[Cứu+Khẩn cấp] Giúp đỡ tư vấn lỗi máy tính

thanhtuanvp

Reaction score
0
Tình hình là em đang dùng con máy case. Bỗng dưng đợt này em thấy máy vẫn chạy bình thường, nhưng đôi lúc, màn hình lại tắt sập 1 cái, rồi lại sáng bình thường. Khi đó máy vẫn đang chạy bình thường, không hề hấn gì. Thi thoảng chạy lâu thì nó tự khởi động lại.

Em đã thử cài lại win, nhưng cài xong thì vẫn y nguyên hiện trạng. Em bắt đầu phỏng đoán do main, nghĩ main hỏng nên em mua main khác, thay thế nhưng vẫn bị tương tự. Qua tìm hiểu thì em đang đoán có thể là do CPU bị lỗi card on hoặc do nguồn (nhưng nguồn thì có vẻ hơi phi lý vì máy vẫn chạy ổn, mỗi màn hình bị dính thôi). Em đã thử thay ram khác, vệ sinh máy, thay keo tản nhiệt nhưng tình trạng cũng vẫn không ổn.

Vì thế có bác nào rành về vụ này tư vấn giúp em với.

Cấu hình của em:
i7 3770 + Asus P8Z77 LX + Ram 16GB

Thanks các bác.!:sosad::sosad::sosad::sosad::sosad::sosad::sosad::sosad::stick::stick::stick::stick::stick:

seto040491

Reaction score
0
99% con nguồn già nua muốn xuống lỗ rồi.

Vote thay nguồn

Sent from Xiaomi Redmi Note 5 using vozFApp

thanhtuanvp

Reaction score
0
seto040491 said:
99% con nguồn già nua muốn xuống lỗ rồi.

Vote thay nguồn
Con nguồn của em là con sesonic 500w. Em mới tậu nó đc có hơn năm, vẫn còn bảo hành :beauty::beauty: Nhưng mà em không biết liệu có phải do nguồn hay do CPU nữa :sosad::sosad::sosad:

seto040491

Reaction score
0
thanhtuanvp said:
Con nguồn của em là con sesonic 500w. Em mới tậu nó đc có hơn năm, vẫn còn bảo hành :beauty::beauty: Nhưng mà em không biết liệu có phải do nguồn hay do CPU nữa :sosad::sosad::sosad:
Đồ điện tử ko nói trước đc đâu thím .
Thím tìm một cái nguồn khác thay vào rồi test 1 ngày là biết.

thanhtuanvp

Reaction score
0
seto040491 said:
Đồ điện tử ko nói trước đc đâu thím .

Thím tìm một cái nguồn khác thay vào rồi test 1 ngày là biết.
Cảm ơn bác, để mai em đi mượn con nguồn khác về xem thế nào. Nếu ngon thì phải lôi đi bảo hành. Tiện bác có biết bảo hành nguồn sesonic ở đâu không bác?
Em ở Hà Nội :D

seto040491

Reaction score
0
thanhtuanvp said:
Cảm ơn bác, để mai em đi mượn con nguồn khác về xem thế nào. Nếu ngon thì phải lôi đi bảo hành. Tiện bác có biết bảo hành nguồn sesonic ở đâu không bác?
Em ở Hà Nội :D
HN thì e ko biết

thanh25896

Reaction score
2
Cho xin thêm thông tin model của nguồn , mua mới hay cũ , mua ở đâu và còn bảo hành hay ko nữa . Seasonic thì bây giờ mai hoàng đang là nhà phân phối cứ lên mai hoàng bảo hành thôi . Hàng lỗi thì sẽ đổi mới ngay và luôn

metallica.90

Reaction score
0
thanhtuanvp said:
Tình hình là em đang dùng con máy case. Bỗng dưng đợt này em thấy máy vẫn chạy bình thường, nhưng đôi lúc, màn hình lại tắt sập 1 cái, rồi lại sáng bình thường. Khi đó máy vẫn đang chạy bình thường, không hề hấn gì. Thi thoảng chạy lâu thì nó tự khởi động lại.
Nhiều khả năng là do nguồn

ryajautb

Reaction score
35
tỷ lệ CPU lỗi không phải không có, nhưng lỗi cũng ngang trúng số nên em nghĩ bác nên thay thử con nguồn khác xem sao?