[Xin ý kiến ] 1 đêm trắng - bị gấu lừa dối (post lại)

Reaction score
0
Update] 2 năm sau, 20/10/2018 Cuộc sống mới mọi thứ mới mạnh khỏe hạnh phúc tràn trề nhé các bác : D giờ đọc lại vẫn cảm giác bồi hồi và thú vị hehe, chúc các bác 1 tuần Halloween vui vẻ và đáng nhớ : D

Updated 1 năm sau 20/10/2017: Em sống tốt, có gấu mới và mạnh khỏe vui vẻ hạnh phúc rồi các bác nhé : D thi thoảng vào đọc lại chơi, thấy funny và giải trí lắm : D chúc các bác tuần mới vui vẻ và luôn gặp nhiều may mắn trong cs : D

congha.nissanvinh said:
Update tình hình sau 2 tháng đi thím thớt ơi :chaymau:
3 tháng rồi chứ bác. Thì đại loại là xong hẳn rồi, hôm 24.12 em ý có gọi minh 4 cuộc nhưng mình k nghe máy, thế thôi. Mình bình thường từ lâu rồi, cơ mà thi thoảng ngồi rảnh rỗi cũng hay suy nghĩ về chuyện cũ, đôi lúc cũng cảm thấy nhớ, nhưng mà rồi cũng qua nhanh. Giờ đọc lại thấy cũng buồn cười, aizz. Dù sao thì trải qua chuyện này sẽ giúp mình trưởng thành hơn và có thêm kinh nghiệm sống bác ạ.

Update Hậu 20.10

1. Quên kể với các bác, hôm 20.10 em có mua hoa Lavender và nhờ ship đến cho con gấu cũ, vì kể ra em cũng còn thấy thương nó, cũng có thể giờ nó đang tay trong tay với thằng khác rồi nhưng kệ, nó từng bảo với em là nó rất thích hoa Lavender này, và em từng hẹn sẽ mua cho nó rồi. Thế là em mua hoa này rồi cho ship đến.

Tầm tối 9h nó nhắn hỏi tại sao em lại tặng nó, em không rep, nó nhắn tiếp đại loại là cảm ơn em. Em cũng nhắn lại là "Chúc em 20.10 vui vẻ". Thế thôi, xong, thấy lòng nhẹ nhàng, đỡ áy náy, Dù biết thế này đứa nào cũng chửi em, bảo em hâm. Xong lúc đó em đi chơi hẹn hò với em gái mới.

Lúc em mua hoa tặng em thấy nâng niu lắm các bác ạ, thế mới thấy tình cảm của mình dành cho nó trước giờ nhiều thật, cho dù đến giờ phút này, đã hẹn hò với em mới, nhưng mình vẫn quan tâm và dành cho nó sự tôn trọng. Mà hoa này đẹp và thơm phết. Chúc các bác hậu 20.10 vui vẻ.

2. Thực ra là 1 2 tuần trước cũng có phân vân, cũng tha thiết, nhưng mà tại vì quen mấy em mới cũng xinh xắn đáng yêu nên đi chơi v các em là quên hết bác ạ :sexy::sexy: Thôi kể ra gái gú cũng nhiều, thôi em này thì có em khác, tự dằn vặt chi cho khổ. Nó bỏ mình mà mình tốt thì nó thiệt. Em nghĩ thế nên giờ em đang vui lắm rồi, hôm qua vừa đi chơi 20.10 với em mới, FTU sn 95 yêu lắm :X

Cùng chia vui với các bác :)

Ngày 23:

Hôm nay là ngày kỷ niệm yêu nhau của bọn mình (hàng tháng vào ngày 18), mình đang đi làm thì nhận được điện hoa của em nó kèm theo 1 tấm ảnh, ảnh chụp 2 tay của bọn mình nắm tay nhau từ lâu rồi (mà 2 đứa trước kia đặt làm hình nền điện thoại), phía sau nó đính kèm 1 bức viết, em xin note lại đây:

-------

Gửi anh!

Vậy là đã tròn 10 tháng kể từ ngày anh đến với em, và cũng gần 1 tháng kể từ ngày anh đi. Em cứ nghĩ rằng em sẽ sớm quên được chuyện này, nhưng hóa ra nó không đơn giản anh à. Em biết em đã có lỗi nhiều với anh, và giờ em phải trả giá thật đắt, em mất anh. Em vẫn còn nhớ ngày này 10 tháng trước, lúc đang đi dạo phố, anh chợt nắm tay em, ôm em rồi nói sẽ mãi yêu em, sẽ không bao giờ để em ra đi, hôm đó em đã hạnh phúc biết bao. Em đã luôn cố gắng và tự nhủ lòng mình rằng em sẽ không bao giờ để mất anh, em sẽ luốn cố gắng để được đi cùng em đến cuối con đường.

Sau tất cả, em nợ anh một lời xin lỗi, cho em được nhân đây, được gửi đến anh lời xin lỗi chân thành nhất, vì những gì mà em đã gây ra, với tất cả những sự non nớt và bồng bột dỗi hờn của tuổi trẻ, của con gái.

Em cảm ơn anh vì những ngày tháng qua, cảm ơn anh đã cho em biết tình yêu đích thực là gì. Sau lần này em đã hiểu ra và trưởng thành hơn nhiều, mặc dù phải trả 1 cái giá rất đắt.

10 tháng qua anh đã tặng em rất nhiều, cho phép em, nhân ngày kỷ niệm này, gửi tặng anh 1 bó hoa, xem như nó là những gì đẹp đẽ nhất cho tình yêu của chúng ta, như một lời cảm ơn tới những tình cảm sâu sắc và chân thành mà anh đã dành cho em. Em mong anh sẽ có được một người con gái khác tốt hơn em, và sẽ yêu anh như em đã từng yêu.

Em.
------------

Hôm nay HN lạnh quá các bác ạ, gió thổi vù vù. Em không dám vào trong cơ quan mà đứng ngoài văn phòng đọc mấy dòng này mà thấy rưng rưng các bác ạ. Có phải em nó còn yêu em nhiều thật không nhỉ? Có phải em tự ái cao quá không, em có bỏ lỡ cái gì không nhỉ...

--------------

Ngày 15:

Tối nay mình k rep k gặp, nhưng 8h hơn nó đến trước cửa nhà mình, thế là mình ra nói chuyện v nó vài phút. Đại loại là nó xin lỗi, nó hỏi mình còn yêu nó nữa ko, mình bảo là hết sạch rồi. Rồi mình thấy nó khóc tội quá nên mình đi xe nó đưa nó về. Trên đường về nó có ôm mình mình cứ để kệ nó. Sau đó về đến nhà nó thì mình nói em trai mình qua đón.

Mọi việc kết thúc như vậy. Dù trong lòng cũng đau, lúc chưa gặp thì q tâm, nhưng gặp xong lại thấy mủi lòng, cố gắng lắm mới dứt được các bác ạ. Nghĩ lại, lúc nó đứng khóc trc mặt em, em cảm thấy mủi lòng lắm nhưng vẫn cố bình tĩnh. Vậy mà cái đêm đó, em đứng chờ ngẩn ngơ đến 1h sáng thấy nó về, lúc đó nó vẫn ẩm ương và kiểu kệ em, rồi đòi suy nghĩ các kiểu. Thế mới thấy con gái nó cũng phũ lắm các bác ạ, vô tình. Mình sống hết mình vì nó nhưng nó mà có cơ hội phản bội thì nó coi mình chả ra gì. Thôi xong chuyện, cảm ơn các bác nhiều lắm, cũng thấy vững tâm hơn :)

Ngày 15:

Sau đúng 2 tuần kể từ vụ đấy, em nhận được tin nhắn này từ nó các bác ạ. Cảm xúc của em lúc này là thấy trống rỗng, kiểu hơi buồn buồn. Em đã vượt qua chuyện kia và trở lại bình thường rồi, giờ em ý nhắn như này?

-------

Ngày 4:

Cập nhật tối nay:

Mẹ nó gọi điện cho em nói mai qua nói chuyện v bác. E v gia đình nó thì khá thân, vì em hay sang chơi và mua quà sang, em cũng đứng đắn nên bên đó quý. Vậy Có nên sang k các bác, từ chối thì hơi thất lễ, mà sang thì cũng ngại.

Các bác ơi có việc này, đó là nó có con bạn cùng lớp khá xinh, mấy hnay con bạn nó biết chuyện chia tay thế là nhảy vào fb nc v em, an ủi em... Mấy hnay cứ vào nc và vừa rủ "em nghĩ anh nên đi chơi nhiều cho khuây khỏa, hôm nào em mời đi nghe đàn nhé :p"...

Các bác có nghĩ em nên đi chơi v con bạn nó hem :sexy:
----------------

Các bác ơi, có 1 chi tiết em chưa kể cho các bác, em thấy nên kể.

Lúc em ở đêm hôm đó. Trong lúc em nc v ny em, thằng kia cầm kính con ny e chỉ vào em nói nói "a là ny chứ phải vợ chồng đâu mà cấm A đi chơi với bạn. Em điên lên em nói "đm mày câm mồm tao đang nc v ny tao" rồi em giật cái kính đó ném nát luôn do đang trong trạng thái cực kỳ bức xúc.

Hqua thấy đứa nào bạn nó cũng nhắc đến việc em ném bể kính của nó nên nó nghĩ là sau này biết đâu em sẽ đánh đập nó, kiểu kiểu vậy. Nên em nghĩ đây là 1 lý do lớn khiến nó đi luôn. Vậy trong chuyện này em cũng có phần sai các bác nhỉ?

--------

Tin cuối ngày:

Em nhận thêm đc tin là 2 đứa này thích nhau cả tháng rồi. K biết có phang phập tại shop ko, ngày nào cũng gặp nhau mà :D, trong khi đó tối về gặp em.. suốt cử tháng. Em nghe xong e thấy nhẹ cả người các bác ạ Haizz. Giờ em thấy cực kỳ thăng bằng và bình thường roàiiii, hihihhehe

Cập nhật thêm ngày 3:

Em vừa gọi 2 đứa bạn thân của nó, cả 2 đều nói là hôm trước có nói chuyện với nó, và nó kể v bọn bạn rằng đại loại là: nó có tình cảm với thằng kia, có đi chơi mấy lần rồi (trong lúc đang yêu em). Giờ thằng kia nghỉ làm rồi, nó cũng chuẩn bị nghỉ làm vì nó thấy buồn. Vãi cả lều các bác ạ :)). Giờ thì em thực sự chuyển từ cảm giác buồn tiếc sang hối hận và khinh bỉ. Đúng loại bắt cá 2 tay như em từng hay đọc trên mạng. Thôi vậy thì đau hơn nhưng mà qua nhanh hơn :)

Ngày thứ 3

Chào các bác :) Vậy là đã 3 đêm kể từ hôm xảy ra chuyện đó, em cảm ơn các bác, em quyết nghỉ rồi, buổi chiều tối qua còn cảm thấy thoải mái vì rõ ràng rồi, tưởng qua rồi, đến đêm đi ngủ lại thao thức, nghĩ quẩn, nằm trằn trọc bật máy lên dùng chút rồi tắt máy rồi bật máy rồi tắt máy... đến 5h sáng nhắm mắt được chút, 6h sáng dậy đi làm. Mặc dù em từng trải qua cảm giác chia tay rồi nhưng cái cảm giác này đúng là kinh khủng thật. Hy vọng vài ngày nữa là hết. Vào đọc cái Bí Kíp Dứt Bỏ 1 người của chính mình viết mà ko thể làm được... Mình đúng là lý thuyết suông :)

--------------
Ngày thứ 2

CHỐT HẠ:

Chào các bác, hnay em nhắn hỏi xem nó có tc j với thằng kia ko, nó k chịu nói, nó cứ đòi 3 ngày. Thế là em nói luôn " Tsao phải 3 ngày, a chỉ hỏi em chuyện e có tc v nó ko, nếu em có thì nói có, nếu ko thì nói ko. A nói thẳng luôn, nếu em có, thì chia tay, k cần phải nghĩ, còn nếu ko, thì 3 ngày nữa gặp anh". Thế là nó nói luôn "thế thì em k muốn yêu anh".

Đấy, mọi việc là như vậy.

Em im lặng thôi. Em nhận thấy em đã cho nó quá nhiều cơ hội rồi, tự nó q định rồi nên em k cần lăn tăn nữa. Quan trọng là thái độ của nó ko tốt. Nếu còn yêu lẽ ra nên có thái độ thành khẩn, chứ nó cứ bâng quơ, nên thôi, ko cần tiếc hay suy nghĩ j nữa.

Cảm ơn các bác lâu nay đã bên em giúp em vượt qua mấy ngày khó khăn. Thực sự đôi lúc em cảm thấy buồn và thất vọng, đến cty cứ lờ đờ, vào thớt đọc lại thấy như được chia sẻ và có người an ủi mình.

Em cũng ko tiếc, 1 thgian ngắn nữa em lại yêu người khác thôi :) Giờ phải vào đọc lại Bí Kíp Dứt Bỏ mới được :).

Cảm ơn các bác và yêu các bác rất nhiều :).

----------------------

Ngày thứ 1

Chào các bác, em vừa đến công ty. Bài văn kia em chưa gửi đâu các bác ạ, em mới soạn thử để các bác xem thôi. Sau đó em nghĩ lại thấy nó ngớ ngẩn nên k gửi nữa.

Chiều qua em đi cafe v anh trai nó, nhà nó trước giờ rất tin tưởng em vì em yêu tử tế, với cả em cũng hay sang chơi, quà cáp, em cũng chín chắn trưởng thành đứng đắn rồi nên nhà tin tưởng. Đi cafe thì đại loại là anh trai nó bảo là đã nói chuyện với nó, cấm nó từ sau ko đc về muộn như vậy, k bia rượu, làm em phải chờ lâu, ảnh hưởng tới cả gia đình. Rồi bảo là cấm nó gặp thằng kia, vì thằng kia là thằng ất ơ, ko được giao du gì nữa, nếu nó k yêu em tử tế thì nó ko đc yêu ai hết, anh nó đã bắt nó nghỉ làm rồi, giờ nó chỉ được phép đi học rồi về nhà.

Còn về chuyện yêu đương của em v nó, anh nó bảo là vẫn ủng hộ em, nếu em còn yêu nó thì bỏ qua cho nó, tính nó con nít ham vui thôi chứ ko có chuyện j đâu, rồi bảo là em với nó nên giãn ra khoảng vài ngày để suy nghĩ và thăng bằng rồi 2 đứa ngồi nc v nhau, nếu cần thì anh nó sẵn sàng ngồi nc cùng.

Mình thấy anh trai nó cũng có ý tốt và vun vén. Tối mình ko về nhà ăn, vì mình sợ vác cái mặt đưa đám về bố mẹ lại hỏi nhiều, nên mình đi qua nhà thằng bạn ăn. Lúc này có 1 em nhắn rủ mình đi cafe (vì lâu nay vẫn có vài em thích mình), thế là mình đi cafe với nó. Mình cứ nghĩ là đi thì sẽ khuây khỏa, ai dè đi cafe mặt mình cứ như đưa đám, lại đang buồn nên ít nói, thế là nó hỏi mình mệt à thì đi về đi. Thế là mình đi về.

Rõ ràng là trong 1 2 ngày đang buồn này mình ko nên tiếp xúc đi chơi với em út nào cả, tâm trạng k tốt chỉ có tệ hơn, chứ k phải là khuây khỏa hơn, lại làm tội các em ý.

Rồi nghe những thứ anh nó nói cũng đúng, có khi nên để giãn ra 2 3 ngày để cho bình tâm và thăng bằng. Thế là tối mình nhắn hỏi nó "em có thực sự cần 3 ngày để suy nghĩ ko?", nó rep "em rất cần".

Thế là mình đồng ý, cứ để thêm vài ngày. Sau đó 9h30 mình về nhà ngủ đến 6h sáng :). Qua 1 ngày mình đã bình tâm hơn 1 chút, mình nghĩ theo hướng tích cực, đó là nếu còn yêu nhau, thì nên cho nhau cơ hội. Nên mình nghĩ tại sao k cho cả 2 cơ hội, để thêm 2 ngày nữa rồi bọn mình sẽ nói chuyện, còn yêu thì còn đến, k yêu thì bỏ.

Nếu mình thấy chuyện nhẹ nhàng thì sẽ nhẹ nhàng, chuyện nặng nề thì sẽ nặng nề.

Có 1 chuyện mình chưa kể với các bạn, đó là bọn mình yêu nhau 9 tháng, thì cả 9 tháng bọn mình gặp liên tục, ngày nào gấu cũng sang chơi và nấu ăn đến 11h mới về. Trong đó 7 tháng đầu rất tuyệt, k hề cãi nhau 1 chút nào hết. Nhưng vào tháng thứ 8, vài ngày gấu về quê, thế là mình ở đây buồn buồn bèn nhắn tin với các em gái cho vui, các em gái mà thích mình ý. Nhắn tin đưa đẩy rồi cafe thôi, rủ đi chơi thôi. Sau đó mấy ngày sau gấu đến nhà chơi, tình cờ cầm Ipad thấy có đứa nhắn lại hỏi thăm, gấu bèn mở ra thì thấy 1 loạt tin nhắn của mình với các em gái (khoảng 7 em). Thế là gấu giận, đòi chia tay, hôm đó mình phải xin lỗi thật lòng, đến mãi 3 ngày sau gấu mới nguôi.

Vụ đó mình là người có lỗi, và chính từ sau đó vẫn yêu nhau nhưng lại sinh ra cãi nhau nhiều, có thể do ảnh hưởng của chuyện ấy.

Do vậy, nếu xâu chuỗi mọi thứ, thì mình nhận thấy trong chuyện này mình cũng có 1 phần lỗi, và gấu đã từng tha thứ cho mình. Nếu còn yêu nhau, thì bọn mình nên lắng nghe nhau, bình tâm để giải quyết mọi chuyện. Đúng ko các bác :). Các bác đưa ra những lời khuyên rất hữu ích, em sẽ lấy làm tham khảo, nhưng thực sự chỉ có trong cuộc mới biết là mình nên giải quyết ntn, đúng ko các bác :)

-------------------------------------

Nếu nó thành thật xin lỗi, k tái phạm, k hề có tc với thằng kia, chưa có động chạm j, và đồng ý nghỉ làm thì có thể bỏ qua được k các bác? :(

-----------

Dear các bác

Đêm qua em gặp 1 chuyện khiến em sốc, nên em k ngủ được, thức đến sáng 6h dậy đi làm luôn, giờ đang thất thần ngồi ở cty gõ những dòng này, rất mong có bác nào có từng có kinh nghiệm thì tư vấn cho em với :(

Em hơn gấu 8 tuổi, yêu nhau gần 1 năm rồi, mqh tốt đẹp, gấu ngoan hiền, nó đang học ĐH, và đi làm thêm thu ngân ở 1 shop. Gấu xinh xắn và hòa đồng, là hot girl của lớp. Còn em hiện đã đi làm công việc thu nhập tốt, ổn định, có nhà riêng. Chờ gấu ra trường là cưới. Tần suất gặp nhau thì vì nhà gần nên bọn em gặp nhau hàng ngày, 1 tuần gặp 7 lần, đã có quan hệ với nhau thường xuyên. Nhưng có chuyện xảy ra:

Lần 1: cách đây 1 tháng, em về quê vài ngày, tối nhắn cho gấu thì gấu nói đang ở nhà học bài, thật tình cờ, sau đó 15p đang chat fb thì bạn em bảo vừa gặp gấu trên phố. Thế là em gọi cho gấu nhưng k nghe máy, mãi đến 11h30 gấu mới cầm máy nhắn tin bảo là em đi chơi về. Rồi nó xin lỗi vì đã nói dối em, nó bảo là đi chơi v hội trong shop (toàn nữ và 1 thằng quản lý là nam) sợ em lo nên mới bảo em là gấu ở nhà. Em ở xa nên cũng chỉ nhắc nhở rồi bỏ qua, vì vẫn tin gấu ngoan hiền k có vđ j.

