Xin chút đánh giá thực tế về màn hình VIEWSONIC VX3218 2K 32"

underwater

Reaction score
0
như tít, thấy con hàng này cũng mới, review trên voz này cũng chưa có ai nên muốn hỏi các bác đang dùng thực tế thấy con này như nào
góc nhìn rộng không, màu sắc có ổn không ( ổn thôi là vừa đủ không nhợn nhạt hay ám xanh ám vàng là được chứ cũng yêu cầu gì cao), gia công các thứ có chắc chắn không nữa và nó có cái công nghệ gì hay ho không :byebye:
cảm ơn các bác nhiều :byebye:

underwater

Reaction score
0
như tít, thấy con hàng này cũng mới, review trên voz này cũng chưa có ai nên muốn hỏi các bác đang dùng thực tế thấy con này như nào
góc nhìn rộng không, màu sắc có ổn không ( ổn thôi là vừa đủ không nhợn nhạt hay ám xanh ám vàng là được chứ cũng yêu cầu gì cao), gia công các thứ có chắc chắn không nữa và nó có cái công nghệ gì hay ho không :byebye:
cảm ơn các bác nhiều :byebye:

raucaixanh

Reaction score
0

xem thử có showroom nào ko - ko phải mắt (não) ai cũng giống nhau !

LCD này thì có chỉnh đc bạn phải mua cái nào cũng có phải setting để phù hợp chứ ko hẳn mặc định là nhìn đc.

caygayden

Reaction score
0
Search gu gờ cũng có bài đánh giá qua con này trên genk mà

Bọn này hình như dùng tấm nền ADS/PLS gì đó, nên giá mềm, màu cũng được.
nếu thực sự dùng IPS thì giá đó khá tốt.

Trước cũng phân vẫn nên mua con 32" này hay 27" của Dell
cuối cùng vẫn trung thành với Dell :beauty:

underwater

Reaction score
0
Originally Posted by caygayden Search gu gờ cũng có bài đánh giá qua con này trên genk mà

Bọn này hình như dùng tấm nền ADS/PLS gì đó, nên giá mềm, màu cũng được.
nếu thực sự dùng IPS thì giá đó khá tốt.

Trước cũng phân vẫn nên mua con 32" này hay 27" của Dell
cuối cùng vẫn trung thành với Dell :beauty:
dell thì nó đỉnh rồi cơ mà giá tiền nó quá chát nên em mới tìm con khác, nhu cầu thì cũng game là chính thôi
còn bọn genk review chả đáng tin chút nào nên em mới nên đây hỏi

linh1811

Reaction score
0
Originally Posted by underwater dell thì nó đỉnh rồi cơ mà giá tiền nó quá chát nên em mới tìm con khác, nhu cầu thì cũng game là chính thôi
thế trang TT có đáng tin ko ? :sexy:

tinhte.vn/threads/tren-tay-man-hinh-viewsonic-vp2768-27-2k-chan-de-xoay-rat-da-mau-chinh-xac-gia-12-9-trieu.2730509/

xem review mà ko tin mình đang xem về 1 trang nổi tiếng đi review con màn như thế này :stick:

BlueApril

Reaction score
0
Đéo có đâu bạn, rv nước ngoài cũng đéo có luôn, bạn mua con màn rồi đưa mình 200k, mình mất 100k cân màu rồi mình làm rv cho :go:

lenamf

Reaction score
0
Originally Posted by underwater dell thì nó đỉnh rồi cơ mà giá tiền nó quá chát nên em mới tìm con khác, nhu cầu thì cũng game là chính thôi
Con này gần giống con 3209. Chỉ khác con này sáng hơn 300cd/m2 và Res: 5ms (con kia 250, 8ms)
Thiết kế chân đế trăng khuyết giống dell ngày xưa, có nút chỉnh phía dưới con kia chỉnh phía sau, tín hiệu vào là DVI, DP, HDMI. con kia D-Sub, HDMI, DP

Nói chung con này cải tiến 1 số nhược điểm của con 3209.

Mình đang dùng 3209 về thiết kế thì mỏng nhưng cực kỳ vững chắc, nặng, rất đep sơn trắng tinh bóng loáng, cạnh viền nhỏ kim loại, thực tế đẹp hơn review rất nhiều. màu sắc cũng khá so với dell mình cũng chả nhận ra khác biệt, tất nhiên là còn tùy mắt từng người, Nếu muốn màn to thì mua nó rất hời.

rongden241

Reaction score
0
đang dùng con này đây, good :beauty:
màu sắc ko có chỗ nào để chê cả, ko bị sai màu, màu trắng trắng tinh ko bị ám màu, xem phim chơi game phê lòi. chế độ bảo hành tốt. vì sao ư? lúc lấy con đầu bị hở sáng ghê quá, vác lên trung tâm bảo hành của nó, dẫn vô kho test gần chục con để chọn con ưng nhất, vẫn hở sáng nhưng chấp nhận đc và sống chung thôi.
thấy hơn con 3209 là độ sáng tăng lên 300 và res còn có 5ms. trước phân vân con này với dell u27 2K sau chốt lấy mịa con 32 này, về dùng time ra quán net nhìn lại màn 27 thấy sao nó nhỏ bé vkl/ sau đổi màn chắc chỉ có lên chứ ko có xuống :sexy: