Cầu cứu cao nhân về Apple id bị khoá do dùng chung tài khoản

kobemy98

Reaction score
0
Tình hình là em đăng nhập tài khoản icloud chung với một máy khác nên giờ tài khoản bị khoá. Mà khổ nỗi là cái sdt dùng để dky icloud em quên mất rồi. Có cách nào để đăng xuất tài khoản ra khỏi máy ko các bác ?

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 3 bằng vozFApp

cong tu

Reaction score
1
Kì vậy, có vụ này nữa hả. Mình đang xài 3 thiết bị cùng lúc đây mà có thấy gì đâu. Iphone gì, ios bao nhiêu...

kobemy98

Reaction score
0
cong tu said:
Kì vậy, có vụ này nữa hả. Mình đang xài 3 thiết bị cùng lúc đây mà có thấy gì đâu. Iphone gì, ios bao nhiêu...
2 con x ạ ! Em đăng nhập vào lúc đầu bt sau đó thì nó báo tài khoản bị khoá cần phải xác minh. Em ấn xác mình thì nó yêu cầu sdt, mà số đó em quên mẹ nó rồi. Đời éo le quá thể !:sosad:

silver bret

Reaction score
0
Lúc nó bắt nhập code thì chọn can't use this number. Nếu hàng chính chủ thì bác chỉ cần nhớ pass icloud + số điện thoại cũ, nhập hết vào theo hướng dẫn. Apple nó sẽ tự verify và recover theo số điện thoại mơi của bác (khá lâu, 1-2 tuần). Mình đã từng làm cách đây hơn 1 tháng như vậy và thành công. Còn đth nhẩy thì

cong tu

Reaction score
1
kobemy98 said:
2 con x ạ ! Em đăng nhập vào lúc đầu bt sau đó thì nó báo tài khoản bị khoá cần phải xác minh. Em ấn xác mình thì nó yêu cầu sdt, mà số đó em quên mẹ nó rồi. Đời éo le quá thể !:sosad:

Có cái tool remove icloud dựa trên bug checkm8 đó, nó quét sạch hết. Mà chỉ chạy trên macos thôi, cài hackintosh vào wipe nó đi bro

ryajautb

Reaction score
35
kobemy98 said:
Tình hình là em đăng nhập tài khoản icloud chung với một máy khác nên giờ tài khoản bị khoá. Mà khổ nỗi là cái sdt dùng để dky icloud em quên mất rồi. Có cách nào để đăng xuất tài khoản ra khỏi máy ko các bác ?

Nghe có vẻ hơi hư cấu - hay thớt nhập icloud của người share app trên các group rồi bị khóa.
Chứ vụ khóa tài khoản dễ ẹt, nếu quên mail hay gì thì có chức năng mở bằng câu hỏi bảo mật. Tuần rồi thằng cháu nó làm gì đó trên ipad bị khóa tài khoản, nó cũng đã đổi mật khẩu xong luôn, hên lúc mình tạo cho nó nhớ các câu hỏi bảo mật thì mở cái rẹt.

Thinh2717

Reaction score
0
Hư cấu vãi. Quên sđt thì câu hỏi bảo mật, email. Cái gì đúng của mình là của mình thôi.

Meowwwwwww

Reaction score
1
Điều tra viên said:
Nghe có vẻ hơi hư cấu - hay thớt nhập icloud của người share app trên các group rồi bị khóa.
Chứ vụ khóa tài khoản dễ ẹt, nếu quên mail hay gì thì có chức năng mở bằng câu hỏi bảo mật. Tuần rồi thằng cháu nó làm gì đó trên ipad bị khóa tài khoản, nó cũng đã đổi mật khẩu xong luôn, hên lúc mình tạo cho nó nhớ các câu hỏi bảo mật thì mở cái rẹt.
thím này nói đúng này :D giờ lên group đó nhờ họ remove thiết bị khỏi icloud thôi, nếu icloud chính chủ thì khỏe tốn cốc cà phê thôi. Còn icloud mà của tụi đâu đâu tha về thì vứt :look_down: ko thì hử bypass đi