Xin tư vấn về loại Android box thích hợp

TTTTTTTT

Reaction score
0
Dear các thím, em có đường mạng 8MB/8MB, ít dùng mạng, mà cổng lan ngay chỗ vỗ tuyến 37 inch, hiện đang dùng vTv cab mà sắp hết hạn, đang tính mua cái Andoid box vì k thích gia hạn bên vtv cab lắm.

Nhu cầu thì:
- Lướt web trên TV, lấy kết quả xổ số, fb, xem youtube
- Xem phim HD free, mà em k rõ cái này có đc chọn phim theo sở thích k?

Mong các thím tư vấn, về giá nữa nhé, ngon bổ rẻ càng tuyệt ạ

many thanks

kusin1502

Reaction score
0

Bác qua đây này, sẽ tư vấn cho bác đầy đủ.
Về android box thì ko thể thay thể cho tv cable được đâu bác à, vì mặc dù hỗ trợ xem tivi trực tuyến nhưng không có gì đảm bảo cái app hoặc server sẽ tồn tại được bao lâu, chưa kể đường truyền mạng có ổn định không
cơ bản android box giống như 1 điện thoại thông minh, chỉ hỗ trợ xuât ra màn hình lớn, cấu hình cao và phần cứng hỗ trợ full HD, có loại 3D, 4K, xem HD free online thì có rất nhiều app, muốn xem đủ hình ảnh 720p thì đường truyền trên 5M, và thích xem phim gì thì xem, miễn sao phim đó đã được chủ app nó cập nhật, bác có thể dùng PC truy cập 1 trang như HDviet hay Hayhaytv thì rõ. tầm như của bác thì có himedia Q1 IV, giá 1tr5, đủ để bác xem HD và nhu cầu xổ số, fb, youtube hay web, ngoài ra tầm 2tr-2tr5 thì nhiều lắm như himedia Q3 IV, M8, M8s, ATV 1200......, bác qua bên tinh tê ở link trên sẽ có tư vấn tốt nhất.
Thân!

yo1

Reaction score
0
ra nguyen anh mà mua mấy cái android box, hình như ở võ thị sáu, hn thì phải

chanmodoii

Reaction score
0
Đang dùng con Himedia Q1 IV giá 1tr500, nếu dùng để coi TV thì cũng coi được một số kênh vtc, vtvcab nhưng điều khiển thì không thoải mái như trên TV thường. Lướt web thì chậm, không biết loại cao hơn có nhanh hơn nhiều không. Xem phim thì cũng có nhiều ứng dụng miễn phí với trả phí.

TTTTTTTT

Reaction score
0
ITV có lướt web đc đâu, em mong là có cái Android box nào mà:
- cắm chuột với bàn phím vào để điều khiển được :D lướt web chơi web game chẳng hạn
- xem đc VTV3, VTV1 cho các cụ coi phim cây nhà lá vườn :D

tungitbka

Reaction score
0
Bỏ 2m mua con xbox 360 cũ nhé thím siêu sma:byebye:rttv luôn

TTTTTTTT

Reaction score
0
tưởng Xbox chỉ có game thôi nhỉ? đúng là nhà quê ra phố, em chả biết cái mô tê gì cả :D

shouyong

Reaction score
0
Hay làm con HTPC cũ bé bằng cuốn sổ ý, e nghĩ là đa năng hơn Android box mà giá thì cũng chỉ tầm 2 củ ( E7500, 2Gb DDR2, HDD 80G)
Sent from my GT-N7100 using

TTTTTTTT

Reaction score
0
1 tháng cáp hết 100k, không biết mua cái android box có xài đc 2 năm k nhỉ? định xúc tầm 2,4 tr ạ