18 Wheels Of Steel Series & Truck Simulator Series

Voldedore

Reaction score
0
Yukumi said:
Có ai gặp trường hợp đang đi giữa đại lộ to đùng thì xe khựng lại như tông thẳng vào tươngf không :surrender:

Mọa, Đường không có ai mà đang đóng 90Mph đâm đánh ầm 1 phát.. éo làm cách nào thoát được.. mịa nó.. Lại đang deliver cái "thử thách" thời gian mói khắm chứ...
Dường như là cái bug của GTS thì phải. Để ý vào mấy đoạn cua hoặc chuyển đường cao tốc (đoạn đường phụ) thì y như rằng bẻ lái nó ko ăn (góc lái vô-lăng lớn mà nó vẫn ko rẽ trong khi bình thường thì chỉ cần 1 góc nhỏ là nó rẽ đc huớng mình muốn), đến khi ra tới cao tốc rồi thì tự dưng nó tự rẽ (như là nó phản ứng chậm với cái loạt hành động của mình á)

:/ Bực bội GTS chỗ ấy thôi.. Có Europe Truck Simulator nữa đó, ai có link ko mình down về test thử phát :hehe:

Yukumi

Reaction score
0
Voldedore said:
Dường như là cái bug của GTS thì phải. Để ý vào mấy đoạn cua hoặc chuyển đường cao tốc (đoạn đường phụ) thì y như rằng bẻ lái nó ko ăn (góc lái vô-lăng lớn mà nó vẫn ko rẽ trong khi bình thường thì chỉ cần 1 góc nhỏ là nó rẽ đc huớng mình muốn), đến khi ra tới cao tốc rồi thì tự dưng nó tự rẽ (như là nó phản ứng chậm với cái loạt hành động của mình á)

:/ Bực bội GTS chỗ ấy thôi.. Có Europe Truck Simulator nữa đó, ai có link ko mình down về test thử phát :hehe:
Hic.. Mình mua xe rồi, thuê tài xế rồi.. Vứt chúng nó vào cùng chuồng rồi.. Giờ chúng nó tự chơi với nhau éo nghe lời mình nửa phải hem :surrender:

Cái GTS này nó "tào lao" ở cái điểm là mình phải đi discover tất cả các thứ có thể trong mỗi City mình tới.. chứ không thì chết nhục..

Đã bạn nào phải call 112 xem cảm giác nó Yomost dư lào chưa :D

GTS này cũng hơi đuối một tí là chỉ có ở German, hơi pé so với các pạn Mẽo.. Chạy 1 hồi là hết sạch..

Thêm nữa là.. Hỏi khí không phải chứ các bạn Trucker này ăn Diesel kinh thế nhỉ... Các bạn ý tính 1 lít chạy được có 2KM :brick:.. Mình tự count thì chạy được khoảng 3-4KM mất 1l diesel...

Nếu mà chạy thế thật thì có vẻ không đúng lắm :doubt:.. Mà có khi qui ra thành mile thì có vẻ vẫn hơi bị cao :baffle:

Automotive

Reaction score
0
Yukumi said:
Thêm nữa là.. Hỏi khí không phải chứ các bạn Trucker này ăn Diesel kinh thế nhỉ... Các bạn ý tính 1 lít chạy được có 2KM :brick:.. Mình tự count thì chạy được khoảng 3-4KM mất 1l diesel...
Vụ này mình có nghe thằng bạn kể, cái đầu kéo Freightliner nhập mới từ Mỹ (ko rõ model), kéo 40 tấn hàng, chạy 100Km hết có 27 lít dầu :eek:h: khó tin vãi!

Voldedore

Reaction score
0

//Đúng là cái vụ dầu nó ảo thật. Chạy có tí mà đổ thêm >100lit :sosad: Từ cây xăng này qua cây kế tiếp thôi mà (quên chưa tính distance)

vdung1972

Reaction score
0
Thay xe trong LH thế nào ấy các bác nhỉ, em mua xe rồi, vận chuyển đến TP mình rồi, đến Car Parking thì không thấy đâu cả là thế nào các bác nhỉ, chỉ giúp em với, thanks

Voldedore

Reaction score
0
Yukumi said:
Vừa test 3 link trên --> good.

2 link dưới --> 1.2 chứ ko phải 1.3 & corrupted file

Đang xem có hay hơn GTS ko :D Vì bản này là đi khắp châu Âu luôn

ketoi12345678

Reaction score
1
Thấy cái bản GTS mấy cái cabin nhìn nó sao sao ý,mất cân đối tỉ lệ với cái kiếng lái thì phải

hachip

Reaction score
0
Voldedore said:
//Cho mình hỏi non-linearity nghĩa là gì vậy ? Mình chỉnh max hay min gì cũng ko phân biệt đc :sweat:
Nhớ ko nhầm thì là khoảng chết của vô lăng ở vị trí cân bằng ý!
/Giờ ko ngồi cạnh máy nên ko thử được :D
_xXx_ said:
các bro cho hỏi , ở ALH thì những company nào là cho chở mấy cái double mà nhiều nhiều tiền nhể , toàn chạy ba cái lẻ tẻ chả có tiền :(
Mình nhớ được 2 cty này: Eddy và Zabart :D
vdung1972 said:
Thay xe trong LH thế nào ấy các bác nhỉ, em mua xe rồi, vận chuyển đến TP mình rồi, đến Car Parking thì không thấy đâu cả là thế nào các bác nhỉ, chỉ giúp em với, thanks
Bro vào Manage Trucks để xem hiện giờ cái xe mới đang ở đâu :)