erza13121

Reaction score
0
boyruby9x said:
Lên youtube tìm từ khoá trồng hồ điệp sau tết và chăm sóc lan hồ điệp, có hướng dẫn cụ thể đó thím, nó sống khoẻ thì ra hoa quanh năm
Tks bác. Em đang tập làm nhà sinh vật cảng xem có đẹp ko :))

fox.v2 said:
Bạn cắt vòi hoa sát thân nó, đẩy cái bầu trong cốc nhựa ra, bóc ra hết sạch cái dớn, tìm rễ thối cắt sạch, ngâm dung dịch sát khuẩn benkona hoặc nước vôi trong rồi để ráo, treo ngược lên chỗ mát hàng ngày xịt nước ẩm, khi nào ra rễ thì trồng bằng vỏ thông hoặc than củi. Bạn lên youtube có hd đầy đủ nà. Hóng thým cho mình cây với,
Nó cho em có mấy cây thôi ấy mà. Cái cây này mua có 15k/cây bác xin về quá tội tiền ship à :surrender::surrender::surrender:

h_pro9x

Reaction score
0
fox.v2 said:
Bạn cắt vòi hoa sát thân nó, đẩy cái bầu trong cốc nhựa ra, bóc ra hết sạch cái dớn, tìm rễ thối cắt sạch, ngâm dung dịch sát khuẩn benkona hoặc nước vôi trong rồi để ráo, treo ngược lên chỗ mát hàng ngày xịt nước ẩm, khi nào ra rễ thì trồng bằng vỏ thông hoặc than củi. Bạn lên youtube có hd đầy đủ nà. Hóng thým cho mình cây với,
Tưởng Hồ Điệp trồng dớn tốt hơn than củi chứ nhỉ

fox.v2

Reaction score
0
meoden217 said:
năm ngoái cũng có 1 topic y chang. Các thiếm có thể vào đọc tham khảo thêm nhé.
đến hẹn lại lên á bác :surrender:

khangpham

Reaction score
0
fox.v2 said:
Chuẩn là cách này, nhưng mình làm đơn giản hơn là chỉ cần tách bầu,bỏ dớn,cắt bỏ rễ và lá hư sau đó đem trồng trực tiếp vào than củi vẫn sống khỏe và có hoa, à có xài phân nước qua lá trong giai đoạn này.

doi hoang

Reaction score
1
thím nào có cây quất bỏ đi ko cho em về trồng, yên bái nhé

em k phai la frzzy

Reaction score
0
Tại sao Lan phải trồng bằng than mà không trồng bằng đất các bác, nó hút chất dinh dưỡng từ than à :surrender:

Bacsicuatraitim

Reaction score
0
em k phai la frzzy said:
Tại sao Lan phải trồng bằng than mà không trồng bằng đất các bác, nó hút chất dinh dưỡng từ than à :surrender:
Than thoát nước tốt, ko bị ẩm quá gây thối rễ. Hồ điệp rất kỵ úng. Fen nên tìm hiểu thêm về phong lan nhé