Công nhận hoàn cảnh cha mẹ nó tác động lớn tới số phận 1 người như thế nào

Del Piero

Reaction score
0
Last Updated 06-12-2019 at 11:36
Ở đây mình khoan chưa đề cập winner hay loser

Để ý những đứa lớn lên mà trông vẫn bá dơ đa phân cha mẹ éo ra gì .

Gặp nhiều đứa già đầu 35 gần 40 tuổi mà đủ thứ tật nào là ăn nói éo ra gì (bị nói lắp) , làm văn phòng mà còn viết sai chính tả , lâu lâu nó soạn thư ngỏ , tờ trình còn hỏi to chữ này viết sao + thêm combo tửng tửng ......... Vs đương nhiên hiếm thấy thằng nào như vậy mà winner .

Hôm nay có dịp về nhà nó , nhìn cha mẹ nó bẩn bựa đéo chịu được .

Gặp nhiều đứa già đầu 35 gần 40 tuổi mà đủ thứ tật nào là ăn nói éo ra gì (bị nói lắp) , làm văn phòng mà còn viết sai chính tả , lâu lâu nó soạn thư ngỏ , tờ trình còn hỏi to chử này viết sao + thêm combo tửng tửng ......... Vs đương nhiên hiếm thấy thằng nào như vậy mà winner .

dtsdt

Reaction score
0
Del Piero said:

Gặp nhiều đứa già đầu 35 gần 40 tuổi mà đủ thứ tật nào là ăn nói éo ra gì (bị nói lắp) , làm văn phòng mà còn viết sai chính tả , lâu lâu nó soạn thư ngỏ , tờ trình còn hỏi to chử này viết sao thêm combo tửng tửng ......... Vs đương nhiên hiếm thấy thằng nào như vậy mà winner .

:shame::shame::shame:

WENBIE

Reaction score
4
Trời ơi ! Bạn bè với nhau người ta quý lắm mới dẫn về nhà chơi, có khi coi như thủ túc người ta mời về làm tí mồi nhậu lai rai

Sau đó người mà nó coi như anh em, huynh đệ quanh ra miệt thị chửi bới cha mẹ họ ?

Ôi ! nghĩ thôi đã thấy đau lòng rồi

bich phuong

Reaction score
0
WENBIE said:
Trời ơi ! Bạn bè với nhau người ta quý lắm mới dẫn về nhà chơi, có khi coi như thủ túc người ta mời về làm tí mồi nhậu lai rai
Sau đó người mà nó coi như anh em, huynh đệ quanh ra miệt thị chửi bới cha mẹ họ ? Ảnh
Ôi ! nghĩ thôi đã thấy đau lòng rồi Ảnh
Đúng ! :go:
Gửi từ Samsung SM-G930S bằng vozFApp

accost

Reaction score
0
WENBIE said:
Trời ơi ! Bạn bè với nhau người ta quý lắm mới dẫn về nhà chơi, có khi coi như thủ túc người ta mời về làm tí mồi nhậu lai raiSau đó người mà nó coi như anh em, huynh đệ quanh ra miệt thị chửi bới cha mẹ họ ?
Ôi ! nghĩ thôi đã thấy đau lòng rồi
Thằng thớt xàm lông, bản thân ba mẹ cũng k phải là hoàn hảo, nhìn thấy mặt tốt để học tập, nhìn thấy mặt hạn chế để sửa ra. Thế mấy người xe ôm, ngủ ống cống nuôi con cái học thành tài thì bọn nó cũng bá dơ hết à.

Del Piero

Reaction score
0
Adolf Hitler-VietVersion said:
Mấy cái mà bạn ví dụ liên quan c*c gì đến việc hoàn cảnh bố mẹ nhỉ?
Có nghe tới từ mất dạy không , lúc nhỏ nó ở với ba mẹ nó , ba mẹ nó ngu đéo biết dạy nó để lớn lên nó ngu như này .
Nói thật hồi nhỏ mình cũng bị nói lắp , mẹ mình lật đật mang đi bệnh viện chửa khỏi

kimlink

Reaction score
1
Del Piero said:

Gặp nhiều đứa già đầu 35 gần 40 tuổi mà đủ thứ tật nào là ăn nói éo ra gì (bị nói lắp) , làm văn phòng mà còn viết sai chính tả , lâu lâu nó soạn thư ngỏ , tờ trình còn hỏi to chữ này viết sao thêm combo tửng tửng ......... Vs đương nhiên hiếm thấy thằng nào như vậy mà winner .

"Đa phần" nhé bạn. Bức xúc nhưng cũng cần đúng chính tả để thể hiện bức xúc một cách thuyết phục nhất.

banhbao2205

Reaction score
0
Del Piero said:

Gặp nhiều đứa già đầu 35 gần 40 tuổi mà đủ thứ tật nào là ăn nói éo ra gì (bị nói lắp) , làm văn phòng mà còn viết sai chính tả , lâu lâu nó soạn thư ngỏ , tờ trình còn hỏi to chữ này viết sao thêm combo tửng tửng ......... Vs đương nhiên hiếm thấy thằng nào như vậy mà winner .

Dấu chấm không cách ra rồi mới chấm. Dấu phẩy không phải cách đều 2 bên mà là sát vào bên trái cách vào bên phải.