matran241091

Reaction score
0
làm ca xác định là đổi sức khỏe
đừng tưởng làm vẫn khỏe là ngon
khi bạn dừng lại sống như bt mới thấy sức khỏe chán thế nào

Reaction score
0
Làm 12 tiếng mà còn làm ca nữa thì nghĩ khoẻ. Mà làm công việc văn phòng gì mà làm gì tới 12 tiếng mà còn chia ca nữa là sao ta.

Nếu làm 12 nghĩ 24 thì làm

(((Y)))

Reaction score
0
Mình đang làm ca xoay đây, 3 đêm xong lại 3 ngày.
Thứ bạn cảm thấy nó hao hụt nhiều nhất là sk, cơ thể gần như chỉ muốn ngủ bất cứ lúc nào, ko còn tgian chăm sóc cho bản thân chứ đừng nói vợ con.
Thứ 2 là các mối quan hệ xh, bạn bè...mất rất nhiều, mình 30t có gđ r nên sợ thay đổi, bạn nên sn kỹ nha.

masoi912

Reaction score
0
Bạn suy nghĩ kĩ. Mình từng như vậy thậm chí ham công tiếc việc còn nhận việcn ngoài làm thêm. Ngày làm 18 tiếng là bt. Sau 1 năm người gầy đi cả chục kí, sk giảm rõ rệt, nhưng đánh đổi lại, sau khi có 1 số vốn mình đầu tư mua nhà cho thuê thì giờ cod tiền nhàn rỗi để giảm thời gian đi làm lại xuống còn 8 tiếng. Nói chung đánh đổi đc và có kế hoạch thì cũng chỉ chịu như vậy tầm 2 3 năm. Còn thằng boss nào hô hào vì công ty quên mình thì né gấp đi nhé, làm vì tiền thôi chứ thần thánh hoá làm mẹ gì. Còn thêm 1 điều nữa đầu tư english vào cho cuộc sống nhàn bớt, ko biết tiếng anh lương nó thấp hẳn

jjiwon

Reaction score
0
NoHaRa10 said:
Cũng biết vậy thím ơi, mà mình đi phỏng vấn hoài, người ta trả max cho mình được có 13 - 15 gross :sosad: có mỗi chỗ này là lên 1k1 - 1k2 thôi :sosad: 15 tr 1 tháng thì mình không dành dụm được gì cả. Mình đang ráng tiết kiệm để học lên Master :sosad:
Khác đéo gì lương 800 với OT ngoài giờ đồng giá đâu mà kêu cao hơn :eek:ps:
Mà thôi cuộc sống của bạn thích làm gì làm chả nói nhiều làm gì

cdladec

Reaction score
0
NoHaRa10 said:
Mình mới có 1 offer, ngày làm 12 tiếng, xoay ca ngày - đêm :stick: Công việc văn phòng nhàm chán, không deadline, không KPI, tuần làm 5 ngày, Lương 1k1, 1 năm 24 ngày phép 16 ngày nghỉ bệnh ( có giấy ), bảo hiểm premium health care, có thưởng nhưng không nhiều, lễ tết nếu có lịch làm sẽ không được nghỉ, bù lại lương x3. 1 ngày có 30 phút nghỉ giữa giờ. Đang băn khoăn quá mấy thím ơi, sợ làm kiệt sức chịu không nổi, mà cũng đang lông nhông nhảy 3 công ty trong năm rồi nên cũng đang phân vân quá.
Được cái công ty gần nhà, khoảng 15 - 20 phút đi bộ.
:sosad:
Nếu ko cần bằng cấp gì thì giới thiệu em đi thím

thienlam07a211

Reaction score
0
tuần làm 5 ngày thì rảnh thứ 7,CN quá khoẻ rùi
nói chung 8 tiếng đầu thì làm ok ,sau đó mệt như chó :/

via vozForums for iPhone

NoHaRa10

Reaction score
0
cdladec said:
Nếu ko cần bằng cấp gì thì giới thiệu em đi thím
Yêu cầu tối thiểu bằng ĐH, ielts 6.5 -7.0 ( nếu không có thì phait pass bài test ) và tiếng Trung giao tiếp :sweat:

viking119

Reaction score
0
1 tuần làm mấy ca đêm thím? hay 1 tháng ca ngày rồi 1 tháng ca đêm? :adore: