xin mod cho em lập box này ở đây. mẹo nhỏ sửa lỗi chuột double click không cần thay phím

linklove3107

Reaction score
0
thanks bác. Ngày xưa em cũng phải đi thay nút cho con DA 3500, nó báo giá em tính cả tiền thay feet vì nó bảo phải tháo feet ra mới mở được chuột. Em ok thôi, chả để ý. Sửa về dùng ok, nhưng để ý mới thấy feet nó lại dán feet cũ vào, éo thay mới. Bảo quên thì k dán feet đã đành, đây nó vẫn dán feet cũ và tính đủ tiền như thay feet mới cho em. Chả lẽ có 6 chục cũng làm nhặng lên.

cuchuoi0509

Reaction score
0
vụ tia lửa điện thì hơi quá, bác biết dòng bao nhiêu V, bao nhiêu A thì mới có tia lửa ko :)

ss3000

Reaction score
1
kiwi90 said:
còn sửa lỗi con lăn chuột nữa ntn hả bác :D
Như #6 nói ý.:chaymau:
Cá nhân mình cũng hay dùng RP7. Lau chân ram, hay làm nhạy tiếp điểm rất OK.
Mấy cái nút chuột thì chưa phải động đến bao giờ, nhưng con lăn thì vài cái rồi. Thập chí mấy cái analog gamepad dùng RP7 cũng rất tốt.
PS: Cách làm của chủ thớt có thể hơi mất công. Nhưng nếu đúng con nào mà tiếp điểm không nhạy thì nên VS cho nó. Không phải lúc nào cũng có thể vác đi thay cái nọ cái kia được đâu. Giả sử ở những nơi mà đồ máy tính còn khan hiếm hoặc không có thì phải tự làm chứ thuê ai?
cuchuoi0509 said:
vụ tia lửa điện thì hơi quá, bác biết dòng bao nhiêu V, bao nhiêu A thì mới có tia lửa ko :)
Có thể thớt thấy nó đen đen thì nghĩ do tia lửa. Thực tế là các tiếp điểm này hay được phủ 1 lớp dầu mỏng để chống oxy hóa, và chống mài mòn. Nhưng do ma sát lâu ngày nó đen và khô đi nên nhìn có vẻ giống:D

nhimcoi88

Reaction score
0
cuchuoi0509 said:
Dạ em nói thế cho các bác dễ tưởng tượng ấy mà, 2 tiếp điểm dùng lâu ngày thì kiểu gì chẳng bẩn, bám muội đen. Như trong ảnh em cầm phím omrom 10M, tháo ra còn đen xì.

nhimcoi88

Reaction score
0
cucgach2 said:
Hôm rồi xịt rp7 cũng chữa ngon con ie3
RP7 cũng rất tốt, dùng sửa lăn chuột, làm theo cách của em đòi hỏi phải tỉ mẩn, bác nào bị bắc kinh sơn thì dùng rp7 cho nhanh hê hê