bác nào chuyên lắp đầu camera e hỏi phát

namveu

Reaction score
0
sgcomua said:
Lấy cái camera cũ xem model là gì tìm xem còn bán trên thị trường ko hoặc tên model đầu ghi rồi lên trang chủ xem nó hỗ trợ công nghệ nào tìm cái tương tự (hiệu khác vẫn được) gắn vào là ok
Đoán giá cho cái camera đời cũ của bạn cao lắm là 800k(mua mới)
Bác có vẻ rành về camera.Cho em hỏi hiện tại nhà em đang dùng mấy loại camera vừa IP và Analog nhưng ngặt cái là không nhớ thương hiệu model gì.Với trường hợp này bác tư vấn giúp em là dùng loại đầu ghi nào để tương thích không.Với lại có nhất thiết camera hàng nào bắt buộc phải dùng đầu ghi hãng đó không.Hay chỉ cần đầu ghi có hổ trợ IP và Analog là có thể đọc được hết vậy.Bác chỉ giúp nhé

sgcomua

Reaction score
0
namveu said:
Bác có vẻ rành về camera.Cho em hỏi hiện tại nhà em đang dùng mấy loại camera vừa IP và Analog nhưng ngặt cái là không nhớ thương hiệu model gì.Với trường hợp này bác tư vấn giúp em là dùng loại đầu ghi nào để tương thích không.Với lại có nhất thiết camera hàng nào bắt buộc phải dùng đầu ghi hãng đó không.Hay chỉ cần đầu ghi có hổ trợ IP và Analog là có thể đọc được hết vậy.Bác chỉ giúp nhé
Trên thị trường có khoảng 4 hay 5 công nghệ hiển thị hình ảnh mỗi hãng nó chọn công nghệ khác nhau tuy có tuỳ chọn auto trong mỗi đầu ghi nhưng nhiều khi gắn đầu hãng này camera hãng khác nó ko lên (thợ họ có kinh nghiệm thì nhìn đầu ghi biết Hãng nào có thể gắn chung voi nhau)
Đầu ghi ko nhớ model gì hay bị mất nhãn thì mở menu trong đầu ghi xem phần info hay xem cái camera loại gì thì suy ra cái đầu ghi

WANWULIN

Reaction score
0
bác chủ thớt có xem được mã sản phẩm của cái đầu thu không?
nếu trong tương lai mà bác có nhu cầu nâng cấp lên độ phân giải cao hơn không hay chỉ giữ y vầy

kyokoyo

Reaction score
0
WANWULIN said:
bác chủ thớt có xem được mã sản phẩm của cái đầu thu không?
nếu trong tương lai mà bác có nhu cầu nâng cấp lên độ phân giải cao hơn không hay chỉ giữ y vầy
e chưa xem được mã thím ah. tưởng mò trong phần mềm mà nó ko có, mai lại phải lọ mọ trèo lên xem sao . trong tương lai e ko có ý định nâng cấp độ phân giải. chỉ khi nào hư hỏng j đó nhiều quá thì sẽ vứt toàn bộ hệ thống hiện có đi thay bằng hệ thống mới hơn