30 tuổi có nên bắt đầu lại thế nào

tatanka

Reaction score
0
GongJin said:
làm gi mà ở ko dư 100tr vậy chia sẻ mình với
, đi làm mà đéo dư dc đồng nào
Mình đi làm trong mấy năm tích cóp bạn ơi , tánh mình tiết kiệm , ko rượu bia ,thuốc lá ,cờ bạc gì hết! cũng ko đi du lịch ,ko tiêu xài gì nhiều ...Cuộc sống mình tẻ nhạt từ hồi cấp 3 ,bố mẹ gửi lên Sài Gòn học ở nhà người quen ,chỉ biết đi học rồi về nhà ,ko biết chơi bời gì cả ,có lẽ tánh đó nó ảnh hưởng tới những năm học đại học và kéo mãi đến bây giờ.

GongJin

Reaction score
0
tatanka said:
Mình đi làm trong mấy năm tích cóp bạn ơi , tánh mình tiết kiệm , ko rượu bia ,thuốc lá ,cờ bạc gì hết! cũng ko đi du lịch ,ko tiêu xài gì nhiều ...Cuộc sống mình tẻ nhạt từ hồi cấp 3 ,bố mẹ gửi lên Sài Gòn học ở nhà người quen ,chỉ biết đi học rồi về nhà ,ko biết chơi bời gì cả ,có lẽ tánh đó nó ảnh hưởng tới những năm học đại học và kéo mãi đến bây giờ.
thể rãnh ở nhà làm gì?
ko nạp game? ko mua đồ? ko mua đồ công nghệ? ko bao gái đi chơi?

Heoxinhxinh

Reaction score
0
30t làm gì mà hết cơ hội, cũng vẫn chỉ là ngưỡng cửa của cuộc đời, quan trọng là thớt phải xác định được mục tiêu và con đường đi của mình.

tau_ngam_vang

Reaction score
0
Bằng tuổi thím. Cũng vấp như thím 2 năm trước. Học hành không đến đâu, cũng làm bếp, rồi học tiếng Nhật đi XKLĐ, vì một vài lý do ko đi đc. Cũng ở nhà chơi game, tự kỷ, nhìn bạn bè công việc ổn định mà ham. Tưởng như đã đến tận cùng đường hầm. Rồi xốc lại bản thân, tiếp tục cày tiếng Nhật, lấy cái chứng chỉ. Hiện tại công việc đi dạy cho chính mấy người đi XKLĐ và hợp đồng trường trung cấp. Lấy vợ, có thằng chó con. Vợ ở nhà buôn bán quần áo onl. Mình đi shipper cho vợ lúc rảnh. Giờ 30, các cụ nói ko sai, tam thập nhi lập, có vợ con rồi, thấy còn rất nhiều dự định, rất nhiều cơ hội để nắm bắt thím ạ. Cuối năm nay rồi em nộp hồ sơ học nốt cái bằng đại học đây. Thấy trong lớp toàn 27, 28 đổ lên đến 4x cơ. Mình còn trẻ chán! À mà lúc em bắt đầu lại là một cục nợ 50tr chứ ko phải đang dư 100tr đâu nha thím. Tiền ăn học ở HN lúc chờ đi XKLD ấy.

Gửi từ Sony G3226 bằng vozFApp

tatanka

Reaction score
0
GongJin said:
thể rãnh ở nhà làm gì?
ko nạp game? ko mua đồ? ko mua đồ công nghệ? ko bao gái đi chơi?
mình bỏ game khá lâu rồi ,
Gái gú thì loser như vậy đâu dám mơ ,trước đây cũng có yêu ,đã đăng kí kết hôn luôn rồi ,sắm giường luôn rồi ,cuối cùng chưa đám cưới cũng đã chia tay .
Cám ơn mọi người đã kêu mình kiếm vợ ,nhưng còn bấp bênh thế này lại khổ con người ta ,chưa kể lỡ có con ,con sinh ra lại ko đuộc đầy đủ như tụi bạn cùng trang lứa lại khổ tụi nhỏ .....

dinhsang0309

Reaction score
0
Có 1 trăm triệu vay thêm 100 nữa thuê mặt bằng đánh hàng tq về mà bán!

Gửi từ Samsung SM-J730G bằng vozFApp

zeus1406

Reaction score
0
Còn 100 củ,ko nợ nần gì ai, chỉ ko có trình độ mà đòi reset ???

bạn tôi có 1 thằng 88,vừa mới báo nhà 3 tỉ trong khi nhà nó ko khá giả gì, giờ nợ chồng chất. Mới lấy vợ có con nhỏ mà nó còn đang phấn đấu cày lại trả nợ đây,giờ khác hẳn trước,chăm chỉ làm ăn ko nhậu nhẹt gái gú.

nguoidemsao99

Reaction score
0
Làm sale bất động sản nhé. Nghề này đổi đời nhiều người đó.