phhung

Reaction score
0
TatDenNgu said:
Tôi cũng lo vụ này. Tiền thì ko tiếc nếu công dụng đúng với giá trị của nó.

Ở VN luôn lo sợ hàng fake, nếu là hàng thật thì sợ bơm giá hơn cả công dụng.

Giờ đếch biết làm sao để mua đúng hàng thật.
Tôi đủ tiền mua nhưng kg mua, vì thấy phí
Nó là kháng sinh, vì thế phải có liều lượng đúng, mật này có cả chục thương hiệu quốc tế, cả chục loại chỉ số, và hàng nghìn shop bán online. Cho tôi thì tôi còn phân vân có nên cho con tôi dùng hay không, vì sợ kháng thuốc
Theo tôi nếu a trào ngược, nên theo đúng liều của bác sĩ, kg sót liều ,và uống thêm tinh nghệ là đủ. Quan trọng là sinh hoạt điều độ, không bỏ bữa và tinh thần thoải mái.
Cái mật ong kia chả ai phát bằng cho nó trong việc chữa trị đâu, trừ nhà sản xuất và các chị bán online

TatDenNgu

Reaction score
1
Bác nào cho mình một địa chỉ uy tín ở VN có thể mua được hàng tốt nhất thì mình cám ơn nhiều lắm.

cph.luu

Reaction score
0
Mình bị trào ngược. Uống thuốc BHYT tầm hơn 2 tháng. Nó giảm từ từ ko còn đau hay mắc ói nữa. Khi dừng thuốc bác sĩ chỉ bảo kiêng cử. Từ đó hay uống tinh bột nghệ pha mật ong nuôi (mua 120k/L trên shopee). Tới giờ thì cỡ 4-5 tháng gì đó rồi. Thấy cũng ổn, ko còn trào ngược nữa, thỉnh thoảng stress hay thức khuya thì hơi đau thôi. Nói chung là do kiêng cử tinh bột nghệ, còn mật ong thì chắc ko nhiều tác dụng lắm (mình nghĩ vậy)

phhung

Reaction score
0
À tôi có đứa lính của bà xã, nó có ông chú họ làm cucumin nghệ nano, thấy bảo Nhật mua 10 tỉ công nghệ chiết xuất cũng không thèm bán
Vợ mua cho mẹ uống thấy cũng êm lắm, a nào muốn tôi hỏi chỗ mua cho

TatDenNgu

Reaction score
1
Tinh nghệ tôi loại khỏi cuộc sống rồi, uống vừa nóng vừa hại bao tự thêm. Mụn mọc khắp người :sweat::sweat::sweat:

duygl83

Reaction score
1
TatDenNgu said:
Đơn thuốc nó cho loại ức chế axit. Uống vô nó ức chế ko bị trào lên thì khỏe. Mà ngưng lại bị lại.
Ko lẽ nó theo mình suốt đời sao :sosad:

TatDenNgu

Reaction score
1
duygl83 said:
Ko lẽ nó theo mình suốt đời sao :sosad:
Thì đang tìm loại mật ong tốt nhất thế giới xài thử nè :pudency: