Bọn sửa tivi "thuốc" kinh khủng thật

xuankhoa.it

Reaction score
0
linhyoyo said:
nói chung bọn thợ toàn dựa vào lừa người để sống mà, lôm côm vl

Bữa trước cái tủ lạnh dùng mấy năm tự nhiên hết lạnh, ko đóng đá. Gọi thợ đến nó xách bình ga các kiểu đến đòi 400-500k, bảo là hỏng hệ thống lạnh éo j ý :lol:

Lên mạng tìm cách sửa cuối cùng mở ngăn đá ra thay cái sensor nhiệt độ có 30k :lol: Lại chạy phà phà
Đm mình cũng 1 lần thay như thế, thay 1 cái sensor với 1 cái nút vặn tạch tạch (chưa chắc hỏng) nó lấy mình 450k, cái tủ lạnh mua cũ có 800k bạc.
Trong khi đấy là thằng quen, hay mua linh kiện máy tính chỗ mình, mua cái ổ cứng ssd lấy lãi 50k lại còn phải cài win cho nó, bán cái gì cũng cho nó tham khảo giá chán chê. Thỉnh thoảng mấy cái nhỏ nhỏ như nút nguồn, cáp sata nó qua mua mình còn cho luôn không lấy tiền. :">

boyruby9x

Reaction score
0
Mấy thím mà tivi nhanh hỏng thì xem lại xem độ ẩm môi trường trong phòng có cao quá không, nhà em ông bô lôi đâu cái quạt điều hoà về bật, độ ẩm cao quá trời mà cái tv bị sọc ngang màn luôn ngay thời điểm này thì em nghi do cái quạt tăng độ ẩm lên nên bị vậy lắm, chứ xung quanh nhà người ta mua tivi dùng 5 7 năm vẫn chưa bị gì, có mỗi nhà mình dùng quạt điều hoà mà phòng kín nữa, nên em nghi độ ẩm cao bụi bẩn dẫn đến chập phần mạch đk màn hình lắm

vipluat

Reaction score
0
Nhiều thằng nó còn lấy cớ bận nó đòi bạn để TV lại để nó check sau ấy chứ. Sau nó gọi cho bạn bảo thay lọ thay chai, đồng ý thay giá cắt cổ của bọn nó thì nó sửa chỗ hỏng nhẹ của bạn ví dụ hỏng tụ nhưng lấy giá thay màn hình hoặc thay board. Còn ko đồng ý sửa thì nó thay đồ ngon trong TV của bạn bằng đồ đểu của nó hoặc gấp quá thì nó chọc cho hỏng cmn TV luôn khỏi xài

penguinvt.

Reaction score
0
WENBIE said:
Nghề nào cũng có đặc thù riêng của nó thôi thím. Ko trách người ta đc, cài win thì dăm phút đc mấy loét là bt
câm mồm đi thằng thần kinh.:sogood::sogood::sogood:

không chỉ trách. tao mà biết thằng nào lừa bố mẹ tao như thế tao chửi té tát luôn ấy:canny::canny::canny::canny:

avillic

Reaction score
3
penguinvt. said:
câm mồm đi thằng thần kinh.:sogood::sogood::sogood:

không chỉ trách. tao mà biết thằng nào lừa bố mẹ tao như thế tao chửi té tát luôn ấy:canny::canny::canny::canny:
Sao chửi người ta kinh thế, biết đâu người ta cũng vì "cuộc sống :shame:" nên nói thế thôi mà anh :sogood:

CuongNQ

Reaction score
1
LG thì gọi luôn đội bảo dưỡng của họ 1800 1503, linh kiện có khi còn có sẵn để thay luôn.

CrazyFoxz

Reaction score
1
tui cũng hay chữa bệnh,sửa đồ trên google,ca nào bó tay thì mới đi kiếm thợ

bkga

Reaction score
0
đời có nhân quả cả thớt hãy tin thế đi

penguinvt.

Reaction score
0
bkga said: