[Android box] Xiaomi Mi Box 4K Global - Android box giá rẻ,thân thiện,dễ dùng

kakavt

Reaction score
0
Mình thấy con Egreat thấy ngon quá, có bác nào xài chưa? Lúc trước có xài con HD Player Egreat R1 ngon vl, up rom các kiểu. Bây giờ nó kết hơp của HD player và Android nên ko biết có ngon ko? giá cũng tầm 3 củ đổ lên.

tosimco

Reaction score
0
SogoKu_vn said:
Mua quách con nVidia Shield đỡ lăn tăn.

Nóng thì mod quạt này nọ, mình thì thích hàng chính chủ nên chỉ có shield:beauty: cơ mà đắt quá ko thì mibox 4k, firetv là đủ dùng rồi:chaymau:. Ở dưới nhà có con skyworth 50u5 chạy android TV chính chủ. Trước có con mibox 3 enhanced mọi thứ đều hoàn hảo chỉ có ko xem dc netflix sau phải bán đi:sosad:
Shield thì quá ngon rồi.

Lúc trước cũng hay mod đồ thì mình nghĩ cứ quất cái quạt vào là ngon. Nhưng thực tế xài 1 thời gian bụi bám vào, ko những ko thoát nhiệt mà còn bị ngậm nhiệt.

Sau này cứ chơi miếng nhôm to nhất có thể, tạo lỗ thông thoáng cho thiết bị nữa là ok.

abcd0991

Reaction score
0
Mới lấy con Mibox S, Youtube, fpt play, với 1 số phần mềm thì rất ổn, tuy nhiên khi cắm chuột (ko dây logitech) vào khó xài, ko click được, nên chẳng lướt web được trên con mibox S này (chủ yếu xem phim trên web). Con chuột chỉ để lăn lên xuống là chính, ko linh hoạt như 1 số box chạy android TQ khác. CH Play của ATV còn chẳng có Chrome. Cũng lần đầu xài Kodi (cài apk bên hiếu hiền), phần hiển thị tên phim của 1 số trang web nó chỉ hiển thị có 25 phim thôi (chả biết làm sao để nó hiển thị nhiều hơn), chỉ có search nó mới ra phim theo mình search.

backspace!

Reaction score
0
abcd0991 said:
Mới lấy con Mibox S, Youtube, fpt play, với 1 số phần mềm thì rất ổn, tuy nhiên khi cắm chuột (ko dây logitech) vào khó xài, ko click được, nên chẳng lướt web được trên con mibox S này (chủ yếu xem phim trên web). Con chuột chỉ để lăn lên xuống là chính, ko linh hoạt như 1 số box chạy android TQ khác. CH Play của ATV còn chẳng có Chrome. Cũng lần đầu xài Kodi (cài apk bên hiếu hiền), phần hiển thị tên phim của 1 số trang web nó chỉ hiển thị có 25 phim thôi (chả biết làm sao để nó hiển thị nhiều hơn), chỉ có search nó mới ra phim theo mình search.
- Nên cài và sử dụng những app viết cho Android TV (thay vì những app phiên bản mobile) để sử dụng remote dễ dàng, ko cần tới chuột.
- Nên mua chuột bay, loại có bàn phím càng tốt để dễ thao tác và nhập link IPTV
- Nên bỏ thói quen xem phim trên web khi sử dụng box. Có nhiều app phim đc thiết kế cho box rất dể sử dụng, chỉ chọn phim bấm rồi xem thôi.
- Nên xóa bản Kodi của Hiếu hiền, lỗi tè le. Cài bản Kodi sạch trên CHplay rồi tự thêm add-ons theo hướng dẫn.

Michael000

Reaction score
0
Có bác nào cắm gamepad usb vào mi box ko nhận ko :( mình cắm vào ko nhận trong khi chơi trên PC vẫn bt hix

greenhope

Reaction score
1
Michael000 said:
Có bác nào cắm gamepad usb vào mi box ko nhận ko :( mình cắm vào ko nhận trong khi chơi trên PC vẫn bt hix
Gamepad có cả tỷ loại khác nhau, Mibox xài Android đâu phải như PC có sẵn cả đống driver, nếu là Xbox 360 controller xịn (check trên PC ra VID_045E&PID_028E) thì nó nhận, còn loại fake thì không. Còn xài box khác root được thì có nhiều cách load driver lẫn mapping gamepad.

kaitou134

Reaction score
0
Hôm qua còn dùng app android tv remote điều khiển mibox 3c rom long chivas được, mà hôm nay không kết nối được nhỉ :sosad:
Gửi từ Samsung SM-A520S bằng vozFApp

Mactinos

Reaction score
0
Nhà đang xài FPT, mai muốn coi đá banh phải làm sao đây mấy bác :shame:

SogoKu_vn

Reaction score
2
Mactinos said:
Nhà đang xài FPT, mai muốn coi đá banh phải làm sao đây mấy bác :shame:
mua cái anten dvb-t2 hơn 100k mà bắt vô, mà ở đâu có sóng dvbt2 chưa