phuhuynhcuavitcon

Reaction score
0
CHAP 1 GẶP CRUSH

Tôi – thằng con trai năm nay bước sang tuổi 22. Cái tuổi mà người ta đồn là trong giai đoạn khó khăn nhất của thằng đàn ông. Khi mà từ đồng tiền, tương lai, đến cả chuyện yêu đương đều chèn ép.

Là thằng sinh viên năm 4, học bên một trường kĩ thuật ở Hà Nội. Quê gốc thì ở một tỉnh miền Trung – Nơi có cái khí hậu ai cũng biết là khắc cmn nghiệt. Đông thì rét thun vòi, hạ thì nóng khô da chảy mỡ @@. Vì ở xa quê nên tôi hạn chế về lắm, một phần do đi tàu xe mệt vch, phần còn lại là do tôi cũng được nghỉ ít, chủ yếu về vào dịp lễ, Tết.

Nói sơ qua về bản thân tí thôi, chứ chuyện này kể về hành trình theo đuổi crush suốt năm cấp 3 và sơ qua về mối tình đầu :v :v :v

Quay lại 6 năm trước, tầm tháng 11/2013, khi đó tôi vẫn là thằng nhóc 16 tuổi học lớp 11, còn em thì vừa vào lớp 10 chưa lâu. Khoảng thời gian ấy đang bước vào tầm giữa học kì 1 nên thời gian học không cần nhiều, chủ yếu là đi học chính vào buổi sáng, lác đác vài buổi học thêm vào chiều và tối thôi :D. Bản thân đã được bố mẹ định hướng khối A từ năm cấp 2 vì do tôi học chắc môn hóa vs toán :D. Chỉ là đen đủi hôm thi vào cấp 3 chủ quan nên sai mấy thứ vớ va vớ vẩn thành ra vào lớp A3, cũng thuộc lớp chọn nhưng không có ai quá nổi trội :V Từ bàn đạp học tốt Hóa vs Toán năm cấp 2, nên cấp 3 cũng đứng top lớp về độ ổn định , nhưng đen cái là Lý tôi ngu vc , nói trắng ra là méo biết mọe gì . Haizzzzz.
Tuổi 16,cao m65, người thì gầy như bộ xương di động nhưng trời vẫn cho cái vẻ ưa nhìn vs nụ cười tươi duyên vc. Thế nên, tán gái cũng có chút lợi thế, nhất là mấy em lớp 10 mới vào trường, còn nhút nhát và lạ lẫm. He he :D.
Con trai lớp tôi thì thuộc diện phá vs nghịch ngu top trường ( cá biệt 2,3 thằng nó ngoan quá, không lay chuyển được nó, còn tôi thì mặc định phá từ nhỏ nên khỏi tò mò nghe :v :v :v ),sơ qua về các “tệ nạn” từng đã và đang xảy ra ở các trường cấp 3 hiện nay, trong đó có lớp tôi. Lớp tôi thì đánh nhau có, cúp tiết có, cãi nhau vs thầy cô phải nói như cơm bữa, sổ đầu bài tuần nào cũng phải có đứa ngồi vào thầy chủ nhiệm mới chịu tổng kết sinh hoạt :V. Thuộc diện phá từ năm lớp 10, đến đầu năm 11 thầy cô bộ môn phải họp kín để bỏ phiếu xem ai đen thì nhận dạy lớp tôi . À mà lớp tôi trai gái đẹp đều lắm, không phải đẹp xuất sắc, nhưng thầy cô vào dạy nom qua lớp đều thốt lên là đều.
’A3 là cha A khác…. :v :v :v”

Thôi, vào luôn cảnh gặp crush….

Hôm ấy là một ngày đông ấm của tháng 11, trời se se lạnh nhưng ấm là vì “anh” mặt trời vẫn chiếu dăm ba tia nắng len lỏi qua tán cây.
Tùng…Tùng…Tùng

Tiếng trống vang lên làm cho cái yên tĩnh của giờ toán biến mất, và tiếng hét của thằng Ngọc :
-“ Ê ê mấy anh em, đi xuống tầng trệt xem mặt con ny thằng Huy không, nghe loáng thoáng học lớp 10A1 ấy, tao thấy ảnh ẻm nó xinh vch”

-“Vc Huy Hô có ny à”
-”Thật hay đùa ???”
-“á đù, tin được không”
Cả một đám nhao nháo, ngạc nhiên

Ngọc tiếp :”Không những xinh mà còn nuột lắm :V “
-“Nuột cmm, xinh còn chấp nhận nhé tml”- Huy quát

-“Bọn mày làm mà đi nhanh nhanh , 8p nữa vào tiết tiếp theo rồi đó” Linh Xơn hét nhằm át đi tiếng cười của cả bọn

-“Đi…Đi nào…”
Lớp của em Giang nằm đầu dãy tầng trệt, chưa kịp đến nơi thì thằng Ngọc đã hét rõ to, giọng thì ồm ồm :

-“Hú Hú, em Giang gì đó ới, ra anh Huy gặp nào, cái anh lớp 11A3 ăn đu đủ không cần thìa nè với là bóc vỏ dừa bằng mồm đây, em nhớ chứ, hahaha”
(Mẹ thằng Ngọc, nó làm như con Giang không biết ny nó hô ấy :v)

-“Đu đủ cha mày, dừa mẹ mày” Huy cay cú đỏ cả mặt
Không thấy động tĩnh gì từ lớp 10A1, chỉ lác đác vài đứa 10A1 hóng ra rồi chạy tọt vào lớp luôn
5s…
15s….
1 phút…..

-“À chu choa mạ ơi! Đó kìa, chính là em, cái đứa mặc áo khoác đỏ đi bên trong ấy, chắc là vừa đi mua đồ ăn sáng về , Mấy thằng mày thấy chưa, cao ráo chưa, nuột chưa. Tao nói cấm có sai”
Giang nó bước qua, liếc 1 cái rõ dài như muốn ăn tươi nuốt sống cả bọn ấy, mấy thằng chặn ngay nó lại, tôi cũng lại hóng hớt xem Giang là ai.
(“á đù, tưởng là ai, hóa ra ẻm này à, Fb là Hoa Cỏ May mà, tên là Giang á ???”, chuyện là tôi có kết bạn vs ẻm cách đây 1 tháng, có nhắn tin chào hỏi xã giao thôi cho cởi cmn mở, ai dè lo xàm quá nên quên hỏi tên , quê thật”)

-“Giang xinh thua bí thở của Thạch Xơn”. Linh Xơn quàng vai Thạch Xơn nói
-“Ờ ngơn, đúng cmnr, Linh Xơn nói hay quá, haaaahahaaa” Thạch Xơn khua tay tự hào
( à 2 thằng Linh vs Thạch ngồi bàn vs tôi, bố 2 thằng đều tên Sơn, gọi mãi thành Xơn :V. Còn bí thở là con bí thư lớp, Thạch nó kết từ hồi mới vào lớp 10 mà con đó không quan tâm nhưng thằng Thạch vẫn cứ nuôi hy vọng :V VÀ 6 năm sau thì bọn nó đã công khai yêu nhau nhaaaa, đúng là đẹp trai không bằng chai mặt, kết đẹp :D)
Mà công nhận cái Giang ny thằng Huy đẹp thật, cao trên m6, da hơi trắng, dáng đẹp khúc nào ra khúc đấy đúng như thằng Ngọc nhận xét. Và tất nhiên là nó ăn đứt con bí thư lớp rồi.
Các bác thắc mắc sao tôi lại k tán em Giang dù có fb vs nt rồi đúng không :V. Giang không phải mẫu con gái của tôi, tuy hội tụ hết mặt mạnh nhưng ẻm cứ im im và không hề cười, tôi thfi ghét mấy đứa con gái mặt lạnh, nhìn nhạt vc. Chụp ảnh cũng k hé luôn ms sợ chứ -_- . Nên bọn nó trêu Giang tôi kqt, tôi hùa vàothêm thì em nó lại ghét chứ k đùa, mấy con chim non lớp tôi thấy gái là gáy tung trời, láo nháo làm mấy đứa em lớp cạnh tưởng đánh nhau , đứa nào đứa nấy ùa ra xem rồi hụt hẫng đi vào sau câu “Mấy anh khóa trên trêu gái”
Đứng ngoài như mặc định, tôi vọng vào câu khi thấy e Giang bế tắc :” Bọn mày tha cho em nó về lớp đi”
Ngoái sang lớp Giang, thì”ĐM, Đẹp vch, bố mẹ khéo đẻ quá, sao mình chưa thấy ẻm nó” tôi thầm hét khi gặp hình ảnh đầu tiên về crush
Rõ ràng đầu năm đã đi dò xét khắp khối 10 rồi, còn xem ai xinh rồi nhờ mấy thằng anh em thiện lành kết bạn hộ rồi, sao lại sót em nó chứ, chán quá.
Sơ qua về crush nhé, em cao tầm m6, da trắng bóc, môi đỏ tự nhiên, tóc dài đen mượt được em búi cao lên giữ bởi cây bút bi để lộ rõ cái cổ trắng muốt nhìn thích mắt vc. Đẹp như thiên thần chứ không đùa :V
Phút đó, 4 con mắt nhìn nhau,đang âu yếm thì
Tùng….Tùng…Tùng
Em chỉ kịp nhìn tôi cười nhẹ rồi chạy vào lớp.
Chán bác bảo vệ quá, thời khắc đẹp thế này lại bị ổng dập tắt.

