Có nên nâng cấp lên Modem Wifi chuẩn AC Wave 2 MU-MIMO của FPT không anh em ?

deadline

Reaction score
0
Em thấy FPT đang có chương trình thay mới Modem Wifi cũ lên con AC Wave 2 này ngon quá mấy bác ơi, thích kiểu modem dể đứng thế này, vừa gọn gàng, ăng ten cũng cao hơn nữa.Đang ngán con modem tặng kèm khi lắp cáp quang lúc trước vì lâu lâu phải reset lại mới coi youtube ngon được, đọc review trên mấy trang công nghệ thấy nói wifi con này ngon hơn chuẩn n rất nhiều nhất là khả năng streaming, load video 4k liên tục.

Đang tính lên đóng tiền cước rồi hỏi vụ này luôn, bác nào đang dùng thì cho em vài lời nhận xét thực tế về con hàng này nhé, muốn lên AC lâu rồi nhưng ngó mấy em Linksys toàn 3-5 củ nên với không tới ạ :stick:

Mr.KenKun

Reaction score
3
không nên mua, quá phí ko cần thiết
con này ăng ten ngầm là 1, thứ 2 là firmware của FPT GPON thì trước giờ rất cùi
Tầm 1tr-2tr rất nhiều lựa chọn cho bạn
MU-MIMO chỉ hữu dụng khi có nhiều thiết bị trong mạng LAN sử dụng traffic LAN nhiều
Còn gói cước internet bạn dùng, ví dụ 55mbps hay nhỏ hơn (F3 F4 F5) thì dùng wifi chuẩn AC cũ hoặc thậm chí chuẩn N 300mbps cũng còn dư xăng

greenhope

Reaction score
1
Giờ lắp mới mạng FPT có được tặng hay cho mượn luôn con này xài không nhỉ :sexy:

nc1402

Member
Reaction score
0
Cho mượn thì nên lấy chứ mua dạng trả góp trừ vào cước hàng tháng thì không nên. Tự mua con AC giờ có 600k thôi

britgaga

Reaction score
0
Không biết bao giờ mới đến thời AC Wave 2 đây. Mà mấy con AC 866Mbps đi với LAN 100Mbps với những người như mình thấy cứ thế nào ấy, không chơi được. :))

Mr.KenKun

Reaction score
3
britgaga said:
Không biết bao giờ mới đến thời AC Wave 2 đây. Mà mấy con AC 866Mbps đi với LAN 100Mbps với những người như mình thấy cứ thế nào ấy, không chơi được. :))
thì con đó cũng không khác gì như con Xiaomi Gen3 giá 450k ra cách đây gần 2 năm rồi =)) cũng AC1200 nhưng lan 100mbps. Chưa có mổ xẻ con này ra không biết dùng chip với ram ntn, hy vọng không phải Mediatek =))

greenhope

Reaction score
1
Mr.KenKun said:
thì con đó cũng không khác gì như con Xiaomi Gen3 giá 450k ra cách đây gần 2 năm rồi =)) cũng AC1200 nhưng lan 100mbps. Chưa có mổ xẻ con này ra không biết dùng chip với ram ntn, hy vọng không phải Mediatek =))
Khác chứ bác, con Xiaomi gen3 đó ra lâu rồi ko có MU-MIMO (điểm chính của AC Wave 2). Nói chung chả có bài review sóng sánh gì, toàn thấy hình quảng cáo, nếu free thì ngon chứ bỏ tiền ra mua thì kiếm con Xiaomi vẫn ngon hơn nhiều :sogood:

tosimco

Reaction score
0
Con này nếu sd cùi quá thì trong phần cài đặt có chuyển qua bridge để sd router ngoài đc ko vậy các bạn?

nc1402

Member
Reaction score
0
britgaga said:
AC Wave2 có APTEK A134GHU và A196GU :)
AC với Lan 100Mbps dành cho nhu cầu thông thường thay thế chuẩn N mà :)
Sent from Samsung SM-A520F using vozFApp