mobi2004

Reaction score
0
Last Updated 13-10-2018 at 10:06
Như tiêu đề, mọi người có vấn đề gì hãy hỏi và trả lời ở đây nhé!!!
:lmao::lmao::lmao:

Như tiêu đề, mọi người có vấn đề gì hãy hỏi và trả lời ở đây nhé!!!
:lmao::lmao::lmao:

LapTrinhGame

Reaction score
0
Không phải là kỹ thuật nhưng hỏi về lương

(1) C# lương cho junior, senior, team leader và cao hơn khoảng bao nhiêu 1 tháng, làm cho công ty VN to vs công ty nước ngoài.

(2) Lương Java cao hơn C# đúng không?

(3) Làm standalone desktop app thì dùng Class Library gì? WinForms khá cũ thì có nên?

BanhXe0_

Reaction score
0
Mình đang dùng python, muốn chuyển thử qua .Net (dc thi .net core vì hiện ko dùng wins) , co vai cau hỏi
1. Trên .net core fw nào tựa tựa django/flask ko, mục dich chỉ là back api
2. Bác có stack boilerplate cho backend .net không, nếu có thì có gì cho mình tham khảo với :sosad:
3. Cách deploy thế nào chi dễ maintain và hiệu quả (tiêu chí đơn giản là hàng đầu vì ko muốn ôm nhìu thứ) . Hiên tại mình có acc parter azure 120$/tháng nhưng chưa dùng tới, mình muốn thử xem với .Net thử thế nào

Thank bác

Nix

Reaction score
0
LapTrinhGame said:
Không phải là kỹ thuật nhưng hỏi về lương

(1) C# lương cho junior, senior, team leader và cao hơn khoảng bao nhiêu 1 tháng, làm cho công ty VN to vs công ty nước ngoài.

(2) Lương Java cao hơn C# đúng không?

(3) Làm standalone desktop app thì dùng Class Library gì? WinForms khá cũ thì có nên?
1 ko rành lắm
2 cty làm C# thì thường tài chính mạnh hơn (đoán thế) nên chịu chi hơn... Số lượng người thích MS cũng ít hơn nên có lẽ lương cao hơn.
3 cách đây 4 năm làm intern ở cty cũ thì dùng WPF cũng khá ok và hợp trend

uocjcaomet82

Reaction score
0
Ai có source quản lý nhân sự ngon cho mình xin cái về nghiên cứu với

Gửi từ Cục gạch 4 lỗ bằng vozFApp

thienthanreturn

Reaction score
2
Có bác nào biết cuốn nào viết về clean code bằng c# không?
Cuốn clean code huyền thoại nhưng viết bằng java. Có sách nào tương tự mà viết bằng c# không nhỉ.
Thank các bác.

Tom92

Reaction score
0
Mình đang học và cũng xác định theo hướng .NET nên hóng thớt này luôn, và mình phân vân giữa ASP.NET và WPF, có bro nào cho lời khuyên với ah:dreaming:

thietmadochanh

Reaction score
1
BanhXe0_ said:
Mình đang dùng python, muốn chuyển thử qua .Net (dc thi .net core vì hiện ko dùng wins) , co vai cau hỏi
1. Trên .net core fw nào tựa tựa django/flask ko, mục dich chỉ là back api
2. Bác có stack boilerplate cho backend .net không, nếu có thì có gì cho mình tham khảo với :sosad:
3. Cách deploy thế nào chi dễ maintain và hiệu quả (tiêu chí đơn giản là hàng đầu vì ko muốn ôm nhìu thứ) . Hiên tại mình có acc parter azure 120$/tháng nhưng chưa dùng tới, mình muốn thử xem với .Net thử thế nào

Thank bác
1. Bản thân asp.net mvc nó support rồi bác, ko cần cài cắm gì thêm cả

2. Đến giờ thì .net vẫn chạy ngon nhất trên WISA(windows/iis/sqlserver/asp.net), kể cả .net core vì nó tận dụng được các thứ ngon lành của .net framework được xây dựng từ nhiều năm. tuy nhiên nếu chỉ dùng .net core thì chắc chạy với nginx kelstrel cũng ổn, e chưa thử chạy kiểu ấy mà mới chỉ ném lên docker chạy thôi.
Vụ database thì default nó vẫn hỗ trợ sqlserver tốt nhất, mới bắt đầu mà chơi EF SQLServer thì cực tiện luôn. hỗ trợ những thằng khác vẫn hơi thọt(so với sqlserver), tuy nhiên nếu gõ sql cứng rồi thì dùng dbfirst dapper sẽ cho perf khá ngon.

3. Dùng azure thì super đơn giản luôn, tạo 1 appservice, download cái publish profile của nó về ném vào visual studio rồi khi cần thì publish 1 phát ăn luôn. đơn giản đến ko thể tưởng tượng nổi
. Hoặc dùng docker thì cũng khá nhanh gọn nhưng thời gian build images hơi lâu xíu

Hôm nào bác làm bài chia sẻ về Django/Flask đi
e có thử code 1 số cái nhỏ nhỏ trên đó mà vẫn thấy hơi ngượng tay

thietmadochanh

Reaction score
1
Tom92 said:
Mình đang học và cũng xác định theo hướng .NET nên hóng thớt này luôn, và mình phân vân giữa ASP.NET và WPF, có bro nào cho lời khuyên với ah:dreaming:
asp.net thì chuyên về web còn wpf là ứng dụng desktop, tùy bạn định hướng theo cái nào. thường thì web giờ có vẻ nhiều việc hơn, tuyển .net đa số mặc định là tuyển asp.net