tuantheking

Reaction score
0
Em tìm trên gg toàn mấy topic thay ssd cho laptop của mấy ông shop seo top, giờ em có con samsung 850 Evo main em là giga h270 giờ lăp thêm thì có cần dây gì không ạ lắp ntn ạ

ProUsa@Usa

Reaction score
0
tuantheking said:
Em tìm trên gg toàn mấy topic thay ssd cho laptop của mấy ông shop seo top, giờ em có con samsung 850 Evo main em là giga h270 giờ lăp thêm thì có cần dây gì không ạ lắp ntn ạ
Nếu gắn cho laptop thì không cần cáp còn gắn cho desk thi cần cáp sata 3 và xcần luôn khay gắn dĩa 2.5 chuyển qua 3.5 đễ gắn vô khoang ổ cứng 3.5 trên mấy case của desktop

tuantheking

Reaction score
0
ProUsa@Usa said:
Nếu gắn cho laptop thì không cần cáp còn gắn cho desk thi cần cáp sata 3 và xcần luôn khay gắn dĩa 2.5 chuyển qua 3.5 đễ gắn vô khoang ổ cứng 3.5 trên mấy case của desktop
dây này có đi kèm không bác, có khay thì cần gì dây nữa nhỉ, tưởng khay cắm đầu của hdd là được

tuantheking

Reaction score
0
cams own bacs mình làm đc rồi, bây giờ mình format ssd bằng win 10 đc không, sau đó minh mới cài win có ổn không, sao cái samsung magician ko có tính năng format cho ssd luôn nhỉ

emmeo

Reaction score
0
tuantheking said:
cams own bacs mình làm đc rồi, bây giờ mình format ssd bằng win 10 đc không, sau đó minh mới cài win có ổn không, sao cái samsung magician ko có tính năng format cho ssd luôn nhỉ
Thím cài Samsung Data Migrate rồi chuyển hết dữ liệu sang ổ mới là được.

tuantheking

Reaction score
0
emmeo said:
Thím cài Samsung Data Migrate rồi chuyển hết dữ liệu sang ổ mới là được.
chắc em cài lại thôi thôi và bê hết ứng dụng sang hdd ổ này chạy game thôi, part cũ cài link tinh quá chỉnh lại lâu hơn nữa, mà giờ mới để ý main em nó cho có 2 cổng sata 3 thôi, mà lại cho 1 dãy sata sau này muốn nâng thêm 1 cái ssd nữa thì cắm hdđ sang sata có ổn không nhỉ

tuantheking

Reaction score
0
quên là có hỗ trợ m2 pcie chắc đợi nó rẻ rồi mua thêm