[Chia sẻ] Cuộc sống ở Úc nhợn như thế nào

Bac Si Vo Danh

Reaction score
0
2 quả này giống hệt bên Thái, lúc mình qua Thái chơi cũng hơi sốc vì gặp mấy ca này =))

Đầu tiên, bay từ HN qua Melbourne, hồi đó transit ở SG, tổng cộng mất hơn chục tiếng thì phải. Xuống sân bay, ấn tượng đầu tiên là, đù má, chữ Tàu khắp nơi, khách Tàu khắp nơi, sân bay còn bật nhạc Tàu, mình thì cũng không anti Tàu khựa nhưng cũng có gì không đúng, Mấy thím bảo dân Tàu qua mình đông thì nên qua Úc, nó mua cmn hẳn Úc luôn rồi nhé, đông như quân Nguyên luôn sau này kể thêm cho các bác hehe

...
Chưa kịp nghỉ ngơi, ông anh cùng nhà lôi ra ngoài, mà mới qua nhìn xe ở đây phóng nhanh vcl, muốn qua đường phải ấn nút, chờ nó kêu tạch tạch mới được qua, không thì xe nó đếch quan tâm đâu ) sau hình như có fact ở Úc là người chết khi ngồi trên xe không đông bằng chết khi băng qua đường…
lót dép hóng tiếp :gach:

Cadimi

Reaction score
1
xakira said:
EM lại tính đi Thái vs Trung Quốc trước bác ạ :beauty:
Dành tiền mà đi Trung thím ơi, chứ Thái cửa gì :byebye:

phanhoanghuan2

Reaction score
0
Cadimi said:
À, thím muốn làm đâu thì làm, mình nói nếu muốn kiếm điểm từ việc học ở đâu để lấy PR cơ mà, nếu thím không cần thì muốn học đâu thì học, tốt nghiệp xong làm đâu chả được :gach:
thì ý mình là có PR rồi thì ở 1-2 năm xong chuyển sang bang khác có cơ hội việc làm hơn chứ nó đâu thể bắt buộc bác ở mãi 1 chỗ được.Mà thôi, cái này hên xui, để tương lai quyết định, không chừng có việc ngon dc ở Tas cũng nên. Bác lấy bằng lái chưa, mình đang tính thi ở VN xong qua đó cho tiện. :byebye::byebye:.

Cadimi

Reaction score
1
phanhoanghuan2 said:
thì ý mình là có PR rồi thì ở 1-2 năm xong chuyển sang bang khác có cơ hội việc làm hơn chứ nó đâu thể bắt buộc bác ở mãi 1 chỗ được.Mà thôi, cái này hên xui, để tương lai quyết định, không chừng có việc ngon dc ở Tas cũng nên. Bác lấy bằng lái chưa, mình đang tính thi ở VN xong qua đó cho tiện. :byebye::byebye:.
Thím nhầm nhé, học ở bang xa xôi hẻo lánh được 5 điểm, mà có PR xong thím đòi đi chỗ khác làm á? : ;) ;) )
Còn bằng lái mình có full lâu rồi, nhưng nên lấy bằng VN trước, qua đây lái như bằng full, đỡ lo bị phạt điểm.

Ruud van Nistelrooy

Reaction score
0
Chấm phát sau đọc tiếp.

Bác nào chia sẻ mấy tocpic kiểu này em đọc với. Trước có review xuyên ĐNA vs Iran đã đọc qua cũng thấy rất hay.

mac_danh

Reaction score
0
Ở Úc thành phố nào nhộn nhịp mà khí hậu thoải mái nhất các bác nhỉ?

Đang ở Pháp cũng đc cơ mà nghĩ đi lại về VN hơi nản nên định sang Úc hoặc New Zealand cho gần.

An ninh mang C50

Reaction score
0
mac_danh said:
Ở Úc thành phố nào nhộn nhịp mà khí hậu thoải mái nhất các bác nhỉ?
Đang ở Pháp cũng đc cơ mà nghĩ đi lại về VN hơi nản nên định sang Úc hoặc New Zealand cho gần.
Úc thì chỉ có Mel với Syd, khu vực city là nhộn nhịp thôi. Còn lại vắng người và yên bình. Dân bên này sáng đi làm, tối về ăn rồi ngủ, ít tụ tập đàn đúm như VN nên hơi buồn nha bạn.
Gửi từ Xiaomi Redmi Note 6 Pro bằng vozFApp

Resolution Form

Reaction score
0
An ninh mang C50 said:
Úc thì chỉ có Mel với Syd, khu vực city là nhộn nhịp thôi. Còn lại vắng người và yên bình. Dân bên này sáng đi làm, tối về ăn rồi ngủ, ít tụ tập đàn đúm như VN nên hơi buồn nha bạn.

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 6 Pro bằng vozFApp
Ở Úc có trợ cấp thất nghiệp nhiều như bên châu Âu ko thím? Nghe đứa bạn khoe là thất nghiệp ăn trợ cấp thoải mái, chưa kể y tế giáo dục đều gần như miễn phí, nếu ổn vậy mình cũng tính thử xem có nên di cư 1 đợt nữa ko :byebye:

À, ngoài những cái tốt đẹp ra thì ở Úc có vấn đề gì ko? Ngoài cái hơi buồn và thuế thu nhập cá nhân cao ra thì có cái gì khác cần lưu ý ko? :D