chủ laptopcali thì anh lại kêu anh đang ở ngoài tối khuya mới về nên tiếp tục hẹn em chiều mai... Ngày mai gọi bảo đảm lại hẹn tiếp cho coi.....

Toankul

Reaction score
1
noobms said:
^ Giờ cái máy ko chạy, em thì ko biết test kỹ, nếu em mang xác máy ra khỏi cửa hàng là bên đó hết trách nhiệm...
Update ngày 26/12/2017: đúng như mình dự đoán, gọi cho chủ laptopcali thì anh lại kêu anh đang ở ngoài tối khuya mới về nên tiếp tục hẹn em chiều mai... Ngày mai gọi bảo đảm lại hẹn tiếp cho coi.....
Ráng lấy qua đc nói e đặt về cái main tầm 30 ngày có
Được gửi từ iPhone 7 Plus - vozForums

VozStore

Reaction score
0
noobms said:
Nếu lấy về mà máy chưa lên thì ráng đi đâu nhờ check lại cpu, ram rủng.... Lòng mề check hết nhé
Sent from Xiaomi MI MAX 2 using vozFApp

noobms

Reaction score
0
^ Em ko biết test kỹ nên mới để máy ở đó hoài đấy chứ vì mang xác máy ra khỏi cửa hàng là bên đó phủi tay ngay...
Update ngày 27/12/2017: em mới lên cửa hàng xem máy như thế nào??? Tình hình bên đó chỉ mới ráp sơ bên ngoài ko boot vào win10 của ổ SSD của em được... Vào bios để xem cấu hình thì từ CPU core i7 4700MQ thành 4600M??? Hỏi anh chủ sao kỳ thế thì anh nói ráp lộn CPU của em vô máy khác??? Giờ anh hẹn chủ nhật lên cửa hàng lấy máy.... Hy vọng chủ nhật này có máy xài tạm haizz....