traitimlolam

Reaction score
1
Last Updated 01-06-2019 at 00:41
Mình mới cắt FPT đổi qua VNPT, giờ mình cần cái router mà có thể truy cập nhiều máy 1 lúc vì ko tin tưởng con của nhà mạng lắm! Con của FPT lúc gọi nó xuống thay mất 770k mà bây giờ nó thu về rồi!

Giờ mua con nào thì ngon bổ rẻ nhỉ! Mình ko biết xem thông số máy truy cập cho router chỗ nào!

Many thanks!

P/s: tài chính tầm 700k quay đầu được hôn các anh em?

via vozForums for iPhone

Mình mới cắt FPT đổi qua VNPT, giờ mình cần cái router mà có thể truy cập nhiều máy 1 lúc vì ko tin tưởng con của nhà mạng lắm! Con của FPT lúc gọi nó xuống thay mất 770k mà bây giờ nó thu về rồi!

Giờ mua con nào thì ngon bổ rẻ nhỉ! Mình ko biết xem thông số máy truy cập cho router chỗ nào!

Many thanks!

P/s: tài chính tầm 700k quay đầu được hôn các anh em?

via vozForums for iPhone

DienKhanh

Reaction score
1
Bác đã có tiền làm cf mà tiết kiệm tiền cái modem thì sau này mệt đủ đường (nếu quán đông trên mức tải của cái modem), đợt em mua con aptek gì đó 2tr2 mà tầm 70 người vô là giật giật, người sau ko vô đc nó chửi quá trời, điên đầu cả tuần mới giải quyết xong.

Sent from Xiaomi MI PAD 4 PLUS using vozFApp

traitimlolam

Reaction score
1
DienKhanh said:
Bác đã có tiền làm cf mà tiết kiệm tiền cái modem thì sau này mệt đủ đường (nếu quán đông trên mức tải của cái modem), đợt em mua con aptek gì đó 2tr2 mà tầm 70 người vô là giật giật, người sau ko vô đc nó chửi quá trời, điên đầu cả tuần mới giải quyết xong.
Từ lúc làm cafe mình cái gì cũng tính tiết kiệm vừa đủ dùng thoai! Quán mình max nhất chứa đc có 50 người thôi mà, trước dùng con AC92 phà phà, có khi đi mua lại con đó :))
via vozForums for iPhone

160cm

Reaction score
0
traitimlolam said:
Đắt quá :(

via vozForums for iPhone
700k của ông to quá nhỉ ,mua cái router cho mấy chục người xái mà dùng lâu dài mà chỉ muốn bỏ ra 700k tôi hỏi thật 700k đó ông trả lương được cho 1 thằng nv phục vụ trong 1/2 tháng ko

DienKhanh said:

https://www.anphat.vn/san-pham/wi-fi...r/aptek-a196gu
con này hả bác

bancaseiphone

Reaction score
0
Nói thật, không có 1 con nào ngon bổ rẻ mà connect nhiều cả. Đừng có nghĩ 1 con router 1 2tr, mà connect tầm 100 máy liên tục

Nhà mình xài gia đình, 3 4 điện thoại + TV Internet + 2 máy tính, đôi khi cần phải stream phim từ máy tính lên TV 4k. Phải dùng Router ASUS (RT-AC5300) giá ~ 10tr không rẻ (Xưa VN k bán, h mua ở VN thì đc bảo hành 36 tháng)

Quán rộng đông, nên mua ASUS kết hợp công nghệ Aimesh, tuy đắt nhưng sắc ra miếng. Bảo đảm không một lời phàn nàn nào từ khách về mạng Wifi, dù quán có rộng tới đâu, nhiều tầng tới đâu

Có tiền thì đầu tư cái router giống mình, quán nhiều tầng đầu tư thêm bộ Aimesh, tầm 10tr nữa. Ngân sách khoảng 20tr là nhẹ đầu, Wifi là đầu tư 1 lần xài 3 4 5 năm, nhìn xa ra. Không đắt đâu

terminator212

Reaction score
1
asus 1300UHP ko phải hối hận đâu

còn nói đắt quá thì e khuyên thật đóng quá cafe đi

namhoang1235

Reaction score
1
Lắp nhiều con vào không được hả bác. Băng thông thì thoải mái mỗi cái wifi nó bị hạn chế thiết bị thôi mà. Tăng điểm phát lên là được chứ nhỉ

Gửi từ Htq bằng vozFApp