Bất lực trước tiêu chuẩn chọn chồng của bạn thân sn 93.

WENBIE

Reaction score
4
Tuanpinvn02 said:
Bổ xung ý của thím
Tiêu chuẩn là dk cần, đk đủ là có rung động có tình cảm.
Tiêu chuẩn giống như đặt cỗ cưới tính là 100 mâm thì nên giảm đi 30%, tiêu chuẩn cao quá với khả năng thì đối tác có nhiều sự lựa chọn tốt hơn mình nên tỷ lệ rủi ro cũng cao hơn bình thường.
Thế bác chọn vợ thế nào ?

KyOGuanZou

Reaction score
0
Demacia2214 said:
Yêu cầu có nhà riêng mà k quá cao hả thím :amazed::amazed::amazed::amazed:

Gửi từ HUAWEI INE-LX2 bằng vozFApp
Ở cái tuổi 34 như tôi thì căn chung cư riêng 800 1 tỉ 2 tôi mua dc mà , với con gái người ta yêu cầu nhà riêng chứ có yêu cầu biệt thự đéo đâu mà cao.
Con chim đực trước khi dụ chim mái về tổ thì nó cũng phải làm cái tổ sao cho đẹp rồi mới tán tỉnh bạn tình.
Con người cũng thế thôi người ta yêu cầu ở bạn nam phải có dk như thế là bt .
Yêu cầu như vậy làm động lực cho ae nào chưa đủ điều kiện.

via vozForums for iPhone

l0ngpr0310894

Reaction score
0
Hỏi chị có tuyển phi công k ? em đủ hết trừ khoản nhà riêng vì ở cùng bố mẹ ở HN :)))) làm cntt toàn đực rựa nên cũng ế lòi mõm =))

MrLamDHHD

Reaction score
0
Ashes2 said:
Dễ lại vozer đa nhân cách lắm, chứ 93 mới 27t chứ có gì đâu mà cứ lải nhải không còn nhiều cơ hội.
Em public ảnh bạn em ra đây, yên tâm đầy người ở đây thừa tiêu chuẩn. Quan trọng là bạn em ntn thôi, chứ mấy cái học vấn, lương lậu của bạn em là quá bt
Ảnh em thì em đăng được chứ ảnh bạn em sao em dám đăng anh :sweat: Anh có thể xem bằng thạc sĩ là bình thường nhưng đối với bạn em một đứa con nhà nghèo thì nó là cả một vấn đề lớn đấy. Bạn em là người bản lĩnh nghị lực biết phấn đấu tự đi làm kiếm tiền để đi học, nên em rất nể phục bạn em :)

Pledge

Reaction score
0
MrLamDHHD said:
Thì bạn chị chỉ nói với chị thôi mà em, nhưng thật lòng nói một cách khách quan thì bạn chị yêu cầu hơi bị cao. Như chính bản thân chị, cao trên 1m6, có nhà riêng, công việc cũng gọi là ổn, nhưng chị vẫn chấp nhận quen và lấy anh kĩ sư dân ngoại tỉnh, vì anh ấy tốt và thương chị, với lại chị sn 93 nên cũng không còn nhiều cơ hội để lựa chọn nữa :chaymau:
nói cung trong tình cảm đừng đặt yêu cầu này nọ, nếu mà chọn chồng đúng như yêu cầu thì là chọn giống rồi chứ không phải chọn người đầu ấp tay gối nữa :stick: như mấy bà chị em biết bà nào đặt yêu cầu thế nọ thế kia cũng ế cả, ế thẳng tới 40-60 tuổi :sexy: em thấy chọn chồng chỉ cần tìm người chịu khó làm ăn, biết chăm lo cho gia đình, hiền lành yêu thương vợ rồi 2 vợ chồng cùng phấn đấu thì mua dăm ba cái nhà cũng được chứ nói chi 1 cái nhà :byebye: theo em thì chị không khuyên được bà bạn chị đâu, để bả tự trải nghiệm rồi bả sẽ sáng mắt ra thôi :shame:

bannicklacho

Reaction score
0
MrLamDHHD said:
Bạn thân em sn 93, mặt khá xinh, da trắng, người vừa, cao 1m55, còn trinh. Trình độ thạc sĩ, đang làm văn phòng mảng thu mua lương tháng 15tr. Gia cảnh nghèo, nhà ở quê lên hà nội làm việc. Chuyện chả có gì đáng nói nếu bạn em không yêu cầu quá cao ở chồng tương lai.

Bạn em muốn chồng trình độ thấp nhất phải là đại học, lương tháng 2x trở lên, có nhà riêng ở hà nội và là trai tân (trai tân theo ý bạn em là chưa từng kết hôn). Em thấy lo cho bạn em quá mà mỗi lần khuyên nó hạ tiêu chuẩn xuống để sớm được lên xe bông thì nó gạt đi. Riêng em cũng 93 như nó nhưng may mắn đã được một anh kĩ sư hốt rồi, vì em không yêu cầu cao, anh em quen người ngoại tỉnh lên thành phố ở trọ và làm việc, nhưng xét thấy anh tốt và có công việc ổn định nên em tiến tới luôn, vì em cũng già rồi nên không có nhiều cơ hội để chọn lựa nữa. Không biết khi nào bạn em mới chịu hiểu lời em nói :sweat::sweat:
bạn thân nghe có mùi, hẳn là chính mình đang yêu cầu cao nhưng gặp thằng chưa đạt chuẩn:">

sieu_ban_lui

Reaction score
0
MrLamDHHD said:
Ảnh em thì em đăng được chứ ảnh bạn em sao em dám đăng anh :sweat: Anh có thể xem bằng thạc sĩ là bình thường nhưng đối với bạn em một đứa con nhà nghèo thì nó là cả một vấn đề lớn đấy. Bạn em là người bản lĩnh nghị lực biết phấn đấu tự đi làm kiếm tiền để đi học, nên em rất nể phục bạn em :)
Vì e và bạn bè nể phục quá nên bạn em nó mới ảo tưởng vậy đó em.
Chứ điều kiện như bạn em thì có gì mà khoe, nhiều người còn hơn thế người ta đã có mái ấm riêng rồi.
Nói với bạn em bình tĩnh mà sống thôi

Giratinum

Reaction score
0
có thì có, đầy ra luôn. Nhưng những thằng như thế cũng chọn bố vợ có nhà ở HN luôn nhé :look_down::look_down:

binhhoang

Reaction score
0
Trước mình cũng quen 1 con ảo tưởng kiểu này và stop luôn vì không chịu được.Cái gì cũng phải thực tế.Có mỗi bằng ths,nhà nghèo lại ở quê,mà đòi lấy trai hn có nhà riêng.Tỉnh mơ đi

Ashes2

Reaction score
0
MrLamDHHD said:
Đăng lên để giúp bạn em ạh, còn không giúp được thì không nên tham gia vào quyết định của bạn. :chaymau:
Công ty anh toàn thanh niên trẻ trung(90 đổ lại), lương 2 30 tr trở lên( có chú em còn gần 50), một số đã mua nhà riêng (chung cư thôi như bác bên trên nói), toàn đại học ngon (30% là thạc sĩ). Đủ tự tin có thể gửi ảnh anh giới thiệu :sexy: