Chia sẻ những cuốn sách tâm đắc nhất của các thím!

Lorca

Reaction score
1
datada91 said:
E đang tìm đọc mấy quyển liên quan tới tìm kiếm hạnh phúc, vượt qua bể khổ, thấy mấy quyển này rất hay: Cởi trói linh hồn, Dám bị ghét, Nghệ thuật tinh tế của việc đếch quan tâm.
Đang tìm mua thêm cuốn Sức mạnh của hiện tại (Power of now) để Tết đọc :v

Sent from Samsung SM-G970F using vozFApp
em đang đặt mua cuốn Power of now :adore:

Lorca

Reaction score
1
datada91 said:
E đang tìm đọc mấy quyển liên quan tới tìm kiếm hạnh phúc, vượt qua bể khổ, thấy mấy quyển này rất hay: Cởi trói linh hồn, Dám bị ghét, Nghệ thuật tinh tế của việc đếch quan tâm.
Đang tìm mua thêm cuốn Sức mạnh của hiện tại (Power of now) để Tết đọc :v

Sent from Samsung SM-G970F using vozFApp
em đang đặt mua cuốn Power of now :adore:

Dragon_Tooth

Reaction score
0
berong91 said:
ở ngoài thì dưỡng sinh nhưng đọc kỹ thì khí công rồi tu tiên tâm ma, luân hồi, rồi ngôn ngữ vũ trụ công lực công năng tả pí lù

xong giới thiệu anh giáo chủ như phật giáng sinh, chỉ cần nghe anh theo anh là đc độ, nghe ko khác gì tà giáo =)) giáo chúng thì sẵn sàng chống lại chính quyền , chả có chính phủ nào ưa cả

nói chung là huyễn hoặc, vô bổ, mị dân, tà đạo, ko cấm chứ để tràn lan ko đc
Hình thức nó cũng giống như 1 loại tôn giáo, nói về chống cq thì công giáo nhiều nơi cha đạo cũng khác gì đâu :gach:

Dragon_Tooth

Reaction score
0
berong91 said:
ở ngoài thì dưỡng sinh nhưng đọc kỹ thì khí công rồi tu tiên tâm ma, luân hồi, rồi ngôn ngữ vũ trụ công lực công năng tả pí lù

xong giới thiệu anh giáo chủ như phật giáng sinh, chỉ cần nghe anh theo anh là đc độ, nghe ko khác gì tà giáo =)) giáo chúng thì sẵn sàng chống lại chính quyền , chả có chính phủ nào ưa cả

nói chung là huyễn hoặc, vô bổ, mị dân, tà đạo, ko cấm chứ để tràn lan ko đc
Hình thức nó cũng giống như 1 loại tôn giáo, nói về chống cq thì công giáo nhiều nơi cha đạo cũng khác gì đâu :gach:

Gooc-Ba-Chop

Reaction score
0
cuuthu said:
có sách nào dạy thiền không các bác
giới thiệu mình một quyển
dạo này đang muốn tu tâm
Thiền thì bác tìm hiểu qua thiền dưỡng sinh của Tiến sĩ Đasira Narađa, chỗ em mấy người lớn tuổi tập khá nhiều :D , bộ môn này chuyên về thiền chứ không liên quan tới tôn giáo, không lôm côm như PLC, cũng không buôn thần bán thánh như mấy ông sư hổ mang

Gooc-Ba-Chop

Reaction score
0
cuuthu said:
có sách nào dạy thiền không các bác
giới thiệu mình một quyển
dạo này đang muốn tu tâm
Thiền thì bác tìm hiểu qua thiền dưỡng sinh của Tiến sĩ Đasira Narađa, chỗ em mấy người lớn tuổi tập khá nhiều :D , bộ môn này chuyên về thiền chứ không liên quan tới tôn giáo, không lôm côm như PLC, cũng không buôn thần bán thánh như mấy ông sư hổ mang