[Chia sẻ] Góc tâm sự, than thở hằng ngày

airis1

Reaction score
0
sieunhangao555 said:
Vừa lướt một mạch 20 trang bên thớt "nhớ một thời thanh xuân ở huế' nhìn buồn thật,yên ả,lắng đọng theo thời gian,trước làm về quê toàn hay ra cánh đồng với con sông gần nhà nhìn ngắm,cảm xúc lại chậm lại,lúc đấy yên bình tới lạ:chaymau:
theo em biết thì Huế ngày xưa đẹp lắm, muốn sống ở đây lắm
Huế lúc đó phát triển bậc nhất miền trung kì này, hiện đại và cổ kính
Lúc đó Đà Nẵng chưa phát triển mấy
dần dà huế vẫn vậy, cảm giác cứ ù lì, Đà Nẵng phát triển, làm du lịch, công nghiệp bài bản hơn.
Giờ muốn sống ở Huế như anh potter cũng khó:sosad:

airis1

Reaction score
0
potter said:
Có thể là sinh viên anh êi. Chuyện thường ở trường y. Dám thi vào trường y thì phải chấp nhận.
em nhớ trong thread này có nói làm nghề anh đâu đó kĩ thuật vượt qua được ca khó và sự kính nể của đồng nghiệp và mở phòng khám riêng
đó là bệ phóng cực kì vững chắc cho tương lai
sau 10 năm, anh có thể kiếm vài k trum, một bác sĩ dày dặn kinh nghiệm, ai cũng kính nể, kinh nghiệm đầy mình. ai cũng cần
còn những nghê khác như nghề của em lúc đó chắc dần bị đào thải, buộc phải chuyển hướng rồi
Nên không có chuyện chấp nhận ở đây, mà là xây dựng từ từ để vựng mạnh

airis1

Reaction score
0
potter said:
PHận bần nông LEsor bị nghịch quen rồi anh ạ. :sosad:
anh cứ đùa em, em thật sự hâm mộ anh bác sỉ và anh kĩ sư nhật thật mà :sosad:

potter

Reaction score
2
airis1 said:
em nhớ trong thread này có nói làm nghề anh đâu đó kĩ thuật vượt qua được ca khó và sự kính nể của đồng nghiệp và mở phòng khám riêng
đó là bệ phóng cực kì vững chắc cho tương lai
sau 10 năm, anh có thể kiếm vài k trum, một bác sĩ dày dặn kinh nghiệm, ai cũng kính nể, kinh nghiệm đầy mình. ai cũng cần
còn những nghê khác như nghề của em lúc đó chắc dần bị đào thải, buộc phải chuyển hướng rồi
Nên không có chuyện chấp nhận ở đây, mà là xây dựng từ từ để vựng mạnh
Giữa hàng chục triệu người Việt dùng internet, hàng chục nghìn người trong diễn đàn này. Tôi và anh cũng có dăm ba câu tâm tình, tôi thì rất quý điều này nhưng anh thì không.
Nếu có thể thì dăm ba câu thổ lộ tâm tư. Hoặc cũng có thể im lặng mà. Hà cớ gì anh lại cười cợt, bông đùa tôi như thế nhỉ? Thật phí duyên trời.

airis1

Reaction score
0
potter said:
Giữa hàng chục triệu người Việt dùng internet, hàng chục nghìn người trong diễn đàn này. Tôi và anh cũng có dăm ba câu tâm tình, tôi thì rất quý điều này nhưng anh thì không.
Nếu có thể thì dăm ba câu thổ lộ tâm tư. Hoặc cũng có thể im lặng mà. Hà cớ gì anh lại cười cợt, bông đùa tôi như thế nhỉ? Thật phí duyên trời.
anh hiểu sai ý em rồi
em không hề có ý đó, trong comment trên có đả động gì đâu nhỉ
nếu có gì không phải mong anh bỏ qua

airis1

Reaction score
0
potter said:
anh hiểu sai ý em rồi
em không hề có ý đó, trong comment trên có đả động gì đâu nhỉ
nếu có gì không phải mong anh bỏ qua

potter

Reaction score
2
Trưởng khoa tôi rất ít khi ngồi 1 vs 1 cùng với một ai đó. Chả hiểu sao hôm qua Bác rủ tôi đi nhậu, chỉ hai Bác cháu. Chẳng trò chuyện nhiều, Uống chả bao nhiêu, 2 người nửa thùng.
Thế là hôm nay đi làm, lời vào tiếng ra tôi là tâm phúc của Bác. Quá nhanh, quá buồn cười.

potter

Reaction score
2
Trưởng khoa tôi rất ít khi ngồi 1 vs 1 cùng với một ai đó. Chả hiểu sao hôm qua Bác rủ tôi đi nhậu, chỉ hai Bác cháu. Chẳng trò chuyện nhiều, Uống chả bao nhiêu, 2 người nửa thùng.
Thế là hôm nay đi làm, lời vào tiếng ra tôi là tâm phúc của Bác. Quá nhanh, quá buồn cười.

airis1

Reaction score
0
potter said:
anh giận tôi rồi á

airis1

Reaction score
0
potter said:
anh giận tôi rồi á