Lần 2: tối qua, gấu nói là xin đi chơi với hội ở shop tiếp, em cũng ok, em bèn chở gấu đến shop rồi hẹn lúc về em đón. Tối 8h gấu nhắn em là đang ngồi ăn ở TẠ HIỆN, em ok. Sau đó đến 10h30 em chờ mãi k thấy gấu nhắn để đón về em bèn gọi điện, gọi 20 cuộc k nhấc máy. Em bèn gọi cho 2 đứa con gái bạn trong shop của gấu (vì gấu nói đi cùng mấy đứa đó). Đứa thứ 1 bảo "bọn em vừa về, gấu anh chắc đang về nhà rồi". Em mới nghi ngờ, em hỏi nó là nãy bọn em đi đâu, nó bảo là "nãy bọn em đi ăn ở NGÃ TƯ SỞ". OK em biết nó nói dối em rồi vì nãy gấu vừa nói là ăn ở TẠ HIỆN. Em gọi luôn cho đứa thứ 2, nó bảo "nãy bọn em đi ăn ở NGÃ TƯ SỞ, gấu anh vừa đưa em về, giờ nó đang đi xe về nhà rồi". Em biết ngay nó nói dối, vì nãy em chở gấu em đi mà, nó làm j đi xe. Vậy là 2 đứa bạn nói dối cho gấu em, em lo quá.

Em bèn gọi về nhà cho anh trai gấu hỏi gấu về chưa, anh trai bảo chưa về, lúc đó là 12h rồi, đang lo. Em bèn chạy đến nhà gấu, chờ dưới nhà, chuẩn bị đối mặt với tình huống tồi tệ nhất. 1h15 1 thằng đi xe vespa chở gấu về, hóa ra là thằng quản lý shop. Gấu em ngồi sau, mùi bia rượu nồng nặc. Bọn nó nói mới đi bar về, em điên lên em hỏi gấu "sao em đi chơi v bạn mà giấu anh?", thằng kia mới chen mồm vào "anh đã là chồng của nó đâu mà cấm nó đi chơi với bạn?", em mới bảo "đm mày câm mồm". Nó mới bảo "gấu a vừa đi chơi về mệt, bây giờ anh v em đưa nó lên nhà đi, có gì mai nói chuyện". Đm lúc đó em điên tiết lắm, nhưng mà thấy nó mệt em mới đưa nó lên nhà, còn thằng kia kệ cmn. Gấu em lúc lên mới bảo là "ko có chuyện gì cả, tại dạo này a v e hay cãi nhau nên em đi với bạn em chút". Sau đó mọi chuyện là như vậy.

Em về nhà em k ngủ được, em list ra những vấn đề sau:

- Gấu nói dối em đi chơi v 1 thằng khác
- Gấu bảo cả bạn gấu cùng nói dối em (ai dè em kiểm tra được)
- Gấu đi bar cùng thằng khác, về muộn, mùi bia rượu nồng nặc. Trong khi đó em đã từng dặn nó là ko được về quá 11h, k đc uống bia rượu trừ khi đi với ng yêu hoặc người thân.
- Gấu nói dối em đi chơi với thằng này 2 lần rồi.

- Gấu bảo là k có ý j cả, chỉ là dạo này hay cãi nhau nên đi chơi với bạn cho vui.
- Sau đó gấu về nhắn tin gọi điện em liên tục xin lỗi nhưng em tắt máy.

Đấy là những ý tóm tắt, em đang cân nhắc để sau khi hnay nói chuyện trực tiếp với gấu thì sẽ đưa ra 1 trong những quyết định sau:

1. Nếu k có vấn đề gì nghiêm trọng (chỉ là ham vui, đang buồn nên đi chơi)... thì em bỏ qua, nhưng bắt gấu chuyển chỗ làm hoặc nghỉ làm thêm (để k tiếp xúc với cái hội kia, đứa thì nói dối đưa thì rủ đi chơi). Kể ra gấu cũng còn trẻ con, bồng bột.

2. Chia tay, việc này là ko thể chấp nhận.

3. Gọi người đánh thằng kia 1 trận dằn mặt, vì nó biết gấu có ny rồi mà vẫn rủ đi chơi khuya, đi bar bia rượu. Em là người lịch sự, nhưng em có quen người làm to, em hoàn toàn có thể gọi người đến đánh, nhưng em sợ mang tiếng xấu với cả là dính đến pháp luật.

4. Gọi người đến nhắc nhở thằng kia cấm bén mảng đến gấu.

5. Nếu gấu thành thật xin lỗi, xin bỏ qua, thì có thể bỏ qua ko các bác? Có thể cứu vãn mqh này ko ạ :(

Chuyện là như vậy, em rất mong các bác cân nhắc và nếu từng có kn thì tư vấn em với ạ.

P/s: Các bác cố gắng giúp em các bác thử đặt mình vào tình huống của em, còn rất yêu gấu, lần này bị 1 cú sốc như vậy, các bác còn yêu nhiều thì có thể bỏ qua ko? Có cách nào cứu vãn ko? Em hiện đang rất rối bời nên em sợ em quyết định thì k khách quan :(.

Em chính là người từng post cái Bí kíp dứt bỏ 1 người sau khi bị đá ở đây https://vozforum.org/showthread.php?t=2708147 vậy mà giờ chính bản thân em k thể làm chủ được cảm xúc và đủ tỉnh táo nữa

Reaction score
0
Slither:

2. Bắt đầu có biểu hiện rồi. Nếu nói nó không nghe thì vote phương án 2. Không nên xích mích với người khác làm gì, vì đơn giản con gấu thím nó muốn thế thì nó sẽ như thế. Nếu nó không muốn thì chả ai ép nó được :embarrassed:

MrfGH

Lừa dối 1 lần sẽ có lần 2, lần 3 thím ak. Trước mình cũng thế, chia tay rồi quay lại rồi lại đứt vì gấu nói dối. Nghỉ càng sớm càng tốt, càng về sau gấu càng tinh vi khó phát hiện ra, yêu mà nghi ngờ thì mệt lắm đó thím.

M.B.H.K.H.SS4

Reaction score
1
Nói thẳng thắn với nó đi. Anh ko thích em đi chơi 1 mình với nam khác. Nếu anh đi chơi riêng với nữ khi anh buồn vậy em chịu không? :sogood: Mà nên post vào f17 with love kẻo bị del :go:

Reaction score
0
M.B.H.K.H.SS4 said:
Nói thẳng thắn với nó đi. Anh ko thích em đi chơi 1 mình với nam khác. Nếu anh đi chơi riêng với nữ khi anh buồn vậy em chịu không? :sogood: Mà nên post vào f17 with love kẻo bị del :go:
Vâng em cảm ơn bác, nhưng em thiết nghĩ việc bác nói chuyện đi chơi với nam đó hiển nhiên là ko ổn rồi, có cần thiết phải nói k nhỉ T__T

jupiter138

Reaction score
0
Nếu chú không muốn bị như tôi thì bỏ con này gấp , dây dưa không dứt được khổ dài , con của tôi cũng ngoan hiền có tiếng , nhưng gái đã có máu kẹp trai thì chỉ cần có lí do là đi với trai , thậm chí cố tình gây lộn để có lí do hợp lí kẹp trai.

Sent from my iPhone 5s using vozForums

ElMagnifico

Reaction score
0
Tớ cũng là người có vợ, trước đây bọn tớ yêu nhau, tớ cũng bảo vợ tớ em hãy cứ là chính em, hãy sống thật với những gì em đang có.
Có đi chơi, có bia rượu gì thì nên biết giữ mình là được, anh ở nhà sẽ lo đấy.
Thì vợ mình đi đâu cũng nói, cũng gọi cho mình. Có chuyện gì cũng tâm sự với mình, dù chuyện thằng này lăm le, thằng kia đang có ý định thì cũng tâm sự hết.
Giờ mình chỉ khuyên 2 bạn nên ngồi lại với nhau, cùng nói chuyện xem 2 người có vướng mắc gì, khó chịu gì về cách cư xử của nhau. Mỗi người cho nhau một cơ hội để nhận ra mình sai chỗ nào khiển người kia khó chịu đến vậy. ( nên nhớ là sự khó chịu và không hiểu nhau là nguyên nhân dẫn đến lừa dối và phản bội).
Rồi sau này vẫn không thay đổi thì chấp nhận chia tay đi, đừng hối tiếc làm gì, vì nếu vẫn không thay đổi mà sống với nhau sau này cũng sẽ nảy sinh vấn đề thôi, lúc đấy còn đau buồn hơn.

Ung_Hoang_Phich

Reaction score
0
Nãy đọc mà bị xóa giờ mí comment được, mình cũng từng bị như này rồi, nhưng mà đứng từ xa thấy có thằng chở gấu về, mình im lặng, hsau gặp nhau mình nói chuyện, em nó bảo là chỉ là bạn, cũng kiểu đang vừa cãi nhau với mình xong nên nó khó chịu, đi chơi v người khác chứ k hề có ý j.

Mình nghĩ đôi lúc khi mà đang buồn bực, đặc biệt là giận nhau v ny, người ta thường tự cho phép mình buông thả 1 chút. Mình nghĩ việc này chỉ là nhất thời, chứ gấu cũng k đến nỗi thích thằng đó mà bỏ mình. Nên mình bỏ qua, giờ vẫn tốt đẹp. Bạn xem ý kiến mình ổn ko.

Reaction score
0
jupiter138 said:
Nếu chú không muốn bị như tôi thì bỏ con này gấp , dây dưa không dứt được khổ dài , con của tôi cũng ngoan hiền có tiếng , nhưng gái đã có máu kẹp trai thì chỉ cần có lí do là đi với trai , thậm chí cố tình gây lộn để có lí do hợp lí kẹp trai.

Dạ, bác ơi chuyện của bác là ntn bác kể em tham khảo với được k ạ

Sent from my iPhone 5s using vozForums
ElMagnifico said:
Tớ cũng là người có vợ, trước đây bọn tớ yêu nhau, tớ cũng bảo vợ tớ em hãy cứ là chính em, hãy sống thật với những gì em đang có.
Có đi chơi, có bia rượu gì thì nên biết giữ mình là được, anh ở nhà sẽ lo đấy.
Thì vợ mình đi đâu cũng nói, cũng gọi cho mình. Có chuyện gì cũng tâm sự với mình, dù chuyện thằng này lăm le, thằng kia đang có ý định thì cũng tâm sự hết.
Giờ mình chỉ khuyên 2 bạn nên ngồi lại với nhau, cùng nói chuyện xem 2 người có vướng mắc gì, khó chịu gì về cách cư xử của nhau. Mỗi người cho nhau một cơ hội để nhận ra mình sai chỗ nào khiển người kia khó chịu đến vậy. ( nên nhớ là sự khó chịu và không hiểu nhau là nguyên nhân dẫn đến lừa dối và phản bội).
Rồi sau này vẫn không thay đổi thì chấp nhận chia tay đi, đừng hối tiếc làm gì, vì nếu vẫn không thay đổi mà sống với nhau sau này cũng sẽ nảy sinh vấn đề thôi, lúc đấy còn đau buồn hơn.
Dạ em hiểu ý của bác, tự do, nhưng mà ny bác có đi chơi v thằng khác ko ạ? Vì em nghĩ cốt lõi là chuyện này, chứ k phải là chuyện quản lý.

talasieunhandienquangver2 said:
2 thôi. 3 và 4 k dùng lâu dài được.
:((