xin mod cho em lập box này ở đây. mẹo nhỏ sửa lỗi chuột double click không cần thay phím

Wind-Blade

Reaction score
0
vẫn cứ phải tháo nút ra xong sau hàn lại :))
mua cái nút mới 15k cho nhanh ạ

nhimcoi88

Reaction score
0
Wind-Blade said:
vẫn cứ phải tháo nút ra xong sau hàn lại :))
mua cái nút mới 15k cho nhanh ạ
Cần gi phải tháo đâu bạn, tớ lấy 1 nút tượng trưng cho ae hiêu thôi, là phải cần lau chỗ nào. Cái ảnh cuối cùng ấy ạ, không phải hàn nhổ ra đâu.

[VC]Scorpions

Reaction score
0
các bác đừng dùng rp7 dùng wd-40 ấy không hỏng hết nút với khe ram.:sweat:

bluesky20

Reaction score
0
pitroy said:
Như bài của bác áp dụng với tiệm game net số lượng nhiều thì ok chứ như em dùng vp chơi game thay cái nút xong dùng mấy năm vẫn ok nên ko care lắm.
anh đang có con ie 3.0 hỏng cuộn em xem có chỗ nào thay đc thì pm anh nhé!! tks em:sogood:

IS3

Reaction score
0
Bạn khéo tay nhỉ.
Mình đã có lần thử tháo - lắp nhíp đồng của nút click, kết quả là hết click nổi luôn vì làm cong nhíp => Bực mình, lấy mỏ hàn bung chân nút click ra, thay nút khác.
*
Còn 1 mẹo nữa: chữa nút cuộn bị dơ bằng cách lấy RP7 xịt vào cái bánh răng gắn trên board.

nhimcoi88

Reaction score
0
IS3 said:
Bạn khéo tay nhỉ.
Mình đã có lần thử tháo - lắp nhíp đồng của nút click, kết quả là hết click nổi luôn vì làm cong nhíp => Bực mình, lấy mỏ hàn bung chân nút click ra, thay nút khác.
*
Còn 1 mẹo nữa: chữa nút cuộn bị dơ bằng cách lấy RP7 xịt vào cái bánh răng gắn trên board.
chuẩn luôn bạn à, cuộn chỉ có rp7:beauty: mình cùng chia sẻ cho ae...

ss3000

Reaction score
1
[VC]Scorpions said:
các bác đừng dùng rp7 dùng wd-40 ấy không hỏng hết nút với khe ram.:sweat:
Nếu chỉ để bôi trơn không thì đúng là không nên dùng RP7. Nhưng nếu cần lợi dụng sự ăn mòn của nó thì phải dùng RP7. RP7 ăn các chất bẩn trước, đến lúc muốn ăn vào linh kiện thì cũng khô queo rồi.