[Cầu cứu] Bị ép viết đơn nghỉ việc trước tết nếu không sẽ không trả lương

sadmanbo

Reaction score
0
Công ty em chưa trả lương tháng 1, tiền thưởng tết, và hoa hồng kinh doanh ( tháng 11,12 năm 2017) cho em.
Đúng kì lương là từ ngày 5 đến ngày 10 hàng tháng là ngày em được trả. Nhưng hôm nay ngày 6 thì sếp bất đồng quan điểm và tuyên bố cho e nghỉ ngay, dù hợp đồng lao động em đến tháng 6.
Lỗi thì sếp cũng không chứng minh là lỗi gì (chỉ là không vừa ý sếp). Và thông báo nhân sự giải quyết dứt điểm trong hôm nay tức 6/2/2018.
Nhân sự gọi em lên bảo muốn lãnh lương cứng kèm hoa hồng kinh doanh thì phải viết đơn xin nghỉ kèm biên Bản bàn giao. Trong khi em tính qua tết thì xin nghỉ vì cuối năm rồi.
Chiều sếp nhắn tin bảo mai là công ty đi lương nhưng em chưa giải quyết xong thủ tục với nhân sự nên ko có.
Trong khi lương và tiền của em từ trước ngày 6 ngày chưa xảy ra việc thì chưa trả. Nay xảy ra việc rồi thì lại đe giam lại.
Bác nào rành luật tư vấn em với. Cuối năm rồi.:stick:

xxtntctxx

Reaction score
0
Làm gì có chuyện như thế
Không phải nói đơn phương chấm dứt là được đâu, cứ cố làm qua tết đi ông :sweat::sweat:

lamdazui01

Reaction score
0
:gach: ko viết ko ký gì hết nhé thớt :gach: còn chục hôm nữa là tết rồi :gach:

czperson

Reaction score
0
hợp đồng giấy trắng mực đen đuổi là đuổi thế nào , nó đuổi thật thì kiện lên hội lao động ở khu vực cho nó vỡ mồm đi , nghe đâu được đền mấy tháng lương đấy, đúng là bọn VN láo toét hơi tí là dọa đuổi ép viết đơn coi nhân viên như chó nhà nó ấy

sadmanbo

Reaction score
0
czperson said:
hợp đồng giấy trắng mực đen đuổi là đuổi thế nào , nó đuổi thật thì kiện lên hội lao động ở khu vực cho nó vỡ mồm đi , nghe đâu được đền mấy tháng lương đấy, đúng là bọn VN láo toét hơi tí là dọa đuổi ép viết đơn coi nhân viên như chó nhà nó ấy
:sweat::sweat: em có nhắn tin sếp cuối năm mẹ em nhập viện mổ ngay hnay 6/2. Nên xin ảnh thư thư qua tết. Có cả ảnh viện phí luôn.
Sếp nói lo nghỉ ngơi đi nhưng cuối cùng điều kiện để trả lương cho e là phải tự viết đơn xin nghỉ.

bingosansui

Reaction score
0
Bám theo hợp đồng mà vặn lại thôi thím, doạ kiện cho nó són, quân láo toét

Sent from my mind using vozFApp

Sieunhancuto

Reaction score
0
Vl nhỉ .thôi công ty chai mặt thì minh chai mặt lại. Làm mà ko trả lương bhxh thich lắm:sexy::sexy:
Sent from Xiaomi Redmi Note 4X using vozFApp