Có nên liều mạng lấy vợ không các bác

quangvh

Reaction score
0
Lionheart78 said:
Quen éo được còn bày đặt sợ cưới :gach:
Mình nhiều mối nha thím
Sent from HMD Global Nokia 6.1 Plus using vozFApp

toidangsay

Reaction score
0
Del Piero said:
Nhiều nhà ông bà giàu sướng , đẻ ra có ông bà già chăm , nghe đâu con tính bán cái nhà đang cho thuê để cho mỗi đứa 3 tỷ nữa , nhà mình thì bình thường o biết sao

Giờ mình còn phải ngủ ngoài phòng khách đây , nhỏ tới giờ đéo có nổi cái phòng riêng , 2 ông bà già hậm hực nhau từ hồi mình còn nhỏ mà đéo dám li dị , rồi chia nhau mỗi người 1 phòng , nhìn cảnh 2 ông bà già từ nhỏ như vậy mà mình ngán cuộc sống vợ chồng , nhiều khi 2 ổng bả li di thì tốt hơn

Ông anh hàng xóm hay wa chơi bữa bảo , con nào mà thấy mày ngủ kiểu này chắc nó chạy quá . Ngay cả vấn đề cha mẹ gia đình mình còn chưa dám tự tin lấy vợ , nếu lấy chỉ có con đường ra riêng thôi

Chán lắm

Sent using vozFApp
TÍnh không cmt nhưng phải vào khuyên thím cái
Lấy vợ có nhiều vấn đề hơn thím nghĩ nhiều
1. Cuộc sống gia đình khác thời thanh nhiên
2. Sau hôn nhân 2 vợ chồng ở đâu, làm gì, tổng thu nhập ntn?
3. Dự định sinh con sau hôn nhân như thế nào
4. TÌm hiểu kỹ về gia đình 2 bên, xem thủ tục, lễ tết các thứ coi mỗi người phù hợp với gia đình còn lại không
5. Cùng vợ ngồi lên kế hoạch cho 5 năm sau cưới.
Trừ trường hợp dính rồi cưới thì thím nên chuẩn bị hết các phương án trên.
Với lời khuyên của mình thì
Cưới lúc nào cũng được. Tuy nhiên cưới xong 2 vợ chồng nên ra ở riêng, thuê nhà cũng được. Sau này có sinh con cái cũng 2 vợ chồng chăm con, bố mẹ chỉ hỗ trợ 1-3 tháng đầu thôi. COn lớn thì cho bé đi nhà trẻ.
Còn về lễ tết các nhà thì năm bên nội năm bên ngoại, năm cho 2 vợ chồng. Và mọi thứ nên báo trước cho cả 2 bố mẹ biết để hiểu và thông cảm.
CÒn lấy vợ thì không phải là liều mạng nó là địa ngục trần gian nhé :sogood:

toidangsay

Reaction score
0
Nikola Tesla said:
Cũng định năm sau lấy vợ, cũng bằng tuổi thớt mà thấy bản thân còn chưa chính chắn, cũng đang phân vân, sợ lấy phải người không hợp lại khổ cả 2 :sweat:

Được gửi từ iPhone 8 Plus - vozForums
hoặc sống thử hoặc cưới k hợp thì ly hôn nha thím :beauty:

Del Piero

Reaction score
0
toidangsay said:
4. TÌm hiểu kỹ về gia đình 2 bên, xem thủ tục, lễ tết các thứ coi mỗi người phù hợp với gia đình còn lại không
Cưới lúc nào cũng được. Tuy nhiên cưới xong 2 vợ chồng nên ra ở riêng, thuê nhà cũng được. Sau này có sinh con cái cũng 2 vợ chồng chăm con, bố mẹ chỉ hỗ trợ 1-3 tháng đầu thôi. COn lớn thì cho bé đi nhà trẻ.
Còn về lễ tết các nhà thì năm bên nội năm bên ngoại, năm cho 2 vợ chồng. Và mọi thứ nên báo trước cho cả 2 bố mẹ biết để hiểu và thông cảm.
Thì mình có nÓi cái đầu tiên lo là kinh tế , nếu kinh tế ổn thì mấy cái kia phớt wa cũng được .
Rồi mấy cái nhỏ nhặt như lễ tết phải đúng phép các kiểu thấy vậy mà cũng mệt .
Rồi ngay chính con vợ nó có là trợ thủ hổ trợ mình o hay nó lại là vấn đề của mình .
Nói thật bọn em họ trong nhà nó lấy vợ muộn hơn mình nhưng lợi thế nữa là nhà nó giàu , đứa nào cũng con gái mà ông bà già lại toàn 2 3 căn nhà , bắt 2 thằng kia ở rể , mình thì nhà bình thường cưới xinh tiền bạc phải tự lo hết . Mà tôi ngay ra sức ép bắt mình lấy vợ
Thêm cái này o phải ý trách khứ gì ông bà già mình , nhà người ta làm ra tiền lo để dành chắt cóp lo cho con cái , còn nhà này có tiền làm tầm bậy tầm bạ còn cho người này người kia . Hồi cấp 2 mình mê máy tính có tiền mà bả nhất định o mua cho mình mà mang đi gửi hụi xong bị nó giựt trốn mất , xong mới than tiếc qua biết để tiến đó mua máy tính cho mình . May sau đó bà cô bả đổi máy cho con bả cho mình cái máy cũ nên mới cho cơ hội tiếp cận vs tin học .
Trước thì có con gì ở dưới quê nó lên đây bả ra sức giúp đỡ nó để có hộ khẩu Sài Gòn , sau mở cty các kiểu nhờ giới thiệu thằng em mình đang nghĩ hè vào làm nó cho thằng em mình làm bốc vác cho cty nó , lương thì tính từng đồng từng cắc , dòng họ nhà ai có gì là lật đật xách giỏ đi thăm để tui coi mốt bả có gì đám kia có thăm bả o
Sent using vozFApp

mrbingo

Reaction score
1
móa, tao năm nay bước sang tuổi 30. Chắc năm nay sẽ bị giục vs hỏi cưới vl luôn. Thiết nghĩ, mình giàu vsf thành đạt thì chắc đéo ai thắc mắc chuyện mình chưa cưới vợ luôn. :sweat:

Reaction score
1
toidangsay said:
:sexy::sexy::sexy:

Del Piero

Reaction score
0
mrbingo said:
móa, tao năm nay bước sang tuổi 30. Chắc năm nay sẽ bị giục vs hỏi cưới vl luôn. Thiết nghĩ, mình giàu vsf thành đạt thì chắc đéo ai thắc mắc chuyện mình chưa cưới vợ luôn. :sweat:
Thành đạt mẹ gì , tao phấn đấu cũng làm trưởng phòng , mà tình ra cũng có sang chảnh ngồi 4 bánh đi làm đéo đâu bản chất cũng là culi , lương hơn bọn nhân viên xíu ,
Sent using vozFApp

mrbingo

Reaction score
1
uchiha.itachi2 said:
Hôm qua con người yêu cũ nhắn tin lúc mình đang nhậu. Cứ tưởng nó sau hơn 1 năm suy nghĩ đã thay đổi và muốn quay lại , tự nhiên cảm thấy lâng lâng. Sau 4 tin nhắn nó bảo nó cần mình giúp một số tiền, ko quên kèm theo câu : " Đừng chờ em ! "
Đắng mề gà thật các thím à
đ*t chết cmn đi. láo L.

lKhong

Reaction score
0
Del Piero said:
Thâý trách nghiệm các thứ nặng nề quá , không biết sao . Rồi nhiều vấn đề khác quan hệ bên nội bên ngoại các thứ phiền phức quá.

Hôm nay ông bác wa bảo lo lấy vợ đi chứ cứ chơi quài sao được .

Gặp mấy ông lớn lớn ai cũng hỏi bực mình wa , tết này chắc cũng mệt mỏi đây em 28 tuổi

Sent using vozFApp
tại sao không được?, có lấy tiền của bác chơi đâu mà bác lo.

1 năm bị hỏi có 1 lần mà chịu không được. Nhỡ cưới con vợ nó hỏi điều gì đó mà mình không thích, nó hỏi ngày 3 lần, ngày nào cũng hỏi thì có chịu được không?

đang yên đang ổn thì lo mà hưởng đi thím. Lập gia đình là để mong có hạnh phúc, nếu đã hạnh phúc rồi thì chắc gì lập gia đình sẽ duy trì được hạnh phúc hiện tại hoặc hạnh phúc hơn? Trong trường hợp không hạnh phúc so với thời độc thân thì quay lại được không?

toidangsay

Reaction score
0
Del Piero said:
Thì mình có nÓi cái đầu tiên lo là kinh tế , nếu kinh tế ổn thì mấy cái kia phớt wa cũng được .

Rồi mấy cái nhỏ nhặt như lễ tết phải đúng phép các kiểu thấy vậy mà cũng mệt .

Rồi ngay chính con vợ nó có là trợ thủ hổ trợ mình o hay nó lại là vấn đề của mình .

Nói thật bọn em họ trong nhà nó lấy vợ muộn hơn mình nhưng lợi thế nữa là nhà nó giàu , đứa nào cũng con gái mà ông bà già lại toàn 2 3 căn nhà , bắt 2 thằng kia ở rể , mình thì nhà bình thường cưới xinh tiền bạc phải tự lo hết . Mà tôi ngay ra sức ép bắt mình lấy vợ

Thêm cái này o phải ý trách khứ gì ông bà già mình , nhà người ta làm ra tiền lo để dành chắt cóp lo cho con cái , còn nhà này có tiền làm tầm bậy tầm bạ còn cho người này người kia . Hồi cấp 2 mình mê máy tính có tiền mà bả nhất định o mua cho mình mà mang đi gửi hụi xong bị nó giựt trốn mất , xong mới than tiếc qua biết để tiến đó mua máy tính cho mình . May sau đó bà cô bả đổi máy cho con bả cho mình cái máy cũ nên mới cho cơ hội tiếp cận vs tin học .

Trước thì có con gì ở dưới quê nó lên đây bả ra sức giúp đỡ nó để có hộ khẩu Sài Gòn , sau mở cty các kiểu nhờ giới thiệu thằng em mình đang nghĩ hè vào làm nó cho thằng em mình làm bốc vác cho cty nó , lương thì tính từng đồng từng cắc , dòng họ nhà ai có gì là lật đật xách giỏ đi thăm để tui coi mốt bả có gì đám kia có thăm bả o

Sent using vozFApp
Thím có gấu chưa? Mình nghĩ là chưa
Ông bà sợ không được bế cháu nên dục đó>
Tầm tuổi mình chắc bố mẹ cũng đầu 6x rồi.
Giờ muốn k bị bố mẹ dục cưới thì về trình bày lý do rõ ràng ra.
Và tốt nhất là có 1 cái hẹn cụ thể. Ví dụ như cuối 2019 ra mắt bạn gái.....
Xong vài năm sau cưới. Hoặc tối thiểu thím góp đc đủ tiền mua 1/2 căn nhà rồi mới tính chuyện cưới hỏi.
Chứ như thím hiện giờ chưa cưới được đâu. Cưới vào là ăn L ngay.
khuyên nữa trước khi có ý định gắn bó lâu dài chứ gặp phụ huynh vài lần xem có hợp nhau k nhé.
không thì thím mệt mỏi đủ đường đó :sogood: