Đập hộp Deepcool Gammaxx 400 bản có backplate - test nhanh với i5 8400

chesterneo

Reaction score
0
tuangianghb said:
Hôm nào mua được Bác chụp ảnh , test thử nhé , hình như khác với chủ thớt test ở phần phụ kiện , hoặc ai đã mua trên shopee , bản 360k cho xin đánh giá ...?
Thanks.:gach:
Ok bác, có hàng em sẽ review qua ạ :D

hitaru02

Reaction score
0
chesterneo said:
Ok ạ, thanks bác. Em đã đặt 1 con 360k trên shopee, đợi hàng thôi :D
Bác đặt con nào thế, xin link với

chesterneo

Reaction score
0
hitaru02 said:
Bản này chắc ko có black plate nhỉ, rồi cấn ram hay không, nhận dc hàng review xem sao nha bác:gach:
Em nhận được hàng hôm qua. Review qua 1 tí thì bản này không có backplate, chỉ có cái ngàm lắp AMD và bộ clip nhựa của Intel. Tuy nhiên thì em đang chạy AMD và sau cũng định up tiếp lên Ryzen thôi nên với em cái backplate không quan trọng.
Em đang dùng x6 1055t (@3.5Ghz - Vcore 1.3625) Asrock 970 Extreme 4, cấn RAM thì bác xem ảnh hộ em, em thấy vẫn còn thừa 1 khúc, chắc tại main em nó cũng to :D
Nhiệt độ thì hôm qua em chạy Blend test prime95 ~ 1 tiếng max 60 độ. Trời HN đêm ~17 độ, trong nhà chắc là 20

chesterneo

Reaction score
0
À quên, case của em là Thor Erosi gì gì đấy, lắp con này xong bị cấn fan nóc, phải tháo ra. Chắc fan slim ~ 15mm thì sẽ vừa vì con 25mm cũ thì vừa kịch đến cái tản

tuangianghb

Reaction score
0
chesterneo said:
Em nhận được hàng hôm qua. Review qua 1 tí thì bản này không có backplate, chỉ có cái ngàm lắp AMD và bộ clip nhựa của Intel. Tuy nhiên thì em đang chạy AMD và sau cũng định up tiếp lên Ryzen thôi nên với em cái backplate không quan trọng.
Em đang dùng x6 1055t (@3.5Ghz - Vcore 1.3625) Asrock 970 Extreme 4, cấn RAM thì bác xem ảnh hộ em, em thấy vẫn còn thừa 1 khúc, chắc tại main em nó cũng to :D
Nhiệt độ thì hôm qua em chạy Blend test prime95 ~ 1 tiếng max 60 độ. Trời HN đêm ~17 độ, trong nhà chắc là 20

Bác cho xem cái Clip nhựa intel , nhiệt độ , độ ồn , so với tản cũ ...?

chesterneo

Reaction score
0
tuangianghb said:
Bác cho xem cái Clip nhựa intel , nhiệt độ , độ ồn , so với tản cũ ...?
Clip nhựa Intel là cái trên ảnh đó bác. Nhiệt độ so với con cũ của em thì là con Se 903 được cỡ 7-10 độ bác. Độ ồn theo em đánh giá là êm ru => tại vì so với quạt con rx 580 thì là muỗi bác ạ :surrender::surrender:

duo8

Member
Reaction score
1
Độ ồn mấy tản tháp so với quạt stock intel ra sao nhỉ? :shame:

chesterneo

Reaction score
0
duo8 said:
Độ ồn mấy tản tháp so với quạt stock intel ra sao nhỉ? :shame:
Tản nào cũng thế, bác set fan <1k rpm thì em nghĩ là không ồn đâu bác :adore::adore: