Xuất khẩu lao động hàn quốc - EPS

TRINHKYNAM

Reaction score
0
Viettel Telecom said:
À e đang bên này rồi, tưởng bác ở gần ae giao lưu tí cơ mà có vẻ hơi xa rồi :byebye:

Được gửi từ iPhone 8 Plus - vozForums
:gach::gach::gach::gach::gach: ở khu nào đấy. Add zalo cái

SUPERBOY.DC

Reaction score
0
Mất tổng bao tiền để sang đc bên đó thím ơi 1531714

7orange

Reaction score
0
sang đây làm cần tay nghề ko bác ơi. quê e nhiều người đj thấy phất lên phết

Sent from máy Engima using vozFApp

zorrogeneration

Reaction score
0
Thím đi mất phí bao nhiêu thế? Có diện kỹ sư không?
Để đăng ký thi có khó không thím? Em mới biết tiếng Hàn ở mức sơ cấp thôi thì ôn thi có lâu không?

Sent from Xiaomi Redmi Note 4 using vozFApp

wave8x

Reaction score
0
TRINHKYNAM said:
Lương cơ bản 8h x 5 ngày 1 tuần hiện tại đang là 1460$ thím nhé.
ăn uống chi phí nhà cửa trừ hết thì tháng để ra được bao nhiêu thím? Mình có mấy bạn đi nhật thấy cũng tàm tạm

TRINHKYNAM

Reaction score
0
SUPERBOY.DC said:
Mất tổng bao tiền để sang đc bên đó thím ơi 1531714
Đi theo chương trình này thì khoảng 140-160tr. Nhưng trong đó là 100tr bạn ký quỹ chống trốn. Khi hết hạn 4 năm 10 tháng về bạn sẽ nhận lại số tiền ~135-140tr cả lãi. Bạn đi học tiếng sẽ mất khoảng 4-5tr 1 khoá 4-6 tháng. Cái này bạn phải tự túc nhé, sau đó đến kỳ thi đăng ký thi hết 24$ khoảng 500k gì đấy. Tiếp theo đến ngày thi bạn đi thi, khoảng 2tr là thoải mái. Khi có kết quả đậu bạn sẽ tiếp tục khám sức khoẻ làm hồ sơ dự tuyển, cái này là hết khoảng 1tr nữa. Sau đó khi đc chọn, bạn sẽ đóng 15tr tiền vé máy bay, lệ phí visa. À quên, bạn phải làm hộ chiếu nữa. Tiếp tục đi học định hướng 15 ngày, hết khoảng 4-6tr tuỳ bạn. Cuối cùng là mang theo 10tr vnđ hoặc 450$ lên máy bay, ngủ một giấc 4 tiếng tỉnh dậy bạn đã có mặt ở sân bay quốc tế incheon

TRINHKYNAM

Reaction score
0
7orange said:
sang đây làm cần tay nghề ko bác ơi. quê e nhiều người đj thấy phất lên phết

Sent from máy Engima using vozFApp
Cái dạng visa này là lao động phổ thông, không cần tay nghề bạn nhé. Đừng thấy ng ta phất mà liều đi bất hợp pháp sang đây, nguy cơ tiềm ẩn cao lắm:byebye:

TRINHKYNAM

Reaction score
0
zorrogeneration said:
Thím đi mất phí bao nhiêu thế? Có diện kỹ sư không?
Để đăng ký thi có khó không thím? Em mới biết tiếng Hàn ở mức sơ cấp thôi thì ôn thi có lâu không?

Sent from Xiaomi Redmi Note 4 using vozFApp
Chi phí thì rẻ như cho. Diện kỹ sư E 7 có, nhưng tiêu chí chọn rất cao, hầu như vài năm gần đây visa e7 này rất ít đc cấp. Đừng nghe cò mồi nhé, lừa cả đấy. Đăng ký dễ mà bạn, bạn học sơ cấp rồi thì học 60 bài càng dễ, vì nó cũng như giáo trình sơ cấp thôi. Bạn nên đến sở lđtb xã hội của tỉnh ở đó người ta có hướng dẫn. Và cũng hay có các lớp học tiếng để thi.

TRINHKYNAM

Reaction score
0
wave8x said:
ăn uống chi phí nhà cửa trừ hết thì tháng để ra được bao nhiêu thím? Mình có mấy bạn đi nhật thấy cũng tàm tạm
Tuỳ bạn nhé. Có cty người ta nuôi ăn ở hết, tháng bạn chỉ mất khoảng 2tr vnd tiền thuế, bảo hiểm thôi. Bt các cty bên này sẽ cho ăn 1 buổi, tiền nhà thì tuỳ cty, nhưng 1 tháng nếu làm hành chính không thì bạn vẫn để ra được 1000$ dễ dàng, sau khi ăn tiêu. Bên này thì có những người lương 2-4000$/1 tháng không hiếm. Quan trọng là công ty ngon, có tăng ca, chế độ tốt. Bạn đi nhật cũng được, nhanh hơn nhưng chế độ thì không bằng hàn được:sexy: