Bất lực trước tiêu chuẩn chọn chồng của bạn thân sn 93.

choideemanh12

Reaction score
0
Mình thấy đa số mọi người càng kén chọn thì càng dễ sai lầm, sai là là vì những điều bạn chọn thì bạn sẽ k để ý đến điểm khác vì con ng vốn k hoàn hảo, thằng như thế thì nó sẽ có nhiều tính khác dở hơi hơn, chứ lại còn tốt tính chăm vợ con thì tuyệt chủng mẹ nó rồi, thế nên đừng kén quá nhất là đặt tiêu chuẩn lại là tiêu chuẩn về vật chất chứ k phải tính cách thì khả năng chọn sai ck rất cao bạn nhé, khuyên thật lòng

KenDy9xcb

Reaction score
3
T ko có lương tháng, nhưng mỗi tháng ăn tiêu thoải mái vẫn cho vào sổ tiết kiệm 300tr có đc ko

hieuicttn

Reaction score
0
MrLamDHHD said:
Bạn thân em sn 93, mặt khá xinh, da trắng, người vừa, cao 1m55, còn trinh. Trình độ thạc sĩ, đang làm văn phòng mảng thu mua lương tháng 15tr. Gia cảnh nghèo, nhà ở quê lên hà nội làm việc. Chuyện chả có gì đáng nói nếu bạn em không yêu cầu quá cao ở chồng tương lai.

Bạn em muốn chồng trình độ thấp nhất phải là đại học, lương tháng 2x trở lên, có nhà riêng ở hà nội và là trai tân (trai tân theo ý bạn em là chưa từng kết hôn). Em thấy lo cho bạn em quá mà mỗi lần khuyên nó hạ tiêu chuẩn xuống để sớm được lên xe bông thì nó gạt đi. Riêng em cũng 93 như nó nhưng may mắn đã được một anh kĩ sư hốt rồi, vì em không yêu cầu cao, anh em quen người ngoại tỉnh lên thành phố ở trọ và làm việc, nhưng xét thấy anh tốt và có công việc ổn định nên em tiến tới luôn, vì em cũng già rồi nên không có nhiều cơ hội để chọn lựa nữa. Không biết khi nào bạn em mới chịu hiểu lời em nói :sweat::sweat:
lương tháng 2x trở lên, có nhà riêng ở hà nội => nếu gia đình không khá giả thì phải tích cóp bủn xỉn ghê lắm mới kiếm được nhà đấy bạn ạ :) vì từ lúc ra trường lương bèo bèo 10tr thôi là căng, phấn đấu 2 3 năm thậm chí là 4 mới lên đc 2x. lúc đó cũng đã 28 29 rồi, cày bao giờ mới đủ tiền mua nhà đây :adore:
thay vì đòi có nhà riêng, thì khuyên bạn gái kia chuyển mục tiêu, không có nhà riêng nhưng nhà chồng giàu, lấy ck xong phát, nịnh mẹ chồng vui vui tai, mẹ lại ném cho vài tỉ vào mặt mua chung cư, lúc đó nhà đứng tên 2 vợ chồng, là bạn ấy có mấy tỉ rồi... thế nhé :v
thực ra,nếu tôi đủ tiêu chuẩn của bạn ấy, thì lại chẳng mấy khi ngó tới đám 93 nữa. mà sẽ chọn trong đám 96 97 gì đấy, trẻ trẻ xinh xinh vừa ra trường, lấy về dễ dạy, rồi 4 năm nữa chúng nó bằng tuổi bạn của thớt, nó cũng từng đấy tiền thu nhập thôi

bobb2

Reaction score
0
Anh đây.

Nhà riêng 7 tỏi tự kiếm. Nhà bố mẹ ở và tiết kiệm của bố mẹ anh từ chối nhận rùi nha - cho thằng em hết.

Trương mục ngân hàng 7 tỏi.

Lương 500 củ.

Nhưng anh thích đẹp zai nha.

:gach::gach::gach::gach::gach::gach:

noname01

Reaction score
0
Tiêu chuẩn ko cao lắm , có duyên ắt gặp đc nhau.
Mà tiêu chuẩn thôi, lúc gặp đc cái nhân duyên tiêu chuẩn nó bay hết ý mà.

Tôi đạt đủ tiêu chuẩn của bạn gái đó đây, nhưng vợ con rồi. Có đủ tiêu chí đấy người ta cũng sẽ có cái tiêu chuẩn đặt ra cho vợ mình, ấy vậy mà gặp đc mối nhân duyên thì tiêu chuẩn nó chỉ là 1 check list không cần check

tienyeuly2015

Reaction score
1
KenDy9xcb said:
T ko có lương tháng, nhưng mỗi tháng ăn tiêu thoải mái vẫn cho vào sổ tiết kiệm 300tr có đc ko
Dùng 300 chữa bệnh xạo :lol: đi bạn

proton_177

Reaction score
0
MrLamDHHD said:
Bạn thân em sn 93, mặt khá xinh, da trắng, người vừa, cao 1m55, còn trinh. Trình độ thạc sĩ, đang làm văn phòng mảng thu mua lương tháng 15tr. Gia cảnh nghèo, nhà ở quê lên hà nội làm việc. Chuyện chả có gì đáng nói nếu bạn em không yêu cầu quá cao ở chồng tương lai.

Bạn em muốn chồng trình độ thấp nhất phải là đại học, lương tháng 2x trở lên, có nhà riêng ở hà nội và là trai tân (trai tân theo ý bạn em là chưa từng kết hôn). Em thấy lo cho bạn em quá mà mỗi lần khuyên nó hạ tiêu chuẩn xuống để sớm được lên xe bông thì nó gạt đi. Riêng em cũng 93 như nó nhưng may mắn đã được một anh kĩ sư hốt rồi, vì em không yêu cầu cao, anh em quen người ngoại tỉnh lên thành phố ở trọ và làm việc, nhưng xét thấy anh tốt và có công việc ổn định nên em tiến tới luôn, vì em cũng già rồi nên không có nhiều cơ hội để chọn lựa nữa. Không biết khi nào bạn em mới chịu hiểu lời em nói :sweat::sweat:
Mình đủ hết điều kiện nhé. Thớt giới thiệu giúp nào :gach: