dangle1907

Reaction score
0
Cùng trường em có 1 bạn mới đi du học Úc, đúng chuẩn gu em, làm sao để tán bây giờ ạ. Trước em với bạn ấy cùng clb guitar nhưng mà em out clb rồi, khéo bạn ấy còn chả biết em là ai, còn chưa cả add friend fb nên nhắn còn chả rep. Em biết no hope vcl nhưng em vẫn chờ 1 tia hi vọng :((

Gửi từ Sony G8342 bằng vozFApp

meohoangsingle

Reaction score
0
Lấy tờ giấy trắng, vẻ trái tim có hình mũi tên đâm ngang qua rỉ máu rớt lộp độp.
Phang thêm 2 dòng thơ này rồi đưa cho nó:
Em là cục cức trôi sông
anh là con chó chạy rông trên bờ.

Godofwind96

Reaction score
0
dangle1907 said:
Cùng trường em có 1 bạn mới đi du học Úc, đúng chuẩn gu em, làm sao để tán bây giờ ạ. Trước em với bạn ấy cùng clb guitar nhưng mà em out clb rồi, khéo bạn ấy còn chả biết em là ai, còn chưa cả add friend fb nên nhắn còn chả rep. Em biết no hope vcl nhưng em vẫn chờ 1 tia hi vọng :((

Gửi từ Sony G8342 bằng vozFApp
Năng cái mồm lên. Kiểu muốn làm quen với con gái thì trước tiên phải biết nói chuyện để cho chúng nó quý đã. Sau khi đã tạo được cái thiện cảm rồi thì chủ động rủ đi date (nhớ là đi date chứ không phải đi chơi). Nếu bị reject thì cứ bình thường, coi như không có gì cả, move on. :">

Nếu nhắn tin fb thì phải có lý do chính đáng để nhắn, chứ không phải cứ nhắn ba lăng nhăng thì không rep là đúng rồi. Cứ mạnh dạn nhắn hỏi mấy thứ liên quan đến CLB, sau đấy đi sâu vào hơn hỏi chuyện các thứ ngoài lề:byebye: Nhớ là đi chầm chậm thôi, không là ngã gãy chân. :chaymau:

8gacon8

Reaction score
0
Thôi bỏ đi mà làm người cưng ơi. Gái mà đi du học nó dễ bỏ lắm, chỉ nhắm tới mấy thằng bên đó thôi. Mà không cần phải gái lẳng lơ hay gì đâu, cả bọn gái mọt sách mà trông được được tí cũng thế. Tôi với con ex mỗi đứa du học một nước, tôi với nó còn là bạn thân trước khi quen nhau (chứ ko phải như trường hợp của cưng), thế mà quen hơn 2 năm, mỗi đứa cũng qua lại thăm nhau, rồi đùng 1 cái nó bỏ tôi đi quen đứa khác.

Cưng là còn chưa cưa được, thì dù có nói chuyện được đi chăng nữa cũng không có cửa đâu. Bỏ đi tìm đứa khác ở VN dễ hơn.

quachtuongvl1

Reaction score
0
8gacon8 said:
Thôi bỏ đi mà làm người cưng ơi. Gái mà đi du học nó dễ bỏ lắm, chỉ nhắm tới mấy thằng bên đó thôi. Mà không cần phải gái lẳng lơ hay gì đâu, cả bọn gái mọt sách mà trông được được tí cũng thế. Tôi với con ex mỗi đứa du học một nước, tôi với nó còn là bạn thân trước khi quen nhau (chứ ko phải như trường hợp của cưng), thế mà quen hơn 2 năm, mỗi đứa cũng qua lại thăm nhau, rồi đùng 1 cái nó bỏ tôi đi quen đứa khác.

Cưng là còn chưa cưa được, thì dù có nói chuyện được đi chăng nữa cũng không có cửa đâu. Bỏ đi tìm đứa khác ở VN dễ hơn.
Kinh nghiệm đau thương :sosad:

finalmagic

Reaction score
0
8gacon8 said:

Chuẩn mẹ luôn rồi :sweat:

via vozForums for iPhone

tranttlinh

Reaction score
1
Xa mặt cách lòng các mày ơi. Lúc ốm đau, ai mua cho nó bát phở/ viên thuốc. Lúc đi làm part time đêm hôm lạnh lẽo, vắng vẻ, ai đưa đón nó. Lúc thi rớt, chủ chửi, bị phân biệt chủng tộc, etc. ai ôm nó an ủi. Những tên người, địa danh, hang quán trong câu chuyện nó kể, mày nghe chả thấy liên quan gì thì làm sao chia sẻ?

Yêu xa làm đéo gì.

JiangNanDream

Reaction score
0
Bọn cgai đi du học xác định theo mấy anh em định cư ổn định bên này luôn rồi b, ăn sao lại được chúng nó, kiếm gái ở nhà thôi :chaymau:

via vozForums for iPhone

Kin..

Reaction score
0
Chạn cao đó bạn, cố gắng chui nhoa. Có khi em đi úc được mấy anh Maori dập lút mẹ cán quên đường về thì bỏ mẹ