[Xin kinh nghiệm] Ghen với quá khứ người yêu, phải làm sao để thoát

chelsea no.1

Reaction score
0
vo la so 1 said:
như mình thì mình sẽ yêu cầu ngay từ ban đầu là nếu gấu đã xác định đến với mình thì gấu phải xoá toàn bộ thông tin cũng như chặn toàn bộ liên lạc từ nyc. Bạn cứ để nyc của gấu tự do nhắn tin, gọi điện như vậy có ngày mất gấu, con gái họ sống theo cảm xúc nên rất dễ bị mủi lòng bạn ạ. Thôi bạn cứ nghe mình, phòng còn hơn chữa.
Cảm ơn bro đã cho lời khuyên. Mà đúng là con gái dễ mủi lòng thật. Mấy hnay cứ bảo ko nghĩ đến nữa. Kệ. Cơ mà nói dễ nhưng lại làm thì khó. Đã cố đi chơi, đi nhậu cùng ae rồi. Nhậu xong về lại nghĩ :pudency:

via vozForums for iPhone

Dracula20

Reaction score
0
hellokytty said:
Bạn chưa cứng tuổi lắm hoặc chưa trải lắm.
Bạn ích kỷ và cái bạn thiếu là sự chia sẻ.
Bạn có bạn gái tuyệt vời đấy!
Mình nên chia sẻ với ai hả bạn? Người ngoài thì không thể, vì làm mất danh dự bạn gái; còn chia sẻ với bạn gái thì đã làm nhưng có vẻ sẽ không giải quyết được và buồn lòng cô ấy hơn, dù bạn gái cũng hiểu cho mình.

via vozForums for iPhone

Dracula20

Reaction score
0
chelsea no.1 said:
Cảm ơn bro đã cho lời khuyên. Mà đúng là con gái dễ mủi lòng thật. Mấy hnay cứ bảo ko nghĩ đến nữa. Kệ. Cơ mà nói dễ nhưng lại làm thì khó. Đã cố đi chơi, đi nhậu cùng ae rồi. Nhậu xong về lại nghĩ :pudency:

via vozForums for iPhone
Riêng bạn thì bạn cần mạnh tay, không nhân nhượng, bạn cứng rắn thì bạn gái bạn sẽ nghe lời và còn yên, nể bạn hơn, chúc may mắn!

via vozForums for iPhone

devilxz2

Reaction score
0
Thớt còn trẻ con quá, bảo đảm tuổi đời ông hơn tôi nhưng suy nghĩ chín chắn tôi hơn ông xa :chaymau:
Tôi vào trường hợp như ông thì sẽ coi như chẳng có gì xảy ra và tiếp tục quan tâm, chăm sóc em.
Tự đi tìm kiếm nổi đau xong tự khổ : ^:)^ ^:)^
Ông không thể làm cô ấy quên đi người cũ nhưng ông có thể làm cô ấy yêu ông hơn người cũ.

Gửi từ Xiaomi MI 8 bằng vozFApp

junianto158

Reaction score
0
Cũng giống như mấy thằng nghiện thuốc biết hút là sẽ viêm phổi, sẽ chết sớm mà vẫn hút ấy. Còn thím thì vẫn biết là ko nên nghĩ về quá khứ nhưng vẫn nghĩ. Ng bên ngoài nhìn vào biết khuyên j cũng vô dụng. Thằng hút thuốc sẽ hút đến chết, còn thím thì cứ ghen đến khi nào ng yêu nó bỏ thì thôi, kết thúc cuộc tình. Easy mà.

bkg.vn

Reaction score
0
Dracula20 said:
Cảm ơn bạn đã động viên nhé, mình rất cảm ơn. Có điều mình có tật là khó tự lừa dối bản thân lắm, không có sự vụ gì rõ ràng để so sánh cả, người yêu mình chia ta ex đã vài năm, không vì ex kém gì cả mà vì ghen tuông thôi (cũng không phải ngoại tình cắm sừng gì ghê gớm). Mình cũng không tự ti gì cả. Cái mình buồn là những gì trong sáng, dễ thương, tuyệt vời thì người yêu đã dành cho người khác rồi, cả đời mình không bao giờ có diễm phúc đó, và dù người yêu mình cố chứng tỏ ra sao mình cũng sẽ không bao giờ biết chắc người yêu mình yêu mình đến mức sẵn sàng dâng hiến lúc còn giữ gìn.

Mình không đánh giá đúng sai, chỉ là trải lòng. Cái sự ghen này chết ở chỗ càng nghĩ về nó càng bới ra thêm lý do để ghen và buồn :go:
Chủ thớt tuổi từ 30 - 40 mà suy nghĩ chán quá :sweat:

Hỏi cái nyc của chủ thớt đã lấy vợ chưa? Mối quan hệ của họ bây giờ ntn, có liên lạc với nhau không? Đối với những người bạn chung thì sao, còn giữ quan hệ với nhau không?

Nếu chả còn cái vẹo gì thì thớt cứ việc yêu hết mình, và khiến người đấy yêu mình nhiều hơn cả người cũ bằng chính những hành động của bản thân, cái mà người cũ không làm được thì sẽ thấy mọi thứ sẽ đơn giản hơn nhiều. Còn cứ lăn tăn cái "những gì trong sáng, dễ thương, tuyệt vời thì người yêu đã dành cho người khác rồi, cả đời mình không bao giờ có diễm phúc đó" chỉ khiến mối quan hệ này tan vỡ thôi, giữ cũng không được đâu!

viemganB

Reaction score
0
Ông thớt chưa trải nghiệm việc này, nên để nó quấn lấy suy nghĩ là chuyện đương nhiên. Các ông đừng chê, ai chưa trải qua đều như vậy cả.
Tôi chỉ khuyên ông, nếu muốn vde này được giải quyết thì nên nói chuyện với bạn gái ông, không phải là chuyện có thể thay đổi quá khứ, mà là ông được nói ra hay ko thôi, nên nói chuyện nhẹ nhàng và bày tỏ những gì ông đang gặp phải( ko được nói chuyện kiểu chỉ trích quá khứ bạn gái) tin tôi đi, sẽ ổn thôi

Gửi từ Bold9900 bằng vozFApp

elnazaghili

Reaction score
0
Em đã trải qua cảm giác của thớt rồi. Người yêu của em tin tưởng em, kể cho em chuyện với nyc xong cô ấy khóc với em. Em thương cô ấy vl nhưng mấy hôm sau trong lòng vẫn đầy cảm giác ghen tuông, bứt rứt. Cách vượt qua thì thím nên cố gắng kìm nén đừng chia sẻ chuyện đấy với ai cả vì cô ấy đã tin tưởng thím, đã kể hết bí mật đấy cho thím. Những ngày như này thím cần gặp cô ấy nhiều hơn, tin tưởng vào tình cảm của cô ấy dành cho thím thì mọi chuyện sẽ qua nhanh thôi :sosad:

Gửi từ Điện thoại bàn bằng vozFApp

codoc12

Reaction score
0
Thớt như thằng bồ mới của con nyc của em. Đ m nó ghen lồng ghen lộn lên, cãi vã suốt, kêu không có quan tâm quá khứ mà suốt ngày đi hỏi chuyện em, nó soi từng cmt của em với cô nyc, cảm giác nó éo thật lòng tí nào, không tin tưởng tí nào, yêu nhau tin tưởng nhau chút. đừng trẻ con vậy, đã k tin thì đừng yêu, quá khứ là chuyện của quá khứ, đừng để đến lúc mất nhau rồi mới hối hận

conganh10101993

Reaction score
0
Dracula20 said:
Trước đây mình cười nhạo những ai quan tâm quá khứ bạn gái, mình sẽ nói họ những câu như "quá khứ mới làm nên con người hiện tại", "quá khứ của ai là việc riêng, quyền tự do của họ", "tập trung hiện tại, quan tâm quá khứ làm gì", "anh cũng có quá khứ, quyền gì mà soi mói người khác",... nhưng mà tới mình bị thì mọi câu nói tích cực đó nó trôi đi hết mấy thím à. :sweat:
Cổ nhân nói cấm có sai, mấy thằng mở miệng nói chuyện đạo đức thường sống như :lol: