vip_boy_cp

Reaction score
0
bancaseiphone said:
Nói thật, không có 1 con nào ngon bổ rẻ mà connect nhiều cả. Đừng có nghĩ 1 con router 1 2tr, mà connect tầm 100 máy liên tục

Nhà mình xài gia đình, 3 4 điện thoại TV Internet 2 máy tính, đôi khi cần phải stream phim từ máy tính lên TV 4k. Phải dùng Router ASUS (RT-AC5300) giá ~ 10tr không rẻ (Xưa VN k bán, h mua ở VN thì đc bảo hành 36 tháng)

Quán rộng đông, nên mua ASUS kết hợp công nghệ Aimesh, tuy đắt nhưng sắc ra miếng. Bảo đảm không một lời phàn nàn nào từ khách về mạng Wifi, dù quán có rộng tới đâu, nhiều tầng tới đâu

Có tiền thì đầu tư cái router giống mình, quán nhiều tầng đầu tư thêm bộ Aimesh, tầm 10tr nữa. Ngân sách khoảng 20tr là nhẹ đầu, Wifi là đầu tư 1 lần xài 3 4 5 năm, nhìn xa ra. Không đắt đâu
Đầu tư như bác nói thì quá đắt ấy chứ. :gach:

ngtrfly

Reaction score
0
Tham khảo dòng enterprise như unifi nhé. Nếu kéo 2 đường thì có thể đầu tư thêm con switch của mirotik khá hợp lý với quán cf or cty nhỏ

Được gửi từ iPhone X - vozForums

DienKhanh

Reaction score
1
160cm said:
aptek-a196gu
con này hả bác
Uh chính nó đó bác, đợt quán đông mệt mỏi với nó, cuối cũng phải đổi từ FPT sang viettel rồi mua thêm 1 con unify nữa tầm 2tr xài song song mới ổn định đc
Sent from Xiaomi MI PAD 4 PLUS using vozFApp

Halley89

Reaction score
0
Mới mua con Linksys 5,xx củ cho cty...
. Éo bik tốt hay ko... Thấy đệp nên mua(ko rãnh để tìm hiểu xem nó vào dc mấy thiết bị)

//Mới tìm hiểu..có 40ng... Bác chủ cafe chắc phải đầu tư con 1x củ rồi...

Gửi từ Tuộc
bằng vozFApp

gaixixon

Reaction score
2
namhoang1235 said:
Lắp nhiều con vào không được hả bác. Băng thông thì thoải mái mỗi cái wifi nó bị hạn chế thiết bị thôi mà. Tăng điểm phát lên là được chứ nhỉ

Gửi từ Htq bằng vozFApp
Đợi câu trả lời.

tungxu_return_ver2

Reaction score
2
xiaomi Pro gì đó, nhìn cũng khủng long lắm,khéo tay thì chế thêm cái Fan 9cm thổi vào cho nó

Gửi từ Samsung SM-G9600 bằng vozFApp

DongNaiMuaBan.Com

Reaction score
0
terminator212 said:
asus 1300UHP ko phải hối hận đâu
còn nói đắt quá thì e khuyên thật đóng quá cafe đi
Ngoài con đó thì còn con nào mức giá khoản 2tr quay đầu ko bác?

anhsebinhyen

Reaction score
0
Vnpt nó cho con modem mình để làm kiểng, mua thêm router Asus ac66u. Đáp ứng tốt tầm 30-50 người truy cập, ko thấy dân tình uống cà phê chê bai gì sấc :v