[Xin tư vấn] Mình muốn ráp 1 bộ máy PC ở Phong Vũ

5years

Reaction score
0
Như tiêu đề ạ, chẳng qua là mình muốn ráp 1 bộ máy ở Phong Vũ với cấu hình như trong hình ạ. Các bác đi ngang tư vấn hộ mình chọn linh kiện như thế này có hợp lý không ạ. Hình mình có up lên trong attachment, các bác chịu khó xem thử dùm nha, còn không thì vào link ở dưới xem thử:
https://phongvu.vn/buildpc?pb=JnBbMF...XT05MzEzXzE=

1. Mục đích mua máy là mình dùng để xài sơ sơ về PTS, Lightroom,... rồi có code Android, Java. Cũng dùng để chơi 1 số game như World of Warship (online), Battle Field 1,... thì ko biết cấu hình mình chọn có vừa đủ không :adore:
À vì mình chỉ có khoảng 17tr hay ráng tí là 18tr để ráp thôi :beauty:

2. Về cái CPU core i5 với ram 8GB như vậy thì có bị bóp cổ chai không hay nên làm 16GB bus 2k4

3. Mình phân vân về con VGA Asus 1050Ti như 1 quạt vs 2 quạt có ảnh hưởng nhiều không, rồi nên có nguồn phụ hay không nguồn phụ.

4. Nguồn Cooler Master mình chọn có hợp lý không ạ?:sexy:

P/s: mình thì hay ngâm cứu dòng intel hơn nên chọn core i, dòng AMD mình không rành nên ko dám nghía ạ :sweat:

Cho'

Reaction score
3
Bitcoin đang nổ chờ tí xem giá có xuống không đã :D

Tunglam2710

Member
Reaction score
0
Tầm này build new i5 7400 chi nữa bạn >.
INTEL CORE I3-8100 Coffee Lake Socket 1151 V2
MSI Z370 Gaming Plus LGA 1151 V2
TEAM T-Force Vulcan 8GB DDR4 Bus 2400
COLORFUL GTX 1050TI NB 4GB DDR5 128 bit
WESTERN DIGITAL BLUE 1TB SATA3 - 7200RPM
CORSAIR VS400 - 400w 80Plus A.PFC
AIGO Starship II Black

ShockChuaNhoc

Reaction score
1
5years said:
Như tiêu đề ạ, chẳng qua là mình muốn ráp 1 bộ máy ở Phong Vũ với cấu hình như trong hình ạ. Các bác đi ngang tư vấn hộ mình chọn linh kiện như thế này có hợp lý không ạ. Hình mình có up lên trong attachment, các bác chịu khó xem thử dùm nha, còn không thì vào link ở dưới xem thử:

1. Mục đích mua máy là mình dùng để xài sơ sơ về PTS, Lightroom,... rồi có code Android, Java. Cũng dùng để chơi 1 số game như World of Warship (online), Battle Field 1,... thì ko biết cấu hình mình chọn có vừa đủ không :adore:
À vì mình chỉ có khoảng 17tr hay ráng tí là 18tr để ráp thôi :beauty:

2. Về cái CPU core i5 với ram 8GB như vậy thì có bị bóp cổ chai không hay nên làm 16GB bus 2k4

3. Mình phân vân về con VGA Asus 1050Ti như 1 quạt vs 2 quạt có ảnh hưởng nhiều không, rồi nên có nguồn phụ hay không nguồn phụ.

4. Nguồn Cooler Master mình chọn có hợp lý không ạ?:sexy:

P/s: mình thì hay ngâm cứu dòng intel hơn nên chọn core i, dòng AMD mình không rành nên ko dám nghía ạ :sweat:
nhu cầu chủ yếu làm ảnh và chơi game , mình gửi bạn cấu hình sau tối ưu cũng như ngon p/p tốt hơn so với dàn bạn build nhé , Ram hiện tại giá cao nên bạn lấy trước 8GB , sau bổ sung thêm cũng dc , VGA bản 2 fan tất nhiên sẽ ngon hơn , mát hơn và xung cao hơn , nhìn đẹp và ngầu hơn , con nguồn CM Elite bạn bỏ ra đi , giá cao mà chất lượng như ..... :

BO MẠCH CHỦ Asrock Z370 Pro4
BỘ VI XỬ LÝ Intel Core i3-8100 Coffee Lake Quad-Core 3.6 GHz LGA 1151v2
RAM T-Force Delta RGB 8GB ( 1X8GB ) DDR4 Bus 3000
HDD WD 1TB /7200 Rpm / Cache 64MB /Sata 3 (6.0 GB/s) - Caviar Blue
SSD Colorful SL300 128GB
CHỌN VGA Asus Strix GTX 1050Ti 4Gb(128 Bit) GDDR5
CHỌN NGUỒN Corsair VS400 - VS Series™ 80 Plus White
VỎ CASE AIGO BLACK TECHNOLOGY

5years

Reaction score
0
Tunglam2710 said:
Tầm này build new i5 7400 chi nữa bạn >.

ShockChuaNhoc said:
nhu cầu chủ yếu làm ảnh và chơi game , mình gửi bạn cấu hình sau tối ưu cũng như ngon p/p tốt hơn so với dàn bạn build nhé , Ram hiện tại giá cao nên bạn lấy trước 8GB , sau bổ sung thêm cũng dc , VGA bản 2 fan tất nhiên sẽ ngon hơn , mát hơn và xung cao hơn , nhìn đẹp và ngầu hơn , con nguồn CM Elite bạn bỏ ra đi , giá cao mà chất lượng như ..... :

BO MẠCH CHỦ Asrock Z370 Pro4
BỘ VI XỬ LÝ Intel Core i3-8100 Coffee Lake Quad-Core 3.6 GHz LGA 1151v2
RAM T-Force Delta RGB 8GB ( 1X8GB ) DDR4 Bus 3000
HDD WD 1TB /7200 Rpm / Cache 64MB /Sata 3 (6.0 GB/s) - Caviar Blue
SSD Colorful SL300 128GB
CHỌN VGA Asus Strix GTX 1050Ti 4Gb(128 Bit) GDDR5
CHỌN NGUỒN Corsair VS400 - VS Series™ 80 Plus White
VỎ CASE AIGO BLACK TECHNOLOGY
Thanks 2 bác, để mình tìm hiểu thêm 2 dàn này ntn :byebye::byebye:

5years

Reaction score
0
Cho' said:
Bitcoin đang nổ chờ tí xem giá có xuống không đã :D
mình dành dụm dc 2 tháng rùi, có dàn máy tết mài đít ở nhà cho đã =)))). Giờ chờ thêm nữa mệt lắm :v

ShockChuaNhoc

Reaction score
1
5years said:
mình dành dụm dc 2 tháng rùi, có dàn máy tết mài đít ở nhà cho đã =)))). Giờ chờ thêm nữa mệt lắm :v
càng chờ giá VGA nó càng lên , lại khổ :sogood:

Cho'

Reaction score
3
ShockChuaNhoc said:
càng chờ giá VGA nó càng lên , lại khổ :sogood:
Lời nói của người dùng và lời nói của người bán nó khác nhau chứ :sexy::sexy::sexy:
Coin nổ, Trung Quốc lại chính thức cấm đồng tiền này lý nào lại lên :beauty:

ShockChuaNhoc

Reaction score
1
Cho' said:
Lời nói của người dùng và lời nói của người bán nó khác nhau chứ, người bán muốn bán đỉnh còn dân mua lại muốn mua đáy :sexy::sexy::sexy:
Coin nổ, Trung Quốc lại chính thức cấm đồng tiền này lý nào lại lên :beauty:
tùy thôi bác , thích thì chờ , cần gấp thì mua , coin ảnh hưởng chỉ 1 phần , tình hình hiện tại thiếu chip nhớ sản xuất mới là vấn đề lớn .