MyTomChuaCay

Reaction score
1
giacngucodonlx said:
trong vòng 4 năm tôi đã nhảy 14 chỗ làm việc đây
dau_gio_buon said:
7 năm đi làm, chuyển cty khoảng mười mấy lần, nhưng mình chỉ ghi những cty tươi đẹp, fame cty to vào CV thôi, còn đâu ko ghi, mình ko nói ra chả ai biết đã từng nhảy việc nhiều =))
Anh em nhảy việc có tăng lương nhèo ko :-< em chả nhảy việc mấy :-s thấy làm cũng bình thường à ?

dailamtp

Reaction score
0
Tình hình thím cũng căng quá, thím nghỉ 2 năm 2 chỗ thì công ty thường họ không muốn tuyển do nhỡ đâu tuyển thím cái được 1 năm thím bay nữa thì hỏng.

bachden1

Reaction score
1
Mình làm hết các cty lớn ở trong ngành của mình rồi, nên giờ đi xin việc đéo chỗ nào nhận =))), mấy cty bé thì auto loại CV của mình vì sợ lương cao, thất nghiệp 1 năm ở nhà rồi

dasunkid199x

Reaction score
0
Mình từ lúc ra trường đến giờ nhảy cũng 3-4 cty r,phần vì không thích môi trường,phần vì ngành đào tạo cũng rộng,ra trường không xác định được đi theo hướng nào nên cứ làm được một thời gian vì mông lung không định hướng được tương lai,giờ cứ ất ơ thế éo nào ấy.Nộp hồ sơ nhiều nơi cũng ngại vì thấy mình nhảy nhiều :(

Gửi bằng vozFApp

tangkiemandao

Reaction score
0
MyTomChuaCay said:
Anh em nhảy việc có tăng lương nhèo ko :-< em chả nhảy việc mấy :-s thấy làm cũng bình thường à ?
Lần cuối mình nhảy gần x2 lương :sexy:. Nhưng lương cao thì thêm trách nhiệm :sweat:.

meohenbk

Reaction score
0
Có nhầm lẫn gì ko thims? Thường thì chỉ có người phỏng vấn mới hỏi tại sao nhảy việc nhiều lần chứ cái bọn HR nó lại chả đang mong thím nhảy chả được chứ sao lại hỏi :gach:

chelseafc_1108

Reaction score
1
tangkiemandao said:
Hết probation hả anh :sweat:
k thím!chỉ là do đi công trình xa nhà quá nên bố mẹ kêu nghỉ việc về tìm việc gần nhà thôi mà ở quê thì ngành này k phát triển cho lắm nên thất nghiệp tới giờ:sosad: