TKhoa

Reaction score
0
Chuyện bt có gì đâu nhỉ, nội ngoại ko ưa nhau là bt, chồng làm quan, vợ lo kinh tế cũng bt, thớt bị bố sỉ nhục cũng bt ( tôi thì bị mẹ sỉ nhục, ông nào bị cả 2 sỉ nhục chắc số cũng nhọ, tận mắt thấy con bạn sống trong đại gia đình bị cả họ sỉ nhục nhìn max nhọ).

Mà ca này tôi cũng từng thấy, vợ lo kinh tế mà ly thân thì kiểu gì cũng là quá ki bo, ko sắm đồ cho chồng bằng bạn bằng bè.Hoặc đem kinh tế ra nẹt chồng.

y3uthienthan

Reaction score
0
Bố thớt na ná bố tôi về khoản tính cách, khác cái ổng vẫn là trụ cột kinh tế
nói nhiều lắm nhưng cái cần thì k bh

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 5 bằng vozFApp

tiem5t

Reaction score
0
Dặn các em gái thì nó cũng không đúng lắm thớt ạ. Mà người kiểu sĩ sĩ ng ngoài không biết tưởng hay thôi chứ trong cuộc chả ai nể cả.
Thớt lớn rồi thì có chính kiến riêng, bên nội mà khinh thì khỏi chơi bên nội, bố mà ko đúng thì tác động ko trực tiếp thì gián tiếp. Còn bây giờ chắc các cụ cũng nửa đời người rẽ gì nữa. Sao cho các cụ vui thôi, mà mỗi tuổi nó có cái thú vui riêng, để ý chút sẽ thấy. Người ngoài (kể cả cô dì, chú bác, ông bà ai mà nói linh tinh bên trọng bên khinh thớt cứ tự tin đốp lại ko thì chửi vào mặt luôn) sau người ta có dèm pha cũng còn dè ra

Gửi từ Xiaomi Redmi 6 Pro bằng vozFApp

kien18t

Reaction score
0
drwpls said:
Thằng chồng nhu nhược, không làm kinh tế được mà giờ đi đổ lỗi cho vợ con?
Đàn ông như thím tôi dí bùi thèm nhìn mặt.
Đúng là phụ nữ hơn nhau ở tấm chồng :go:
Tôi đàn ông nhé, :chaymau:
Trọng nam khinh nữ vậy fen. Câu thứ 2 nó đạp đổ mẹ câu đầu rồi. Xã hội loài người chứ con khỉ đâu mà cần con đực bảo vệ :beauty::beauty::beauty::beauty::beauty::beauty::beauty:thời nay cần hơn nhau cái đầu, cái chữ nha

Nanamin

Reaction score
1
Bạn đứa mẹ mình cũng thế, nuôi con để ý con cái mẹ nó lo hết, ông già nó còn k biết nổi n học lớp mấy, lớp nào trường nào.

Tầm nó c2 mẹ nó li dị, k chịu đc nữa thì ông giả sỉ vả gọi là con đĩ này nọ vì nghĩ mẹ n ngoại tình.

Mà n giỏi, đc giải TP, đỗ ams chuyên lý, lên ĐH giành hb toàn phần đi mỹ du học ĐH r

Nanamin

Reaction score
1
abcxzy said:
Xin lỗi bạn, mình chỉ đính chính lại là nếu bạn nói trường hợp bố mình thì ko thể nói bố mình lười được, chỉ là tính sĩ diện cao và ko nhanh nhạy thời cuộc, nắm bắt cơ hội để làm kinh tế thôi. Bố mình chỉ cần được 1 trong 2 cái đó thì chắc ko tới nỗi đâu
Đó là gia trưởng, kiểu luôn cho rằng ta là nhất, ta là đúng, ta có quyền ấy, đàn ông vn kiểu này nhiều lắm :canny:

thekinggh

Reaction score
0
Nghe chuyện thớt mà chẳng lạ. Đàn ông hay đàn bà đều là người. Cái XH ăn vào máu ganh ghét đố kỵ, ai giỏi hơn là thù hằn nhẹ thì chửi sau lưng, nặng thì bòn rút (tiền, công sức, danh dự) nặng hơn nữa thì lừa cướp đánh đập. Tôi chẳng lạ gì cái thế hệ sinh 4x, 5x, 6x. Nhà nào cũng thế, nhất là cái tầng lớp có TRI THỨC, văn hoá nhà nước. Như một thế giới vĩ đại ấy. Ngu thì bị khinh như nghèo, giỏi thì diệt như thằng giàu bị ghét cướp, còn bình bình thì chả ai quan tâm, đụng nó hơn thỉ nó đánh mình, yếu hơn nó chửi mình. XH vậy còn gì để nói ?

via vozForums for iPhone

Vozer 7

Reaction score
0
cogiulytri said:
Dkm, Mày đừng có chọc điên tao rồi ông bà ông vải nhà mày ngày mai lại gặp vấn đề đấy
Thằng dở hơi này? Ông bà ông vải tao gặp vấn đề? Mày bị khùng hả mài? Thằng thần kinh
via vozForums for iPhone

Vozer 7

Reaction score
0
Có những vấn đề về nhân sinh rất bình thường và hiển nhiên mà bọn trẻ ngày nay không chịu hiểu, để rồi gia đình chúng nó nát như cám, nhưng chúng nó lại nghĩ vậy là hay.

Đã biết tư tưởng là định hướng tự nhiên của mỗi người, không phải do khôn hay ngu mà có. Nhưng để lầm than đến thế này, cái thời thế này Âm Dương bất giao thật chăng?

via vozForums for iPhone