Lên lớp, lục lọi mọi thứ về em trong giờ ra chơi, chỉ biết mơ mộng và cười. Đúng là không có cái gì hoàn hảo hết, được cái nọ mất cái kia. Em đẹp, trắng, cao ráo, cười max đáng yêu nhưng mà…….em…..LÉP . Ta nói lép vòng 1 thì đỡ, ai này lại lép ngang lép dọc lép xuôi lép ngược. Nhưng mà kệ, mới lớp 10, sau tự khắc có con là to, ahhaaaa. Kết cmn ẻm.

Đang mơ mộng thì cô Lê ý ới gọi tôi lên giải hộ bạn chuỗi phương trình đang dang dở. Hóa 11 về Hữa cơ, tên chất dài vch, cấu tạo chất cũng lằng nhằng nhưng một khi vào tay tôi thì dễ như ăn bánh mì kẹp ấy. Làm xong xuôi, phủi tay đi xuống dưới cười mỉm và nghĩ “Về kiếm FB crush thôi, mời em về đôi anh nhé crush.”

phuhuynhcuavitcon

Reaction score
0
CHAP 2 FACEBOOK
Tiếng trống dứt cũng là khi trời nắng to hơn, chạy sang lớp 11A1- nơi mà có 2 chiến hữu gần nhà . Thằng Đắc với thằng Minh Ú chơi vs tôi từ nhỏ. Khoác vai 2 thằng, tôi nói
- “Đm , nãy dưới 10A1 gặp 1 em xinh vch bọn mày à, nó còn nhìn tao cười nữa, nhưng mà lép , tuy nhiên tao vẫn chấm nó, hahahaa”.
- “Tml Đém thấy gái là xí xa xí xớn, hahaa” Ú cười
- “Đúng rồi, mặt dâm dâm, tâm hồn đen tối, chim thì bé mà cứ thích gái xinh” thằng Đắc tỏ vẻ đồng tình
-“Thôi thôi khỏi dìm 2 bố ạ, con kể là nhờ 2 bố dò tìm xem có ra Fb em nó được không, kiếm được là mời 2 bố đi net nguyên 1 chiều + combo nước lun”
-“Ok, để bọn t xem sao, à mà biết mặt méo đâu, tên cũng chịu, nhà cũng méo biết thế làm sao mà có FB được” Đắc nhìn 2 thằng rồi nói
Ừ nhỉ, biết mỗi mặt em nó, chứ có biết thêm gì đâu. Mà khoan :V
-“Á.hahaa. Thôi khỏi cần 2 đứa mày giúp nữa, tao có cách tìm ra rồi”
Tôi chợt nhớ là mình quen em Giâng ny thằng Huy mà nhở, Giang lại cùng lớp vs crush. Thế là dễ hơn rồi, đỡ nhờ 2 thằng bạn, vừa mất tiền lại dễ bị mất crush :V
Ba thằng ra dắt xe đạp rồi co giò đạp thật nhanh về , một phần do đói, phần vì nắng.
-“Chào bố chào mẹ con đi học về, nay ăn chi hửm mẹ”
-“À, này bố đi làm không về, mẹ vs con vs Trâm ăn thôi, canh bí nấu xương vs sườn chua ngọt nha con, mẹ dạy vê muộn nên ăn loa qua như thế” Mẹ vọng ra từ bếp
-“Yêu mẹ quá, Trâm ra ăn cơm nào”
-“Dạ anh”
Cởi cái áo sơ mi, mặc nguyên cái quần jeans đen tôi chạy xuống giúp em dọn cơm lên ăn. Ăn uống no nê tự giác đi vào rửa bát thật sạch sẽ, xong xuôi lao vào cái máy tính. Lên Fb, thanh tìm kiếm, gõ : “Hoa Cỏ May”
chủ ý là vào nhắn tin hỏi về crush , ahihi, sang đèn, đỡ phải chờ đợi
Tôi bắt đầu gõ…

#chào em, :D nhớ anh chứ, anh là Hải khóa trên em nè, a có việc nhờ em xíu ??”
2p
5p
7p
Sao lâu thế nhỉ, chả nhẽ chuyện lúc snags mấy thằng trêu nó, giờ sang ghét lây sang tôi

Tinh

#à anh, em ms ăn và dọn dẹp xong, có gì anh nói đi xem em giúp được không ?
*tưởng em giận anh chuyện lúc sang :v chờ em mãi
#hahaa, e ko trẻ con vậy đâu anh,
a muốn gì nào
*lớp em có đứa con gái cao tầm em, da trắng tóc búi cao lên , xinh xinh, là ai đó em?
#anh kể rõ tí nữa đi
*áo sơ mi trắng, quần âu đen, à  ẻm hơi lép xíu :V
#à, Như anh ạ, Ái Như, nhà nó trên chỗ a luôn đó
*ok em , cho a fb nó đi rồi a mời kem :V
#em ko có nè :v em không chơi vs nó, nhưng kem em vẫn lấy nhé
*Ơ??
#thống nhất nhé, em ngủ trưa đây, chào anh, chúc anh may mắn
*em ngủ ngon  thakss
Ái Như, tên đẹp nhở, người đẹp tên cũng đẹp luôn
Bấm Shut Down. Tắt máy đi ngurmaf trong đầu cứ hiện lên hình ảnh crush vs tên Ái Như.
Rẹt Rẹt
Cái Nokia 6300 của tôi rung lên, thằng Ú nhắn gì đây?

*Bj’t 3m 4’y l4’ aj Chu4 ( Biết em ấy là ai chưa )

#teencode cmm, em ấy tên Ái Như, nhà cũng gần chỗ bọn ta luôn

*T3^n d3.p th3^’, chj’u tA0 dj vs nh4” ( Tên đẹp nhỉ, chiều tao đi với nha )

#ờ, mà học đứa đéo nào cái teencode thế, ngứa mắt vc

*hjhj, T40 mu’n the^’ ( hihi, tao muốn thế )

#Cút!!! -_-
Bật bài “Cô gái nông thôn”, cho nhạc chạy và đi ngủ, không quên hét vọng vào phòng mẹ
”Tí 1h30 kêu con dậy đi học nha”
”Ừ”
Nghe Lynk Lee hát, ngẫm lời, đúng là bài viết này sinh ra cho crush cmnr. Hahaaa
Nhạc vang lên và tôi chìm vào giấc ngủ….
” Em như muôn bông hoa trên cỏ non bên em tươi xinh không phấn son
Oh oh chút hương của ngàу nắng
Luôn уên vui không bao nhiêu nghĩ suу con tim thơ ngây không biết gì
Ồ u ố vẫn chỉ là bé thơ
Tung tăng em rong chơi khắp xóm làng đôi môi xinh xinh em hé cười
Làm cho bao nhiêu chàng trai saу đắm
Ánh mắt ấу lấp lánh những ước mơ xua tan đi bao nhiêu hững hờ
Ngàn lời ca về một tình уêu dành cho em”

-“Dậy Hải ơi! Dậy đi học”
-“Dạ!”
trở mình với cái đth, tắt nhjac, rồi nhá máy cho Ú biết là tôi sắp đến gọi nó đi học.Rửa mặt , soi gương vuốt vuốt, tôi mặc cái sơ mi mồi vs cái quần âu đen bó sát chân rồi phóng con xe đạp chiến gọi Ú
-“Chờ tí nhé, mặc nốt quần cái”
-“Nhanh hộ bố m cái ! Trời nắng vc mày biết k”
-“Chở t nha, về t chở”
-“OK, mà xe mày đâu”
-“Nhác” Dứt lời nó nhảy phóc lên và ôm eo tôi
-“Ôm qq, buông ra k ngã sml giờ”

Sang gọi thằng Đắc rồi 3 thằng cùng lên trường. Nay học môn Hóa nên tâm trạng thoải mái lắm. Suốt tiếng đầu tiên tôi làm nhanh bài cô giao rồi cứ nghĩ về crush, phải công nhận tên em đẹp thật.
-“ Cô ơi, cô cho em ra ngoài tí” Tôi cúi gằm mặt miệng lí nhí
-“ Anh đi đâu”
-“ Em đi WC cô à, sắp mót rồi ” Tôi làm vẻ hốt hoảng
-“ Đi nhanh nhanh nhá” Xua tay đuổi tôi đi, cô k quên nhắc thêm
Chạy ra khỏi lớp, tôi thong thả và cười nhẹ, vệ sinh méo đâu, nhớ crush quá nên cố ý đi qua lớp em xem có duyen gặp k ấy mà. Đứng nép bên góc cầu thang, tôi sửa lại quần áo rồi chậm rãi bước qua như k có chủ ý. K quên liếc vào thăm dò em ấy xem sao.

Và chỉ mất 1.69s thì hình ảnh em hiện lên, crush ngồi bàn thứ 3 ở phía bên ngoài cửa sổ. Và tất nhiên em không biết có người đang nhìn vì em đang chú tâm cười nói vs thằng ngôi cạnh. Đi qua lớp nhìn thấy em thì coi như có duyên cmnr, mà trót diễn vai ngẫu nhiên phải diễn cho đạt cmnr luôn. Tôi đi ra bồn rửa mặt, soi gương cười tự tin rồi đi về lớp học, tất nhiên là có qua lớp crush. Rải bước đi qua, nhìn vào lớp thì như sự trùng hợp em cũng nhìn tôi rồi nở một nụ cười max tươi và tôi chỉ biết gãi đầu e ngại rồi bước lên cầu thang trong vẻ mặt sung sướng.
Đúng. Em cười vs tôi kìa hahaaa. Ngồi ngay ngắn, hình bóng em hiện lên lấp hết toàn bộ không gian trong não tôi. Đúng là dính vào tình yêu, đứa méo nào cũng ngơ ngơ ngáo ngáo. Suốt cả buổi học, tâm hồn tôi phê như hút cần, và điếu cần đó mang tên em - Ái Như.
Ra về tôi đứng ở cổng chờ thằng Ú vs thằng Đắc. Dòng ng chen nhau tấp nập, và trong cái đám ồn ào đó thì em xuất hiện, không quá sáng chói nhưng đủ lu mờ mấy đứa con gái bên cạnh, và tất nhiên crush không thấy rằng có một người đnag nhìn chằm chằm em rồi. Cái làm tôi vui sướng hơn là crush về cùng con Phương, đứa nhóc tôi quen ở nhà ngoại sau khi giúp nó trồng mấy cây ổi cho nhà nó.
Thằng Ú vs Đắc ra,
Ú hỏi
-" Mày nhìn em nào mà xinh vậy"
-" À crush tao"
-" Thật á"
-" Ừ, thôi về mau còn đá bóng"
-"ok"
Về nhà, vứt cái cặp tôi lao vào cái máy tính nhắn tin ngay cho con Phương, và thật may là nick nó onl như hiểu ý tôi vậy
#phương, nãy em về vs ai đó
*à, con bạn chung lớp c2 vs em, đừng bảo a kết nha
#à ừm, cũng kết kết
*em nói vs nó hộ anh nha
#thôi bà, bà cho con fb là được nhé, hmm
*chờ e sent link cho, chầu kem a nhé
#ok ok, heheee
Nó gửi tôi 1 dòng link, nhấp chuột vào thì một trang cá nhân fb hiện lên, cả album chỉ 1 ảnh mặt crush còn lại toàn mèo vs hoa. Haizzzz. Tôi gửi kb cho crush và k quên ib cảm ơn Phương. Tắt máy, tôi thay đồ rồi đi đá bóng, và chờ em chấp nhận thôi. Và trong đầu tôi hiện lên bao nhiêu câu chào hỏi làm quen sao cho em để ý......

phuhuynhcuavitcon

Reaction score
0
CHAP 3 “CƯỜI”

Tôi đá bóng về trong tâm trạng khá là mệt mỏi, cởi đôi giày đá bóng, để ráo những giọt mồ hôi nhễ nhãi sau trận cày cuốc quên thân, trút hết sức lực cuối cùng chạy ngay vào nhà tắm. Tiếng nước róc rách ấm áp làm sao, tắm táp thơm tho, lau người thật khô tôi chạy vội lại ngay cái máy tính để xem tình hình vs crush khả quan không, và rồi thở dài khi thấy em chưa chấp nhận kết bạn. Tắt máy, chạy xuống bếp giúp mẹ dọn mâm còn ăn cơm, tối nay tôi lại đi học thêm. Sad story. Vừa sắp bát vs đũa ra mâm vừa nghĩ về em, nghĩ lại cách em cười vs tôi, nhớ khuôn mặt thanh khiết của em rồi tôi mỉm cười.
-“ Cười gì đó Hải ??? Yêu rồi à ???”
-“ Không mẹ , tại tối đi học thêm con vui”
-“ Thôi đi ông tướng, tui đẻ ra ông mà, phét nữa”
_” Ơ kìa, nồi sườn xào cháy kìa mẹ”
- “ Ối ối,”
Hên là mẹ đang rang lại chỗ sườn lúc trưa, không thì chắc mẹ truy ra cho được rồi, phù!
Tối nay tôi học thêm môn toán, nên cũng ăn thật nhanh để kịp giờ học.
-“ Nay mẹ rửa bát cho con nha, con đi học đây, chào mẹ”
-‘ Ừm, đi xe cẩn thân nha”
-” Dạ! “
Nhảy phóc lên con Wave đen, không quên mũ nón đủ đầy, tôi bon bon một mình đi học. Học thêm nên ms được đi xe máy, haizz, chứ học ở trường bố me không cho đi vì nhà trường không nhận giữ xe máy.
Đến lớp thì vừa kịp vào học, vẫn ngồi vào chỗ cũ của tôi như mọi hôm, lấy quyển vở vứt xuống bàn cái phạch, dở ra, thở dài 1 tiếng rõ to khiến con Ly ngồi cạnh thắc mắc :
-“ Hải của tớ hôm nay có tâm sự à”
-“ Ừ! Con gái bọn mày khó hiểu quá đi, cố gắng hiểu mà không thể hiểu luôn ấy”
-“ Haha, thì kể t xem có vấn đề gì, coi t gỡ cho mày được không ?”

Và thêm dăm ba câu nài nỉ, khuôn mặt đáng yêu vc của nó nhìn tôi, cuối cùng cũng tuôn ra hết cmn. Từ hoàn cảnh gặp crush, crush nhìn tôi cười nhẹ, rồi dung hết cách xin FB crush, gửi kb nhưng chưa được xác nhận. Ly cười, rồi bảo
-“Hải biết yêu rồi, Hải của ly bỏ Ly rồi à :V Con gái mà ! chắc nó đang làm giá đó, tí về chưa thấy chấp nhận thì mày cứ ib trước cho nó biết, tán gái cần gì chấp nhận kết bạn”
-“ Mày chắc cách này khả quan không ???”
-“ Được, tao cũng là con gái tao hiểu mà”
-“ Ok, em ấy không rep mai tao qua lớp mày tao ăn vạ nhé”
Nó cười cười, định ninh chắc nịch để cuộc nói chuyện kết thúc :
“Yên tâm, Hải của Ly đẹp trai mà, tán gái dễ là đằng khác, thôi học đi :v”
Tâm trạng của tôi xuôi theo mấy câu nói của Ly, học nhập tâm hẳn, làm đề thầy ra nhanh như Ngô Bảo Châu nhập vào ấy. Cuối cùng thầy cũng cho nghỉ ra về, tôi cười nói vs Ly
-“ Chờ tin tốt từ tao nhé, heheee”
-“ Đéo! Tốt là Ly mất Hải à :V”
-“ Con xin mẹ :V Về cẩn thận nha mẹ”
Ly cười chào tạm biệt tôi, cưỡi con xe về trong tâm trạng thoải mái, tôi như được Ly tiếp thêm động lực ây, vui vẻ hẳn. Đến nha, chạy ngay vào phòng mở máy tính, vẫn chưa thấy em kết bạn. Thở dài, nhớ lời Ly nói, tôi đành gửi 1 tin nhắn
# Em có phải là Ái Như học 10a1 không???

Để máy chờ xem em rep không, tôi cắm cúi làm bài ngày mai.
~ Văn, văn, Thẻ, Hóa, GDCD
Đcm, 2 tiết văn chưa soạn nữa, sáng học , chiều học , tối cũng học, giờ soạn văn nữa @@, mệt mỏi quá man ơiiii
Tay tôi vẫn cắm cúi chép “Học Tốt Văn”, mắt thì nhắm mắt thì mở, lâu lâu lại xem máy tính coi crush rep chưa, rồi chuyện gì đến cũng đên….
-“ Dậy Hải ơi, để đèn để máy ngủ quên thế à, dậy đi học con ơi”
-“ Dạ”
Tôi luống cuống xem đã chép hết bài soạn chưa, không cô giã sml. Rồi thở phào khi đã gọn ghẽ tuy chữ xấu vch.
fb có 1 tin nhắn vs 1 thông báo
Kin Phạm đã chấp nhận lời mời kết bạn của bạn
Và crush cũng rep lại hôm tối qua rồi
*Phải thì sao, mà không phải thì sao :p
Câu rep gắt vch, cũng may thêm cái icon cute tí nên bớt độ gắt :V Tôi tặc lưỡi. Cũng không rep lại để làm giá tí, dù sao cũng thành công được ½ khi crush chấp nhận kết bạn rồi. Tôi thầm cảm ơn Ly rồi soạn sửa đi học.
Vẫn như ngày bình thường, nhưng hôm nay tôi thấy vui lạ, đi học vs 2 thằng mà chỉ nghe chúng huyên náo rồi cười thôi. Vào lớp cũng chăm chú học hẳn, nhưng hôm nay 4 lần đi qua lớp là 4 lần không thấy crush đâu, thắc mắc quá ??? Crush tránh mặt mình à.??? Hay crush ốm???? Trên đường đi học về mà hàng đống suy nghĩ dậy lên trong đầu, haizzzz. Cất xe, tôi mở máy nt lại ngay cho em
#Chào em, phải thì anh tìm đúng người, không phải thì anh xin lỗi :V”
…..
* Ừm, em là Ái Như 10a1 nè :V anh là ai vậy”
# Một người từng gặp em :V heheee”
* Nghe thú vị ghê, thế em gặp anh chưa nhỉ ???
# EM đoán xem :V
* Em vừa xem ảnh anh xong, anh lạ quá :V em chắc chưa gặp rồi
# Anh nhớ là em có nhìn anh cười tận 2 lần mà ???
* hahaaa, a thử kể lại e xem nào :V chứ e không nhớ thật
# Hôm lớp anh kéo xuống trêu Giang ấy, sang hôm đó em đứng ở cửa nhìn anh cười, rồi cùng ngày vào buổi chiều nữa, anh đi qua nhìn vào lớp em và em nhìn ra thấy anh rồi cười”
* Hahaaa, em bị cận anh ơi, nên em không rõ là ai cả, vì vậy e cứ cười thôi :V”
# Hơ, em nói thật à, anh quê quá rồi 
* Hahaa, không sao anh, hôm nào thấy em thì hú em tiếng em cười vs anh nhé, em đi ngủ đây
# à khoan, sao hôm nay em không đi học???
* Anh biết em không đi à???
# à, tại e qua lớp không thấy em ???
* quan tâm khiếp, :V nay giỗ ông nên em nghỉ, em ngủ đây, bye :D
# ok em , bye

 Tôi quê vch rồi anh em cô bác chú dì ơi, crush bị cận và cười với tôi theo cảm tính làm “người thân thiện”. Hóa ra 2 hôm nay sống trong ảo tưởng 
Thế thì còn đâu mặt mũi mà nói chuyện vs crush nữa, muốn đào cái hố chui xuống quá. Tắt máy đi ngủ, dù sao em có rep thì mình vẫn cứ nuôi hi vọng, haizzz……

coi

Reaction score
2
Drop ăn gạch nhé, đề nghị thêm icon và edit post không chiếm mặt tiền của vozer khác:gach: