DEEP WORK - Làm việc chăm chỉ, tập trung hơn

aegon_targaryen

Reaction score
0
DeepWork said:
:chaymau: Nap sài free mà thím, focus thì thôi sài 7 ngày free, xong lên youtube kiếm mấy cái nhạc baroque nghe tạm thím ạ

Một lần nữa nhắc lại là anh em không bao giờ NAP ít hơn 20 phút và nhiều hơn 25 phút, cực dễ ngủ quên, như nay mình nap 15 phút rồi, xong cảm giác người uể oải quá nên restart thêm 1 vòng 25 phút, cuối cùng ngủ quên tới giờ này luôn, kế hoạch hôm nay => fail :pudency: :sosad:

Thôi ngồi lập lịch sáng mai deep work vậy :sweat:
Hồi chiều làm việc mệt quá nap 1 tí bật app lên nghe :gach:
Giọng cái cha hướng dẫn nghe ấm vlin`. Y như bị thôi miên nhẹ vậy, chỉ nhắm mắt thôi chứ không ngủ quên, ổng kêu mình thư giãn, thả lòng suy nghĩ thôi :beauty::beauty::beauty: Nap xong cảm thấy sảng khoái dễ chịu vl

DeepWork

Reaction score
0
aegon_targaryen said:
Hồi chiều làm việc mệt quá nap 1 tí bật app lên nghe :gach:
Giọng cái cha hướng dẫn nghe ấm vlin`. Y như bị thôi miên nhẹ vậy, chỉ nhắm mắt thôi chứ không ngủ quên, ổng kêu mình thư giãn, thả lòng suy nghĩ thôi :beauty::beauty::beauty: Nap xong cảm thấy sảng khoái dễ chịu vl
Đúng rồi thím, mà nhớ ko ít hơn 20 min, nhiều hơn 25 min nhé, cái này ko phải số cho bừa đâu, có nghiên cứu và mình test thử nhiều mốc giờ khác nhau rồi :pudency:

À có cả giọng nữ nữa, nhưng không hiểu sao vẫn thích nghe giọng nam hơn

Cái nhạc thì tùy chỉnh, phụ thuộc cái back ground chỗ thím đang nap nó có ồn ko, yên tĩnh thì để nhạc nhỏ nhỏ thôi, mình luyện dần, sau vài tháng quen rồi thì nap ko cần pzizz nữa

aegon_targaryen

Reaction score
0
DeepWork said:
Đúng rồi thím, mà nhớ ko ít hơn 20 min, nhiều hơn 25 min nhé, cái này ko phải số cho bừa đâu, có nghiên cứu và mình test thử nhiều mốc giờ khác nhau rồi :pudency:

À có cả giọng nữ nữa, nhưng không hiểu sao vẫn thích nghe giọng nam hơn

Cái nhạc thì tùy chỉnh, phụ thuộc cái back ground chỗ thím đang nap nó có ồn ko, yên tĩnh thì để nhạc nhỏ nhỏ thôi, mình luyện dần, sau vài tháng quen rồi thì nap ko cần pzizz nữa
Ngon, focus 30p tiếp đây :sexy::sexy:

DeepWork

Reaction score
0
Xin lỗi ae và cả bản thân, nay mình bị cảm nên không deep work được nữa, mong là sẽ có thể trở lại vào mai hoặc ngày kia :sweat:

FuSociety

Reaction score
0
DeepWork said:
Xin lỗi ae và cả bản thân, nay mình bị cảm nên không deep work được nữa, mong là sẽ có thể trở lại vào mai hoặc ngày kia :sweat:
Deep work mà lại đi uống nước dừa thì tôi không đánh giá cao bn cho lắm :surrender:
Sent from Xiaomi Redmi Note 4 using vozFApp

DeepWork

Reaction score
0
FuSociety said:
Deep work mà lại đi uống nước dừa thì tôi không đánh giá cao bn cho lắm :surrender:

:sosad: Thấy tụi nó đ decode được nên vào decode hộ cũng bị ban:sosad:

lekhoa2810

Reaction score
0
FuSociety said:

Còn hơn là uống heneken chứ :sexy::sexy::sexy:

Hellscream

Reaction score
1
Để kéo sách về phát. Cảm ơn chủ thớt.
Mình có khi tập trung làm đéo biết mẹ gì xung quanh. Làm xong nhìn đồng hồ thấy quá cả tiếng ...
Sent from Xiaomi Mi A1 using vozFApp

HaiDuyBeo

Reaction score
0
Đến đọc cái DEEP WORK của thớt còn đọc k quá 1p lại qua tab khác xong lại quay lại đọc. bệnh nặng quá r :sweat: