BanhXe0_

Reaction score
0
Last Updated 2020-01-30 ,17:20
Hi các bác, chả là đầu năm đầu tháng hội em tính làm một chuyến du xuân cho bằng chuy bằng em ,địa điểm là HG các bac ạ. Một phần là vi moi ng đều từ miền nam , một phần để tiết kiệm thời gian và côn sức , em cũng lăn tăn là nên đi HG như thế nào là hợp lý cho team 16-18 người (t3 tối từ Hn, về Hn vào ngày CN ).
giữa các phương án sau thì các bác thấy cái nào hợp lý nhất ạ
1. Mua tour từ HN , họ lo tron gói
2. Đi xe khách lên HG, mua tour HG :
a. Mua tour có xe 24 chổ bản địa
b. Thue 1 tour guide và cả đoàn đi xe máy

Em cam on các bác đã xem ạ :chaymau:

Hi các bác, chả là đầu năm đầu tháng hội em tính làm một chuyến du xuân cho bằng chuy bằng em ,địa điểm là HG các bac ạ. Một phần là vi moi ng đều từ miền nam , một phần để tiết kiệm thời gian và côn sức , em cũng lăn tăn là nên đi HG như thế nào là hợp lý cho team 16-18 người (t3 tối từ Hn, về Hn vào ngày CN ).
giữa các phương án sau thì các bác thấy cái nào hợp lý nhất ạ
1. Mua tour từ HN , họ lo tron gói
2. Đi xe khách lên HG, mua tour HG :
a. Mua tour có xe 24 chổ bản địa
b. Thue 1 tour guide và cả đoàn đi xe máy

Em cam on các bác đã xem ạ :chaymau:

Last edited by a moderator:

lovingu89

Reaction score
0
Đi xe lên Hà Giang, mua tour tại Hà Giang. Vì họ tổ chức tour theo nhu cầu của team, nhưng vẫn bảo đảm đầy đủ những địa điểm ko thể bỏ qua ở HG. Hướng dẫn viên bản địa cũng am hiểu văn hoá địa phương hơn. Mình gợi ý tour của công ty Phớn tooc-Hà Giang Trẻ do a Giàng A Phớn làm giám đốc. Năm ngoái team mình đi của công ty anh đó. Tour rất chất bạn ạ

via vozForums for iPhone

nhocpro9zz

Reaction score
0
Từng lên Hà Giang công tác, khuyên bác nên lên hẳn Mèo vạc chơi cho thích. Không khí trong lành, giá cả vừa phải, sạch sẽ, tiện đi chơi. :byebye::byebye:

tuantiu105

Reaction score
0
Tưởng chạy xe máy thì vào tư vấn hehe, chứ mua tua thì mua ở HG đi, ra Mỹ Đình bắt con xe khách là lên HG thôi. Lên đấy thuê dàn wave chạy ngắm cảnh là best. Ngồi ô tô khách đi ngắm nó không trọn vẹn đâu.

mr3x

Reaction score
0
Mua tour từ Hanoi cho khoẻ.
Mình đi nhiều nơi rồi nhưng thấy đi Hà Giang là rẻ nhất, mỗi tội đồ ăn ko có gì đặc trưng.

tuantiu105

Reaction score
0
mr3x said:
Mua tour từ Hanoi cho khoẻ.
Mình đi nhiều nơi rồi nhưng thấy đi Hà Giang là rẻ nhất, mỗi tội đồ ăn ko có gì đặc trưng.
Cháo ấu tẩu, bánh cuốn Đồng Văn, bánh tam giác mạch cũng hay mà thím. :gach:

bachhacden

Reaction score
0
Nhóm có người già trẻ em hay sao mà tính mua tour vậy thớt, theo mình thì HG mà đi quanh bằng ô tô thì mất moẹ nó 70% rồi. Thú là ở cái đường đi, chứ điểm đến thì ko hấp dẫn lắm. Dọc đường có thể dừng bất chợt, rất nhiều chỗ khám phá.

kimlee_hl92

Reaction score
0
HG những điểm đẹp đều dọc đường đi, sao phải mua tour hả bạn.
Nếu toàn thanh niên thì lên thành phố, thuê xe máy rồi vút thôi.

nhocpro9zz

Reaction score
0
tuantiu105 said:
Tưởng chạy xe máy thì vào tư vấn hehe, chứ mua tua thì mua ở HG đi, ra Mỹ Đình bắt con xe khách là lên HG thôi. Lên đấy thuê dàn wave chạy ngắm cảnh là best. Ngồi ô tô khách đi ngắm nó không trọn vẹn đâu.
Chuẩn bác ạ. Nhưng đèo ở Hà Giang đi kinh thật. Như em không có kinh nghiệm đi đèo nên đi bằng con wave rén ra phết. Cảnh thì thực sự rất đẹp, nhất là đỉnh Mã Phì Lèng :beauty::beauty:

BanhXe0_

Reaction score
0
Team 2x hết nha mây thím, chẳng là gái > nam và ko có ai từng đi núi phía bắc nên mới q tâm tour.
, nghe đâu đèo đi ghê lắm ko biết có phải ko mấy thím