Bác sĩ là nghề cao quý, mà nhiều người vô trách nhiệm lắm các bác ạ

nhok_free

Reaction score
0
Người quen em có con bé năm nay 18 tuổi, bị ruột thừa đi khám bác sĩ cho ra bệnh khác, cho nốc thuốc giảm đau, mới chết hôm trước.
Tuổi ăn tuổi lớn, chết vì cái lương tâm nghề nghiệp chó cắn như vậy thì có ức không cơ chứ :canny:

Bệnh viện tuyến tỉnh nhé các bác :pudency: bảo sao dân tình toàn chạy xuống tuyến cuối. vụ này có khi lại êm, tg bác sĩ vẫn ngang nhiên hành nghề :go:

có dịch bệnh xảy ra ở khu em thì đi nhiều lắm đây. Xin lỗi chứ mẹ nó cái bệnh tình như vậy cũng chuẩn đoán lầm được :go:

p/s: hôm kia ở nhà bán hàng gặp 1 con sốt ho, em tự cách ly trước đây, không thấy em rep thì thắp em nén hương nhé :shame:

MyselfArex

Reaction score
0
nhok_free said:
Người quen em có con bé năm nay 18 tuổi, bị ruột thừa đi khám bác sĩ cho ra bệnh khác, cho nốc thuốc giảm đau, mới chết hôm trước.
Tuổi ăn tuổi lớn, chết vì cái lương tâm nghề nghiệp chó cắn như vậy thì có ức không cơ chứ :canny:

Bệnh viện tuyến tỉnh nhé các bác :pudency: bảo sao dân tình toàn chạy xuống tuyến cuối. vụ này có khi lại êm, tg bác sĩ vẫn ngang nhiên hành nghề :go:

có dịch bệnh xảy ra ở khu em thì đi nhiều lắm đây. Xin lỗi chứ mẹ nó cái bệnh tình như vậy cũng chuẩn đoán lầm được :go:
khác gì nghề giáo đâu mike fence :pudency: giờ công nghiệp hóa, đồng tiền trên hết nên nghề nào nó cũng biến chất rồi :sogood:

nhok_free

Reaction score
0
MyselfArex said:
khác gì nghề giáo đâu mike fence :pudency: giờ công nghiệp hóa, đồng tiền trên hết nên nghề nào nó cũng biến chất rồi :sogood:
khác chứ bác, không có thầy giáo thì mình còn bơi đường khác. Chứ bác sĩ chặn cửa như thế này thì đi đâu :stick:

có khi nào được ghi giấy báo tử là do bác sĩ không :canny:

Dhiep1510

Reaction score
0
Năm tôi học lớp 9 bị đau ruột thừa, ông bs chẩn đoán táo bón cho uống thuốc nhuận tràng. Dkm tối ngủ đau ko chịu được nữa bố tôi cấp tốc chở ngay ra Bv Long Khánh. Ra đến nơi ông bs ổng chửi um lên để trễ 1 tý là vỡ đoạn ruột viêm - tức là khả năng cao ngủm. Ông bác sỹ chẩn đoán cho tôi giờ vẫn ung dung ghế trưởng trạm phòng khám đa khoa thị trấn.

fragike

Reaction score
0
ông không biết à, đến bệnh việntuyến huyện, tỉnh giờ khác gì đến ủy ban xã đâu phải nhất thân nhì quen
. Còn muốn chúng nó nhiệt tình ông phải làm toáng như sắp chết rồi ấy hoặc mang theo mấy thằng đầu gấu

nhok_free

Reaction score
0
Dhiep1510 said:
Năm tôi học lớp 9 bị đau ruột thừa, ông bs chẩn đoán táo bón cho uống thuốc nhuận tràng. Dkm tối ngủ đau ko chịu được nữa bố tôi cấp tốc chở ngay ra Bv Long Khánh. Ra đến nơi ông bs ổng chửi um lên để trễ 1 tý là vỡ đoạn ruột viêm - tức là khả năng cao ngủm. Ông bác sỹ chẩn đoán cho tôi giờ vẫn ung dung ghế trưởng trạm phòng khám đa khoa thị trấn.
thêm một tấm gương :pudency: nhà bác quyết đoán là tốt quá rồi, dân mình hay ngậm bồ hòn lắm nên bọn bất tài vẫn có đường lên cao được :go:

Em đi khám tai ở trên em nó khám qua loa rồi chém tiền thuốc 1 củ cho 3 lần khám đơn thuốc, mà không thấy đỡ nên tháng sau em xuống sg khám ngoài giờ làm phát 350k hết hẳn luôn:go:

fragike said:
ông không biết à, đến bệnh việntuyến huyện, tỉnh giờ khác gì đến ủy ban xã đâu phải nhất thân nhì quen
. Còn muốn chúng nó nhiệt tình ông phải làm toáng như sắp chết rồi ấy hoặc mang theo mấy thằng đầu gấu
Không vui đâu bác ơi, cái này liên quan tính mạng mình mà. Trên em có đh y khoa cũng tương đối lớn, xuất ra bao nhiêu đứa mà chỉ vài người gọi là chịu khó có chuyên môn, còn mấy tg bạn em vô là lên đô nhậu để dễ quan hệ với các sếp. Sau này đi khám phải né nó ra :canny:

Mr.Katze

Reaction score
0
Bác sĩ thì cũng đi học mà ra, có người học giỏi thì cũng có người học dốt mà.

nhok_free

Reaction score
0
Mr.Katze said:
Bác sĩ thì cũng đi học mà ra, có người học giỏi thì cũng có người học dốt mà.
Học dốt thì phải bị loại bỏ chứ bác, chứ nhờ quan hệ đi lên thì mới có sự việc đáng tiếc xảy ra.
Mổ xong bỏ quên kéo trong bụng, cắt nhầm chân,....:go::stick:

phtam

Reaction score
0
giờ đh y dược mọc lên nhan nhản khắp nơi.
mốt có đi khám phải hỏi trước hồi đó bs học trường nào ra

tiz8x

Reaction score
0
Ng ta còn từ nc ngoài về chữa bệnh kìa :shame: ai lại đi nghi ngờ y tế đông lào :sosad: